Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 22 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 220
    Số bài viết
    62
    ong ơi lấy 1 vidu thì không thể chứng minh điều j` vì MAN da ASton thi như vậy là pinh thường. LẤy LEED đá xem đươc ko?

Số bài viết
    62
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Hi hi, nghe tôi nói có vẻ phét lác quá nhỉ
    Nhưng nếu bạn set theo phương pháp Attack ở trên thì bạn đã gần như không có đối thủ rồi. Set tacs nào cũng chỉ cần ghi nhớ: "Giữ cự ly đội hình" là đủ.

Về phần Defensive thì cho tôi suy nghĩ thêm một chút nhé

Up mấy cái hình phần Defensive lên chơi để khỏi nghi tôi nói phét nhé:

Thật
    xin lỗi đại ka em nói quá nhé chú lấy MAN đá mầy đội tầm tb như vậy thì đội hình nào chẳng như vậy. bác đúng là con gà

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của SuperNuker Bài viết
    Thật
    xin lỗi đại ka em nói quá nhé chú lấy MAN đá mầy đội tầm tb như vậy thì đội hình nào chẳng như vậy. bác đúng là con gà
    Hi hi hi, bạn dựa vào đâu để nói Aston Villa là đội trung bình vậy? Khi bạn đá đến năm 2018 thì không thể dựa vào tên tuổi của CLB bây giờ để nói nó trung bình hay mạnh. Chelsea còn xuống hạng, Stoke còn có thể tranh chức vô địch nữa là. Hơn nữa, trong FM 09, để cân bằng sức mạnh của các đội, và đê cho hấp dẫn, nên số lượng cầu thủ tốt random mỗi mùa là khá nhiều.

Hiện giờ tớ đã tạm thời xoá FM, chắc phải 1 tháng nữa mới có thể có hứng chơi lại. Nên giờ có muốn đưa tacs lên cũng là không thể (Tớ hơi ngu, đáng nhẽ chỉ xoá file save thì làm một phát đi cả Sports Interactive).

Tớ chỉ xin nói thế này:

Cho dù bạn cầm bất cứ CLB nào, cho dù Arsenal, ManU... để đá với CLB nhỏ, kể cả ở giải Championship đi nữa, thì khi hết hiệp một và bạn đang dẫn, hoặc khi bị bạn dẫn trước 2 bàn, nó sẽ vùng lên rất mạnh mẽ. Vì vậy, bạn muốn ngăn cản nó tấn công cũng là điều không thể. Nhất là khi máy đá với sơ đồ 4-2-4 thì ngăn cản nó lại càng khó. Đằng này, kịch bản luôn là một chiều.

Tớ thường đá full match, với kịch bản một chiều như vậy làm mất tính gay cấn. Xem cực kỳ nhàm chán và buồn ngủ. Chỉ 3, 4 trận như vậy là hết muốn chơi. Tớ chơi FM bắt đầu từ phiên bản FM06 đến nay, nhưng chưa có phiên bản nào, chưa có trận đấu nào lại diễn ra theo kịch bản như vậy. Vì vậy nảy sinh chán nản.

Tớ có thể chỉ ra được làm sao để giữ cự ly đội hình, làm sao để tấn công biên, tấn công trung lộ, có thể cải thiện sức ghi bàn của Tiền đạo, thì cho dù có nói quá thì cũng phải có chút cơ sở chứ! Phải không ạ!

Chắc phải 1 tháng nữa hoặc dợi up lên phiên bản 9.2 tớ mới có thể chơi tiêp đươc.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của haigiggs Bài viết
    Tôi không biết nói sao nữa nhưng đúng là thế thất tôi áp dụng táctic bên phần post acmin trên đất ý gì đó và chỉnh lại như bạn này ( tôi cũng nghĩ giống bạn vậy đó ) và hiệu quả đến thạt bất ngờ 3 mùa bất bại đoạt tạt cả các cúp trong mùa điển hình nhất la gignac 52 trận 48 bàn ... Rooney vốn bị chê là dở nhưng cũng dc 27 bàn trong 42 trân ass 17 trái .... nhưng có 1 diều là hiệu suất của tiền vệ cánh ghi bàn là rất ít chỉ dc tầm 5-6 trái àh ( đá phạt , penalty, sút trong trận là cực hiếm ghi bàn kể cả là ronaldo ) ... Mình tính úp save của mình lên nhưng thật sự là hẻm biết up sao nữa ....
    Đồng ý với bạn, Set Mentality như vậy thì tuyến tiền về ghi bàn không nhiều, chủ yếu là hàng tiền đạo ghi bàn.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hungicp : 22-12-2008 vào lúc 12:31 PM

Số bài viết
    11
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Sau khi phát hiện ra phương pháp xây dựng Tactics này, tự dưng tôi cảm thấy FM 09 trở nên nhàm chán. Vì vậy, các bạn cần suy nghĩ kỹ trước khi đọc bài này

Choáng váng tập 1

Defend:
    Về phần này thì để tôi nghĩ xem có nên đưa lên hay không đã. Vì nói thực là cực kỳ nhàm chán. Trận đấu luôn diễn ra một chiều trên phần sân đối phương. Crosses Complesed của đối phương thường bằng 0. Nghĩa là không có cơ hội tiếp cận khung thành của mình thì việc để thủng lưới là cực hiếm.

Chỉ xin bật mí một điều khá thú vị là Mentality của Tiền đạo tôi luôn để là 6. Là SÁU nhé, nhưng lại ghi bàn liên tục
    Bất ngờ tập 2

nếu tác bạn bất khả chiến bại như vậy thì thật sự đáng học hỏi lắm!
    nhưng thật tình mà nói cần fải share lên để mọi người kiểm định xem.

Tấn công nhiều không có nghĩa là sẽ ghi được bàn thắng
    Phòng thủ số đông cũng ko có nghĩa là sẽ không bị thủng lưới
    .

Số bài viết
    11
    Sorry các bậc tiền bối em hỏi câu hơi gà nhưng làm thế nào để chỉnh các chỉ số như Mental.. Tempo...? Ví dụ như muốn chỉnh mental của ST=15 mà em ko biết 15 nó ở chỗ nào?

NGỌC thì phải SÁNG-Muốn SÁNG thì phải MÀI-MÀI thì phải ĐAU

Số bài viết
    2,864
    bạn hungicp ơi, up cái tac đó lên đi, mình ngu cách set lắm

Số bài viết
    11
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của give_me_an_N Bài viết
    Sorry các bậc tiền bối em hỏi câu hơi gà nhưng làm thế nào để chỉnh các chỉ số như Mental.. Tempo...? Ví dụ như muốn chỉnh mental của ST=15 mà em ko biết 15 nó ở chỗ nào?
    ở trạng thái bình thường (ở giữa) thì nó có giá trị là 10, mỗi nấc tăng hay giảm là 1 đơn vị.

Tấn công nhiều không có nghĩa là sẽ ghi được bàn thắng
    Phòng thủ số đông cũng ko có nghĩa là sẽ không bị thủng lưới
    .

Số bài viết
    6
    bác nào đã test thử rồi mà thấy thành công thì up lên cho anh em xài thử với. Em mới chơi nên vẫn còn gà lắm

Số bài viết
    122
    pác cũng có chút trình nhưng có vẻ hơi "nổ"...Đã test theo cách của pác nhưng kô được hoành tráng như pác nói...Có cải thiện đôi chút nhưng cảm giác đá với đội mạnh mà cầm đội yếu thì vẫn 1 kết cục thôi( thua và có thắng thì nhờ vào chú thủ môn có 1 ngày "lên đồng")...

Số bài viết
    205
    đề nghị bạn share cái tac đó cho mọi người check xem nào!!! cứ nói thế thì mịt mù lắm!!!

ManU's No.1!!!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới