Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 8 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 74
    Số bài viết
    16
    T đá Man C sang năm 2010 .
    Robinho năm nào cug làm 2x-3x bàn . Mua Fernandinho của Shartar đá chán quá .
    Tiền đạo có Vela cả Cassano. Nhug k có strike chuẩn . Mùa đầu còn có Gignac( chót bán cho Valen đc 40ml) Tiếc. Đang mua M.Gomez nhưg nó k về . Hỏi mua villa , ballo , có vẻ khó khăn...

Số bài viết
    67
    Villa có vẻ khó mua, nhưng Balo sang mùa thứ 3 mình câu được với giá 15.5M Pound, theo đuổi mất 1 năm mới chịu về, thích ứng môi trường nhanh, đang đá rất tốt.
    Huntelaar mua ngay mùa đầu được, 1 mùa tầm 30 bàn trên khắp mặt trận, có những cú places shot rất tuyệt, hợp với những đường phản công từ thủ môn, hậu vệ, bắt tốc độ & thực hiện places shot từ xa, tuy nhiên đối mặt với thủ môn trong 16m50 thường trúng người thủ môn ko hà.
    ManC sang mùa 2, 3 mỗi năm đều duoc 150M puond mua xài thoải mái nếu muốn, thỉnh chairman bơm thêm vài triệu/lần vài lần/mùa nếu thành tích tốt.
    Guardado, Zhirkov chạy cánh trái rất tốt.

Số bài viết
    26
    Kể ra cầm MC cũng khó!! Em từng chơi rùi . Mua Zhirkov , Guiherme....
    Mỗi thằng MARCELO ko về . Nhưng đá vẫn ko thành công

I LOVE THỂ CÔNG FOREVER

Số bài viết
    282
    Sao khi mình chơi thằng CT cho tầm 80M là kịch, mà khi mình chơi đội khác lại thấy mùa đầu nó sắm tận >100M
    Nhìn chung đá ManC cứ tiêu thả ga đi, mùa đầu cứ đầu tư hết chỗ tiền đấy rồi cố mà Vđ.

Số bài viết
    67
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của eminter Bài viết
    Sao khi mình chơi thằng CT cho tầm 80M là kịch, mà khi mình chơi đội khác lại thấy mùa đầu nó sắm tận >100M
    Nhìn chung đá ManC cứ tiêu thả ga đi, mùa đầu cứ đầu tư hết chỗ tiền đấy rồi cố mà Vđ.
    Bạn giảm quỹ lương thì mùa đầu có ngay 100M chứ gì, mấy mùa sau là 150m.
    Mua thả ga lun, nhưng mình cảm thấy tiếc tiếc nên chẳng khi nào vung tay quá trán cả, kẻo mang tiếng là HLV tiêu tiền như rác, (mà này là rác chứ gì nữa )

Mình cảm thấy cầm ManC rất khó đá, hình như tất cả bọn còn lại đều ghét ManC hết sao ý, cứ gặp MC là đá chết bỏ, làm mình mún thắng tụi nó là phải gồng hết nội lực

Số bài viết
    8
    Cầm MC mùa đầu khó đá là phải rồi vì mua nhiều quá sẽ dẫn đến tình trạng có nhiều cầu thủ trong đội hình chính không( chưa) hoà nhập được với đội bóng nên đá chưa hiệu quả. Sang mùa 2 thì đá dễ hơn.

Số bài viết
    16
    Sao Man C t mua cầu thủ nào cũng đắt hơn bt.
    Villa 141MThích quá phải mua nhưng đá thì thôi rồi 4 trận đầu mùa đã 6 bàn(sút phạt, đánh đầu, chân tay đủ cả)
    Inler 55 M (worldclass- midfielder)....
    Nhiều tiền mua đội hình chuẩn quá...

Số bài viết
    67
    tụi nó thấy mình giàu nên hét giá đó mà

Tuy nhiên sang mùa 2 bạn có thể ép lại mà, cử scout đi, trả giá min, sau đó nâng thêm vài triệu, với non-gì gì đó (miễn đòi giá thêm đó mà) --trường hợp này cho cầu thủ mà CLB chịu bán thui, còn những ngôi sao như Kaka, Villa, Torres thì chịu, phải mua với giá cắt cổ.
    Mặc dù chairman cho 150M bảng, Milan hét Kaka 141M chẳng bao jo dám mua cả, kiếm thằng khác sướng hơn, chứ nhìn bảng finances đỏ lòm thì ko click chuột nỗi

Số bài viết
    10
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kjte90 Bài viết
    Villa 141MThích quá phải mua nhưng đá thì thôi rồi 4 trận đầu mùa đã 6 bàn(sút phạt, đánh đầu, chân tay đủ cả)
    Inler 55 M (worldclass- midfielder)....
    Nhiều tiền mua đội hình chuẩn quá...
    Tiền nhiều nhưng ko nên mua quá nhiều.Chỉ nên mua những cầu thủ có chất lượng và đặc biệt có thể lực tốt.
    Để có được đội hình tốt thì phải đá đến mùa thứ 2 mới ổn định được.

Số bài viết
    142
    Chơi ManC từ 2008 tới nay vì lỡ kết em M.Richards,tới nay cũng được cỡ chục lần new game với MC
    Kể từ bản 8.02 thì tiền chuyển nhượng của MC khá nhiều,đặt biệt ở bản 9.02 update chuyển nhượng giữa mùa còn lên tới 300Mil.Hiện tại sau khi update 9.03 thì chỉ còn khoảng 90Mil P .Chưa tìm hiểu kĩ lắm ở 9.03 nhưng theo knghiệm cũ thì tui có vài ý kiến ở mùa đầu tiên:
    GK:đã có Given và Hart 2thủ môn tạm ổn nên có lẽ tạm thời đừng tăng cường trừ khi bạn có 300M
    Smeichel phát triển ko nổi đâu,tống đi được cỡ 3-4M
    DL:Ball với Garrido nên được đưa đi ngay lập tức,Bridge thì cũng tạm tạm.Quả thật ở ManC tui ko tìm được DL ưng ý ngay ở mùa đầu tiên,G.Bale khá đắt với cái PA-9 của mình và cũng chẳng hơn Bridge ở mùa đầu.Tui có 2 cái tên ưa dùng
    -Jeremy Mathieu:3-4M Ưu điểm là giá rẻ,chỉ số quá đẹp so với cái PA 15x,toàn diện ở công lẫn thủ tuy nhiên tốc độ và độ ổn định ko cao,chỉ là hàng xài tạm trong 1,2 mùa đầu
    -Zhirkov:ko thật sự là DL nhưng PA 175 cùng chỉ số đồng đều khiến Zhirkov hoàn toàn có khả năng trở thành tay DL cũng như AML hàng đầu,kết thêm cái Model Pro,Deter 18,train youngter wá đã.Giá cỡ 13-16M ko phải là cái giá quá cao so với
    khả năg của anh,nhược điểm lớn nhất có lẽ là nhỏ con
    (có thể mua thêm Mattock với Guilherme làm Back up và cho tương lai)
    DC:khá ổn với con cưng Richards,captain Dunne và Kompany.Tuy nhiên cho một tham vọng CL hoặc hơn thế nữa thì Dunne chỉ cỡ mức Rotation còn Kom ko thật sự chắc chắn ở vị trí DC.Có vài cái tên ưa thích sau
    -Thiago Silva:quá tuyệt với cái giá 4-6M,tuy ko thể lên Worldwide nhưng vẫn là một DC hàng đầu,kỹ thuật với Pass tốt nên tui thấy đây là mẫu DC hỗ trợ thích hợp cho Richards
    -C.Zapata:10-16M,hơi đắt nhưng ko uổng tiền tí nào,PA187,chỉ số lẫn thi đấu đều khủng hơn 2008.Vấn đề của Zapata là cả anh lẫn Richards đều là mẫu DC trâu bò,nhanh,khoẻ,đen,hôi,xấu trai... .Ở mùa đầu khi cột Mental còn ở mức trung bình thì xem ra cặp này bọc lót cho nhau ko tốt lắm
    (Sakho 5-7M là cái tên tuyệt nhất cho tương lai)
    DR:Zapaleta là một cái tên có thể khiến ban yên tâm với vị trí này,Onuoha cũng là một back up khá ổn cho DR lẫn DC (tui còn đào tạo đá luôn DL),Kom cũng có thể đá được.tui cũng ko có cái tên trẻ,khoẻ,rẻ nào cho vị trí này.Đôi khi mua Rafinha và thường thất bại trong nỗ lực giành lấy Srna từ tay Tot
    DMC: De Jong quá ổn rồi,Kompany cũng được,khuyên bạn nên bán Fernandez với 1 cái giá khá khá 7-14M mà đưa Veloso 8-14M về,(L.Diarra về RM mất rồi T_T )
    AMC:Cả Ireland,elano lẫn Johnson đều rớt thảm hại so với 2008.ireland nên là một bổ sung nho nhỏ cho quỹCN,Johnson thì ráng để dành mà train rồi bán sau.Elano tạm ổn.Gợi ý
    -M.Fernandez:13-17M lựa chọn số1,chỉ số quá đẹp,thi đấu hay,toàn diện,phù hợp với 4-1-2-1-2.Đau lòng thay là đã rớt thảm hại ở 9.03 với PA 165 T_T
    -Fernadinho:10M hàng khủng trong tương lai gần đây,hợp với tac 4-1-1-2-2 hơn
    ML: Petrov là một cái tên quá chuẩn rồi tuy nhiên cũng là duy nhất luôn.Có thể bổ sung thêm những hàng khủng mà lại ko quá đắt như Zhirkov,Guardado
    MR:W-Philips thât sự chỉ xứng đáng với vai trò của một Back up nên bổ sung ngay một MR tốt đi,tui ko có cầu thủ ưu thích cho vị trí này nên ko recomend
    Fast FC:Robinho là một worldwide rồi,set phù hợp là toả sáng thôi,Bellamy back up cũng ổn rồi,còn tụi Vasell,Benjani,Bojinov,Caceido thì tống đi cho đỡ mất giá
    Strikerị trí tối cấp thiết cần bổ sung của ManC khi chẳng có tiền đạo nào có thể đá cặp tốt với Robinho.Vài cái tên tham khảo:
    -Cardozo:3-7M,chỉ số đẹp,đặc biệt là ưu thế về không chiến và sút xa,bỗ trợ tốt cho Robinho tuy nhiên ko ồn định và tốc độ tệ quá
    -Mileskyi(hay tương tự):8-12M,mắc hơn một tí và toàn diện hơn so với Cardozo,chỉ thua sút thật sự về Long Shot,toả sáng hay ko thì tuỳ vào bạn
    -Pandev :10-20M,ko phải là một Target man thật sự nhưng là cầu thủ đá cặp thành công nhất với Robinho ỏ mùa đầu của tui ở ManC,tuy nhiên việc bạn mua được hay ko cũng còn hên xui
    *Trên là những cái tên tới ưu nhất về khả năng và giá cả tại mùa đầu mà tui biết được và đã thành công (chắc cho 1 suất C1 và đôi khi may mắn là 1 chức vô địch luôn).Ku nào có góp ý thì hoan nghênh nhá

Lần sửa bài viết gần nhất bởi GreatF_Q : 04-03-2009 vào lúc 05:44 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới