Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 67
    Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của star0707 Bài viết
    Tức là chỉ số này tăng khi mình sử dụng CLB nội địa từ lò đào tạo thôi đúng ko?
    Còn nếu cầu thủ nội có nhiều đến mấy mà mua những cầu thủ từ CLB thì nó vẫn ko tăng?
    Cũng theo hungicp thì không nhất thiết phải là cầu thủ nội địa mà chỉ cần đó là những cầu thủ trẻ do chính CLB của bạn đào tạo, được bạn đôn lên sử dụng trong đội hình chính thì nó sẽ tăng điểm.

Như vậy, bạn nên mua các cầu thủ trẻ khoảng 16t-17t rồi luyện nó ít nhất 3 năm nó sẽ thành cầu thủ trưởng thành từ CLB của mình.

Thực tế điểm của mình mới tăng lên 1 điểm nên chưa có nhiều thực tế, 5 mùa bóng đầu có lẽ do hiểu sai nên toàn mua cầu thủ quốc tịch nội địa để dùng nhưng không hề được tăng

Chữ Domestic Player ở đây có lẽ không phải là cầu thủ nội địa có quốc tịch của quốc gia bạn đang chơi mà có thể muốn nói đến tần suất sử dụng các cầu thủ trưởng thành từ chính CLB bạn, do CLB của bạn đào tạo nên. /

Số bài viết
    23
    Tớ mới chơi đc 1 mùa. Các chỉ số vẫn tăng mà!!! Chú thích: tớ sử dụng khá thường xuyên Albertazzi, Darmian, Paloschi và cho mấy thằng nhỏ lên đá ở Cup Italia + 2 trận cuối vòng bảng UEFA + 3 trận cuối Serie A
    Mãi mới upload ảnh đc

Lần sửa bài viết gần nhất bởi kyokochan : 09-01-2009 vào lúc 01:23 PM

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kyokochan Bài viết
    Tớ mới chơi đc 1 mùa. Các chỉ số vẫn tăng mà!!! Chú thích: tớ sử dụng khá thường xuyên Albertazzi, Darmian, Paloschi và cho mấy thằng nhỏ lên đá ở Cup Italia + 2 trận cuối vòng bảng UEFA + 3 trận cuối Serie A
    Mãi mới upload ảnh đc
    Chính vì chịu cho mấy thằng nhỏ (do CLB tự đào tạo) được đá 1 số trận nên điểm Domestic Player Bias tăng đó

Chứ mấy bác kia toàn đem siêu sao ra đá, cho mấy tụi nhỏ ngồi ngắm từ đội hình U20 thì sao lên nổi /

Số bài viết
    354
    Khi đá giải C1, bạn có để ý thông báo, cần phải có ít nhất 4 cầu thủ được đào tạo tại CLB không? Vì vậy, khi đăng ký đá chính thức và đá C1, con số này càng tăng thì chỉ số của bạn càng tăng (tất nhiên đăng ký thì phải cho đá mới được tính)

Cầu thủ được đào tạo ở CLB phải có điều kiện training ở CLB ít nhất 3 năm và chưa đủ 21 tuổi. Muốn đạt được điều này, bạn phải mua và training khi cầu thủ mới 16-17t. Chỉ có cầu thủ trong EUORO là có thể được, ngoài EURO thì phải đủ 18 nó mới được phép đến CLB.

Một số vị trí có thể training cho đá chính là hàng phòng ngự. Random hàng phòng ngự ra rất nhiều cầu thủ tốt, nhưng hàng công thì random rất ít. Còn những cầu thủ trẻ như Martock, Balotelli, santon.... thì mua khi 17 tuổi về là có thể đá chính luôn, sau 3 năm sẽ thành training tại CLB. => Chỉ số domestic sẽ tăng ầm ầm

Số bài viết
    113
    okey, lần new game sau mình sẽ test thử xem sao

"Hưng vong bĩ thái có thì
    Chớ đem thành bại mà suy anh hùng"

Số bài viết
    29
    Ko phải là nội địa mà là sử dụng những cầu thủ từ lò đào tạo của CLB mình, nghĩa là quốc tịch nào cũng được nhưng thằng đó là từ đội trẻ của mình bốc lên

Số bài viết
    25
    [QUOTE=dvuminh;131558]Cũng theo hungicp thì không nhất thiết phải là cầu thủ nội địa mà chỉ cần đó là những cầu thủ trẻ do chính CLB của bạn đào tạo, được bạn đôn lên sử dụng trong đội hình chính thì nó sẽ tăng điểm.

Như vậy, bạn nên mua các cầu thủ trẻ khoảng 16t-17t rồi luyện nó ít nhất 3 năm nó sẽ thành cầu thủ trưởng thành từ CLB của mình.

Nhầm rồi bạn ah! phải là từ cầu thủ ramdom của mình lên thì mới dc! cũng như cái khoản đăng ký C1 phải có đủ 6 cầu thủ do chính tay CLB đào tạo nên đó!

Bước vào đời là toát mồ hôi!...
    Quay qua tình lại rơi nước mắt!....

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của linhpm2010 Bài viết
    Nhầm rồi bạn ah! phải là từ cầu thủ ramdom của mình lên thì mới dc! cũng như cái khoản đăng ký C1 phải có đủ 6 cầu thủ do chính tay CLB đào tạo nên đó!
    Thế bạn có thấy những cầu thủ HG mà khi đăng ký cúp Châu Âu yêu cầu là như thế nào chưa ? Đâu nhất thiết phải do random tạo ra

Có một số cầu thủ mình mua về, sau 3 năm đều có chữ HG (được tính là do CLB đào tạo đấy), còn cái hàng random à, chả có ku nào ra hồn nên bị đuổi hết rồi

Số bài viết
    23
    Cái HG là lấy từ quy định của UEFA thôi chứ nếu đúng theo truyền thống thì cứ phải gia nhập đội từ dưới 16 tuổi mới đc tình là HG.
    Chả trách Arsenal có 1 đống "trained by club" nhìn xạo ko thể tưởng.
    Rồi Ro nhóc, Rooney cũng là HG của MU. Hết nói!

Số bài viết
    996

Giữa mùa 4 nè

1 năm sau chỉ số thăng tiến vượt bậc ^^!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Trường Xuân : 15-01-2009 vào lúc 06:09 PM

Most Bem:
    Nguyễn 2xu
    Lê cá mè

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới