Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 8 trang Trang đầuTrang đầu ... 23456 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 74
    Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Xin lỗi mình hỏi khí ko phải, bạn chơi FM 9.3 chưa
    Sở dĩ mình hỏi vậy là vì thấy bạn viết vô lý quá Ví dụ như
    -Thiago Silva:quá tuyệt với cái giá 4-6M,tuy ko thể lên Worldwide nhưng vẫn là một DC hàng đầu,kỹ thuật với Pass tốt nên tui thấy đây là mẫu DC hỗ trợ thích hợp cho Richards
    Bản này Thiago đã là người của A.C liệu có mua đc với giá 6m

(Sakho 5-7M là cái tên tuyệt nhất cho tương lai)
    và cả Sakho nữa

khuyên bạn nên bán Fernandez với 1 cái giá khá khá 7-14M
    W-Philips thât sự chỉ xứng đáng với vai trò của một Back up nên bổ sung ngay một MR tốt đi,tui ko có cầu thủ ưu thích cho vị trí này nên ko recomend
    Philips mà còn chê à

*Trên là những cái tên tới ưu nhất về khả năng và giá cả tại mùa đầu mà tui biết được và đã thành công (chắc cho 1 suất C1 và đôi khi may mắn là 1 chức vô địch luôn)
    Nếu mùa đầu mà bạn bán nhiều như vậy thì 1 suất UEFA e rằng hơi khó chứ đừng nói đến vô địch

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    996
    9.3 cardozo còn khủng không nhỉ. Nếu vẫn như 2 patch trước thì chỉ cần anh ấy + 2 winger pace + dri + cross +crea + pass >=15 thì mục tiêu vô địch EPl ko quá khó

Số bài viết
    142
    Chưa tìm hiểu kĩ lắm ở 9.03 nhưng theo knghiệm cũ thì tui có vài ý kiến ở mùa đầu tiên
    Đọc ko kĩ thì đừng có ý ới phê bình há,theo kngh cũ chớ ko phải là kinh nghiệm ở 9.03. Bán nhiều ?????? Thử xem tui bán ai. Glauber,Ball,Martin chú cần mấy thằng PA 13x cho tham vọng gì?? Benjani,Caceido,Vassell??? Ai trong số đó có khả năng toả sáng cao hơn Cardozo,Mileskyi,Pandev,Alexis Sanchez- những cái tên hoàn toàn nằm trong tầm tay Bộ khung cơ bản vẫn còn đó,chỉ có những thứ ko cần thiết hoặc cân thiết nhưng có sự thay thế tốt hơn sẽ được thay thế
    Nếu mùa đầu mà bạn bán nhiều như vậy thì 1 suất UEFA e rằng hơi khó chứ đừng nói đến vô địch
    toả sáng hay ko thì tuỳ vào bạn
    Vấn đề ở đây là tuỳ bạn,bạn ko làm được ko có nghĩa là người khác cũng ko làm được

Số bài viết
    2,023
    Theo như ở trên thì bạn bán đi ít nhất 9 cầu thủ ngay kỳ chuyển nhượng đầu tiên. Và để lấp vào chỗ đó thì tất nhiên bạn phải mua 1 loạt cầu thủ mới.Và chắc chắn 100% rằng morales của toàn đội sẽ giảm rất nhiều.Hơn nữa việc các cầu thủ mới đến quá nhiều sẽ khiến đội bóng vận hành không tốt.Như vậy làm sao để thành công Đừng nói là với những vấn đề trên mà bạn vẫn thành công vì như thế là save/load

Glauber,Ball,Martin chú cần mấy thằng PA 13x cho tham vọng gì??
    PA 13x chưa chắc đã là ko thể dùng, nhớ lấy câu này nhé

Số bài viết
    134
    Không hiểu bạn các bạn nghĩ gì.Đội hình MC ngay từ đầu có thể nằm ở top 10 đội.Có thể dự UEFA rồi. ^^.Mua sắm ko có nghĩa là ko thể khác phục Morales của đội giảm.Nếu các bạn cho đá giao hữu nhiều từ đầu mùa.Có thể khắc phụ được mà.Hơn nữa,mùa đầu nên mua cầu thủ ở ngay EPL bạn có thể rút ruột đối thủ cạnh tranh,và khả năng thích nghi cho lối chơi ỏ EPL cao hơn so với các giải khác.Hơn nữa mùa đầu MC mua cầu thủ ko có nghĩa là nó sẽ về CLB....( ^ ^ chưa đánh MC bao giờ, chỉ thích cầm Everton thôi.Cầm MC vô địch nhanh lắm )

Bayern Munchen > Real Madrid > Manchester United ....
    Hùm xám vô địch ____We are the champions

Số bài viết
    695
    Tui chơi Patch 9.03 mua Sakho với giá 8M UK mà

Chơi được khoảng chục trận,kết quả cũng khá,tuy là giao hữu nhưng cũng khá khả quan khi trên sân có ~8 tân binh

Số bài viết
    2,023
    Đội hình MC ngay từ đầu có thể nằm ở top 10 đội.Có thể dự UEFA rồi.
    Cái này là hoàn toàn có thể mà.Nhưng GreatF_Q nói là có thể vô địch chứ đâu chỉ là top 10

Mua sắm ko có nghĩa là ko thể khác phục Morales của đội giảm
    Chơi được khoảng chục trận,kết quả cũng khá,tuy là giao hữu nhưng cũng khá khả quan khi trên sân có ~8 tân binh
    Đúng như captain nói, đội có nhiều tân binh cũngcó thể khắc phục được nhưng ý mình muốn nói là GreatF_Q bán quá nhiều ( 9 cầu thủ ).Trong phần Hins and tip của game có nói, nếu bán quá nhiều thì sẽ khiến các cầu thủ khác lo sợ rằng người bị bán tiếp theo sẽ là anh ta và thực tế cũng đã cho thấy điều này

Số bài viết
    269
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thienlong000007 Bài viết
    9.3 cardozo còn khủng không nhỉ. Nếu vẫn như 2 patch trước thì chỉ cần anh ấy + 2 winger pace + dri + cross +crea + pass >=15 thì mục tiêu vô địch EPl ko quá khó
    Thằng này vẫn vậy . Tôi mua về đá vẫn Ok lắm .

Số bài viết
    142
    Mấy cậu này hình như chưa dùng ManC.Vào đầu mùa tui luôn bán những thằng sau :Garrido,Ball,Glauber,Fernandes,Ireland,Logan,Hama nn,Caceido và vài thằng nhóc khác nếu được giá
    Chưa bao giờ thấy hiện tượng unhappy,trừ khi rao bán ku Dunne.
    Còn morale giảm thì tui ko wan tâm.Vài trận giao hữu,giã đội bạn 5,6 quả;cho cầu thủ trẻ học theo cầu thủ lớn,đưa cầu thủ đội 1 xuống đội 2 đá 1,2trận thắng tưng bừng...Từ khi cảm thấy có chút hiểu biết về FM thì vấn đề Morale ko hề khó khăn với tui.
    "Nếu may mắn" chớ ko phải là chắc chắn.Tui dám chắc là sẽ có một chân CL chớ ko phải là chắc chắn vô địch.2năm cày ManC của tui cũng chỉ được một lần vô địch ngay năm đầu khi dùng database mà ManC được 300mil UK.Nhờ vào sự xa sút của Chel,Ars khởi đầu ko tốt,Mu hụt hơi ở những lượt đấu cuối

Số bài viết
    298
    Crack mãi mới xong patch 9.0.3 mình phải chơi ngay Man C. Ôi chao là tiền, 126m bảng chuyển nhượng, cộng thêm tiền bán cầu thủ rồi chuyển lương sang nữa, mua bán tẹt ga. Mình mua những thằng sau:

Vagner Love: ở 9.0.3 Vagner Love là 1 con thú thật sự, CA/PA mới vào đã là 170/18x. Kết quả sau mùa đầu anh đoạt European Footballer of the Year, Best Striker, World Player of the Year, World Footballer of the Year, vua phá lưới kiêm cầu thủ xuất sắc nhất giải Ngoại hạng, Chiếc giày bạc châu Âu (kém thằng giày vàng 1 quả).

Pandev: mua hơi phí tiền nhưng cũng cần nó để có 1 dự bị đẳng cấp.

Cardozo: mượn mất 2,5m bảng với option mua 5m. Vào sân là đá điên loạn.

Zhirkov: thằng này khỏi bàn, best value of money, cuối mùa most assist của giải ngoại hạng, điểm thấp hơn mỗi Vagner Love.

Srna: thành tích xấp xỉ Zhirkov. Cạnh tranh mua thằng này với Tottenham hơi khó, và giải pháp là vào game 1 phát offer ngay cu Elano giá khoảng 15-16m bảng gì đó, thế nào thằng Tot cũng mua và hết tiền ko còn gianh nhau với mình cu Srna nữa.

Inler: tiền vệ rất đáng tin cậy, giải quyết vị trí yếu nhất của Man C, thỉnh thoảng anh lại bắn 1 phát từ 30m và...oooh what a goal....

Montolivo: cho làm đạo diễn trận đấu bên cạnh 1 Inler trâu bò

Kuzmanovic: luân phiên với Montolivo, thằng này hay ghi bàn kiểu Lampard, lẻn vào vòng cấm địa cắn trộm.

Zapata: thằng này quá ngon, phải mua về cặp với Richards, cho Dunne dự bị. Tuy nhiên đầu mùa cu cậu bị chấn thương nên chưa mua được, phải theo dõi ko thằng Juve nó thịt mất. Tốt nhất là ăn gian 1 tí, cheat cho nó hết chấn thương, mua luôn cho đỡ rách việc.

Rafinha: mua về cho luân phiên với Zabaleta.

Guilherme: dự bị cho cu Bridge.

Thừa tiền mua thêm Ochoa nữa cho vui.

Thế là có đội hình ngon rồi, vô địch ngay mùa đầu. Có những lúc hơn Man U 7 điểm nhưng để nó bắt kịp và vượt lên 4 điểm, may mấy vòng cuối nó lại thua Wes Brom và Arsenal nên mình mới vô địch được trước 1 vòng đấu. Cup Uefa bị Valencia loại ở bán kết. Lượt đi hoà 3-3, lượt cuối rình rang đến phút 89 rồi thì tự nhiên bị thua 1 quả. Cú nhất là ở vòng bảng mình đã đập được chính nó ở cả 2 trận lượt đi và về.

Tóm lại là khuyên bác nào bắt đầu chơi Man C ở patch 9.03 nên mua mấy thằng trên (trừ Pandev và Rafinha cũng được) cộng với Gamberrini, thằng này CA cao ngất ngưởng lại tăng nhanh, giá hơn 10m bảng 1 tí rẻ dã man, ko đến màu 2 là Real vồ ngay.

Đang bắt đầu mùa 2, có gì chia sẻ tiếp vậy.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi do_long_khach : 13-03-2009 vào lúc 06:00 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới