Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu ... 34567 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 67
    Số bài viết
    996
    Cần cải thiện chỉ số Hands on Approach nữa kìa. Cái này dễ thôi, tự mình Team Talks đi, đừng giao cho Ass nữa
    Cái này lười lắm nên mặc kệ chỉ số đấy Cố gắng cái kia thôi

Most Bem:
    Nguyễn 2xu
    Lê cá mè

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thienlong000007 Bài viết
    Cái này lười lắm nên mặc kệ chỉ số đấy Cố gắng cái kia thôi
    Hì hì ... này thì lười

Nhưng cái Domestic Player Bias thì xương lắm Đã 7 mùa bóng trôi qua mà của mình vẫn 9 Chẳng lẽ bán hết các siêu sao, các Legendary cho tụi nhỏ đá :a42:

Bị áp lực thành tích quá cao nên không dám mạo hiểm

Số bài viết
    50
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Hi hi, chỉ số của bạn chắc chắn có chỉnh sửa mà

- Club/Player loyalty: Chỉ số phản ánh mức độ trung thành. Khi bạn cầm CLB trong một năm, không có bất cứ một cầu thủ nào đòi ra đi (vì tiền lương, vì dự bị...) thì chỉ số của bạn sẽ nảy lên 1 điểm. Bạn cầm CLB lớn, việc đòi ra đi sẽ hiếm! Nhưng bạn mới đá có 4 năm thì chỉ số của bạn cao lắm cũng chỉ đến 14 - 15 là cùng.

- Domestic player bias: Phản ánh mức độ sử dụng cầu thủ tự đào tạo. Với đội hình bạn có như topic bên kia, thì chắc chắn một điều chỉ số này của bạn sẽ giảm dưới 5. Để chỉ số này tăng, bạn phải tự train cầu thủ trẻ. Nghĩa là, nếu ngay mùa đầu tiên, bạn mua wonderkid thì phải đến mùa thứ 4 nó mới được công nhận là cầu thủ trẻ, và mùa thứ 4-5 trở đi, chỉ số này của bạn mới có thể tăng nhanh.

Đấy là chưa kể tactical consistency. Vì vậy, tớ mới nói là có sự can thiệp của soft.
    Nhận xét rất đúng .

Số bài viết
    23
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Hì hì ... này thì lười

Nhưng cái Domestic Player Bias thì xương lắm Đã 7 mùa bóng trôi qua mà của mình vẫn 9 Chẳng lẽ bán hết các siêu sao, các Legendary cho tụi nhỏ đá :a42:

Bị áp lực thành tích quá cao nên không dám mạo hiểm
    Chịu khó chơi theo kiểu 10+1 đi: tức là 10 siêu sao + 1 cầu thủ từ đội trẻ. Cup QG hay mấy trận CL mà mình đã vào vòng sau thì thả, cho mấy ku trẻ ra đá là lên thôi. Cái chỉ số này bao giờ + Loyalty và Tac Consis bao giờ cũng là "niềm tự hào" của mình mới hài chứ. Hố hố!
    Về Tac Consis thì tớ ko dám chắc lắm nhưng tớ ko bao giờ chỉnh sơ đồ chiến thuật trước khi vào trận mà là vào trận mới sửa lại tac.
    VD: sơ đồ của tớ là 4-1-2-1-2 nhưng khi vào trận, có khi chỉ đá với 1 tiền đạo (tức là 4-1-2-2-1) nhưng vẫn vứt 1 trong 2 ông See hoặc Kaka lên làm tiền đạo. Sau đó mới sửa ở trong trận là kéo xuống làm hộ công.
    Ko rõ có chính xác ko nhưng chỉ số này của tớ bao giờ cũng tăng rất lẹ (có lần chơi 5 năm - bản 2007 - đã đạt 20. Bản 2009 này lười chơi nhưng sau nửa mùa cũng lên 11. Đến tháng 9-2009 thì lên 12. Ko tệ lắm)
    Mà công nhận cái DPBias khó lên. Hồi chơi "trâu" nhất là bản 2007, sau 5 năm lên đc có 16. Mà đấy là đôn mỗi mùa 1 chú lên đội 1 rồi.

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kyokochan Bài viết
    Chịu khó chơi theo kiểu 10+1 đi: tức là 10 siêu sao + 1 cầu thủ từ đội trẻ. Cup QG hay mấy trận CL mà mình đã vào vòng sau thì thả, cho mấy ku trẻ ra đá là lên thôi. Cái chỉ số này bao giờ + Loyalty và Tac Consis bao giờ cũng là "niềm tự hào" của mình mới hài chứ. Hố hố!
    Về Tac Consis thì tớ ko dám chắc lắm nhưng tớ ko bao giờ chỉnh sơ đồ chiến thuật trước khi vào trận mà là vào trận mới sửa lại tac.
    VD: sơ đồ của tớ là 4-1-2-1-2 nhưng khi vào trận, có khi chỉ đá với 1 tiền đạo (tức là 4-1-2-2-1) nhưng vẫn vứt 1 trong 2 ông See hoặc Kaka lên làm tiền đạo. Sau đó mới sửa ở trong trận là kéo xuống làm hộ công.
    Ko rõ có chính xác ko nhưng chỉ số này của tớ bao giờ cũng tăng rất lẹ (có lần chơi 5 năm - bản 2007 - đã đạt 20. Bản 2009 này lười chơi nhưng sau nửa mùa cũng lên 11. Đến tháng 9-2009 thì lên 12. Ko tệ lắm)
    Mà công nhận cái DPBias khó lên. Hồi chơi "trâu" nhất là bản 2007, sau 5 năm lên đc có 16. Mà đấy là đôn mỗi mùa 1 chú lên đội 1 rồi.
    Bây giờ toàn chơi hàng từ đội trẻ mấy mùa mà vẫn không lên nè

Hầu như cả đội toàn Home-growth

Mình đang nghĩ theo hướng khác, từ từ nghiên cứu tiếp. Còn mấy cái khác thì gần 20 hết rồi /

Số bài viết
    29

Số bài viết
    365

Số bài viết
    282
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của viruslove7 Bài viết
    Nhận xét rất đúng .
    Hị hị tức là chỉnh hảThế mà lúc đầu cứ chối
    Mà dùng soft khỉ j mà chỉnh đc hỉ số của mình

Số bài viết
    354
    Bác dvuminh cho hỏi cái dòng domestic players bias trong club infomation của bác là bao nhiêu và mặt bằng chung giải Ý là bao nhiêu vậy?

Số bài viết
    623
    Nhìn bác Ông Trùm ảo quá.
    Làm sao mà chỉnh được số lần khoác áo ĐTQG vậy.
    Hay là dùng tool ?
    Còn bác dvuminh nữa, xài tacs nào mà tac cons... : 20 vậy. Kình hoàng.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới