Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5
    Số bài viết
    722

Cách vẽ mặt người trên Paint

Vừa đọc được cái này thấy hay quá, post cho anh em xem

Theo request của OoVanoO, hôm nay mình sẽ trình bày các bước mình vẽ thành 1 bức vẽ khuôn mặt người 100 % sài chay paint.....

LEVEL 1: SPRAY (BÌNH XỊT)

1/ Mở paint lên (dĩ nhiên), dùng công cụ bình xịt ở độ tản cao nhất để tao khung trục mắt và trục mặt. Khác với vẽ tay trên giấy, vẽ paint khó mà canh chính xác nếu bạn vẽ khuôn mặt trước nên cái đó để dành sau.

2/ Bắt đầu phác mắt, mũi với công cụ bình xịt tương tự trên.

3/ Bắt đầu tạo rõ khuôn mặt.

4/ Thay đổi độ tản của bình xịt xuống bé nhất và bắt đầu t**** mắt mũi miệng

5/ Thay đổi màu của bình xịt thành trắng, bước này là 1 trong 2 chiêu mình dùng để vẽ, việc thay đổi màu cho phép bạn có thể t**** lại những phần đen vẽ thừa như cái khóe miệng bên trái, mà vẫn giữ được độ tự nhiên vì đây là cùng 1 công cụ, ko hề dùng đến cục tẩy. Bạn di chuyển xuống vùng miệng vẽ thừa và bấm t**** xung quanh đ6ẻ tạo hình lại khóe miệng.

6/ Tiếp tục vẽ rõ khuôn mặt.

7/ Vẽ rõ hình nhân vật.

8/ Vẽ tóc và các chi tiết khác hình thành rõ ràng nhân vật, bước này là gần xong.

9/ Cuối cùng, dùng bình xịt với độ tản lớn nhất vẽ bóng cho nhân vật.

10/ Hoàn tất, bạn sẽ phải chuyển màu bình xịt sang trắng lần nữa để xóa bớt nhưng chỗ bóng thừa trên khuôn mặt nhân vật, và ta có hình hoàn chỉnh, ký tên dzô, xong !!!

Sorry mọi người vì làm hơi gấp nên ko đẹp lắm, phải mở 2 cửa sổ paint, vừa vẽ bên cửa sổ này vừa chụp lại nguyên màn hình dán qua cửa sổ kia nên có mấy tấm quên kéo chuột trở lại vị trí cũ thành ra hình paste ko đều. Tác phẩm cuối cùng.....

Nguồn: truongton.net

Số bài viết
    996
    Nhầm box rồi =.=!

Most Bem:
    Nguyễn 2xu
    Lê cá mè

Số bài viết
    290
    dở à post cái này làm gì vì đâu phải ai cũng nhuyễn tay để vẽ như này được !

Số bài viết
    350
    Hix hình như nhầm box thì phải !!!!
    Vẽ thế này có ng` ko vẽ đc. mà

Man U mãi mãi vô đối

Số bài viết
    294
    Đã gọi là nghệ thuật thì ko phải ai cũng làm được mà, sao mấy pa trên kêu ca khoẻ thế
    Chắc ức chế vì mình ko làm được đây
    @dmc : thanks nhoa, đẹp quá

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới