Share game FM24 (PC)
Trang thứ 12 trong tổng số 22 trang Trang đầuTrang đầu ... 21011121314 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 111 tói 120 trong tổng số 220
    Số bài viết
    75
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    H mới biết có topic này, xưa này JM đá ko mấy khi quan tâm đến set chuẩn xác mentality,creativity lắm, con số chính xác là bao nhiêu ko bao h nhờ, mà cũng ko muốn nhớ, nhớ lắm thì mỗi lần new game lại chọn lại y sì đúc(vì JM chỉ đá tấn công bất kề CLB lớn hay nhỏ, từ điển của 1 fan real ko có 2 từ phòng thủ), ko nhớ thì new game lại xây dựng lại,phải mất cả mùa để chỉnh lại cho đúng, có thắng có thua vui hơn
    thế thì nên đổi tên đi
    để cái tên JM mà phong cách thì khác hẳn
    chả hỉu tại sao lại dùng cái nick này

L . E . A . D . E . R

Số bài viết
    6
    Ngay khi bắt đầu chơi FM 09 , tớ đã search , tình cờ đọc đc bài hướng dẫn ngay trên trang sport interactive , trong đấy nó đề cao mentality lắm. Nhưng công nhận , có điều , để mà set được 1 tac ưng ý , là 1 điều ko phải dễ dàng. Tớ dẫn Live, 4 mùa , chỉ mất cái C1 mùa thứ 2 . Nhưng có mỗi 1 điểm tớ chưa hài lòng, là set mental cho cặp tiền đạo ( torres , aguero - dự bị là saivet và platonov ) , nhất là khi đá với các đội mạnh, tiền vệ ghi bàn thì vãi hàng , nhưng tiền đạo hơi kém . Có lẽ phải thử set cặp TĐ theo cách bác hungicp xem thế nào

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của 0915086616 Bài viết
    thế thì nên đổi tên đi
    để cái tên JM mà phong cách thì khác hẳn
    chả hỉu tại sao lại dùng cái nick này
    có gì lạ, thích đá tấn công nhưng thích tính cách của mourinho, có vấn đề gì ko

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    H mới biết có topic này, xưa này JM đá ko mấy khi quan tâm đến set chuẩn xác mentality,creativity lắm, con số chính xác là bao nhiêu ko bao h nhờ, mà cũng ko muốn nhớ, nhớ lắm thì mỗi lần new game lại chọn lại y sì đúc(vì JM chỉ đá tấn công bất kề CLB lớn hay nhỏ, từ điển của 1 fan real ko có 2 từ phòng thủ), ko nhớ thì new game lại xây dựng lại,phải mất cả mùa để chỉnh lại cho đúng, có thắng có thua vui hơn
    Vì vậy JM cũng ko thích set thử như hungicp nói, tuy nhiên thực sự là cự li đội hình đóng 1 vai trò rất lớn trong FM9,game JM chơi thì vấn đề cự li này nổi cộm ở hàng thủ chứ ko phải hàng công, 1 phần cũng là vì luôn chơi tấn công, ít quan tâm đến thủ nên cự li tấn công thì ổn còn thủ thì hơi tệ,bị phản công từ 2 cánh khá nhiều, đặc biệt cực kì nhiều khi tòan đội còn 1 DC, còn lại trấn thuơng,cố gắng chỉnh hàng phòng ngự chơi thấp ko đem lại hiệu quả, nhưng để cả đội có xu huớng tấn công thì lại ok,4,5 trận mới thủng 1 bàn,đó là 1 minh chứng về việc chỉnh cự li đội hình, chia đội hình ra làm hẳn 2 phần, 1 lo phòng ngự 1 lo tấn công thì ko hiệu quả, nguợc lại dù hàng phòng ngự rất lởm nhưng cho hòa cùng với tòan đội đá tấn công thì hiệu quả đem lại rất rõ rệt
    Khi xây dựng tacs, tớ luôn lưu ý đến cự ly đội hình. Tuy nhiên, cự ly đội hình cọn phụ thuộc vào quyết định xây dựng trường phái nào, tấn công tổng lực, phọng ngự phản công... hay bắt người toàn sân nữa.

Lối đá của JM là tấn công tổng lực rồi. Vì vậy có set theo cách của tớ chưa chắc đã thành công. Như đã nói, PI là dùng để set vị trí, khu vục hoạt động của cầu thủ trong khoảng không mà TI cho phép. Vì vậy, những từ ngữ như Attack, defend trong PI chỉ nên hiểu theo nghĩa tương đối. JM thích tấn công tổng lực thì khoảng cách giữa tiền vệ và hậu vệ phải không quá lớn để tránh bị phản công, P.Ment phải cao (attack), nhưng các phần khác như Fwr, Creative ... vẫn phải đảm bảo là phòng ngự. Như vậy là hoàn toàn hợp lý.

Thực ra hiện giờ tớ có chút đau đầu khi phát hiện ra tacs của máy. Tacs của máy set như sau:
    DC = 1 , WB = 14, DM = 8, MC = 20, MRL = 15, ST = 18 (Không nhớ chính xác).
    Khi set như vậy, mặc dù tiền đạo ghi bàn cực tệ, nhưng không thấy Ass phản ánh về khoảng trống hay cự ly đội hình.

Số bài viết
    75
    rốt cuộc là vẫn ko đưa ra đc 1 tac hoàn chỉnh
    chỉ là lý thuyết xuông

L . E . A . D . E . R

Số bài viết
    365
    Hình như nhiều bạn thích được tạo sẵn tactic để Import rồi sử dụng mà không cần quan tâm đến các cầu thủ của mình có phù hợp hay không ? kích thước sân bãi có phù hợp hay không ? ...

Cùng 1 tactic đó nhưng có người sử dụng hợp lý, phù hơp sẽ có được những kết quả tốt, còn không phù hợp thì kết quả cũng bình thường thôi.

Hy vọng các bạn nắm được những khái niệm tổng quát để từ đó tự điều chỉnh, tạo ra những tactic riêng mang phong cách của mình, phù hợp với những điều kiện mình có.

Cuối cùng, không có tactic nào gọi là hoàn chỉnh cả, luôn cần điều chỉnh tuỳ trận đấu, tuỳ đối thủ, tuỳ cầu thủ mình có, tuỳ tình trạng thời tiết, tuỳ ...

Số bài viết
    25
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Hình như nhiều bạn thích được tạo sẵn tactic để Import rồi sử dụng mà không cần quan tâm đến các cầu thủ của mình có phù hợp hay không ? kích thước sân bãi có phù hợp hay không ? ...

Cùng 1 tactic đó nhưng có người sử dụng hợp lý, phù hơp sẽ có được những kết quả tốt, còn không phù hợp thì kết quả cũng bình thường thôi.

Hy vọng các bạn nắm được những khái niệm tổng quát để từ đó tự điều chỉnh, tạo ra những tactic riêng mang phong cách của mình, phù hợp với những điều kiện mình có.

Cuối cùng, không có tactic nào gọi là hoàn chỉnh cả, luôn cần điều chỉnh tuỳ trận đấu, tuỳ đối thủ, tuỳ cầu thủ mình có, tuỳ tình trạng thời tiết, tuỳ ...
    Chuẩn ko cần chỉnh!Biết người biết ta trăm trận...chín chín thắng! conf 1 thua chắc là vì ko may mắn!

Bước vào đời là toát mồ hôi!...
    Quay qua tình lại rơi nước mắt!....

Số bài viết
    338
    Thôi được rồi hôm nay tớ sẽ lấy ví dụ về tac 4-2-4 standard cho các bạn, tớ thấy một số bạn tự áp dụng không chịu còn phán anh em lý thuyết suông. Tất cả đều phải rút từ thực tế ra hết, kể cả đã nắm được những điều trên thì muốn có 1 tac hoàn thiện thì phải chịu khó xem full match ít nhất nửa mùa giải, tại sao thì sau đây tớ sẽ trình bày cách set tac 4-2-4 của tớ.
    Trước hết import cái tac 4-2-4 standard, máy nó set sẵn cho mình rồi, bây giờ bắt đầu edit.
    Đầu tiên là mentality, máy set như sau GK 1, DC 1, FB 7, DM 4, AM 14 AMRL 11, FC 14.
    Để bố trí lại cự ly đội hình cho gần nhau hơn tớ set lại như sau:
    GK: = Team mentality
    DC: 13
    FB: 14
    DMC: 9
    AMC: 11
    AMRL: 11
    FC: 14
    Team Mentality cũng chỉnh lên mức attacking cho phù hợp, giảm defensive line đi một chút, vậy là ok.
    Tớ giữ nguyên Mentality của tiền vệ và tiền đạo, coi như giữ nguyên hàng công.
    Tiếp theo, đừng quên set lại mức closing down của các cầu thủ, cái này để mặc định không ổn. Trước hết phải rõ ràng quan niệm về closing down của một số anh em, theo tôi closing down tỉ lệ với mức dâng cao của đối phương khi cầu thủ của ta bắt đầu dồn bóng, điều này là cực kì quan trọng để bố trí người vây hãm đối phương, theo như mặc định của máy thì FB và DMC có các mức closing down quá cao, nếu set không chuẩn thì thằng hậu vệ cánh rất dễ để đối phương chạy như điên ở biên dù closing down của nó là whole pitch. Rồi, giờ bắt đầu set.
    Tiền đạo sẽ có nhiệm vụ dồn bóng đầu tiên, tất nhiên closing down là whole pitch, tuỳ theo độ cao thấp của đội hình mà set, nhưng 1 thằng nên để mức gần max để nó dồn thủ môn, FC còn lại để vừa phải để nó dồn đến hậu vệ thôi, đỡ lên quá cao làm hổng hệ thống.
    Tiền vệ cánh sẽ là những người áp sát tiếp theo, cứ cho là để closing down ở mức 10 nó sẽ bắt đầu dồn khi đối phương qua giữa sân, vì đội hình của mình tương đối cao nên tôi để mức 11.
    Tiếp theo là sự kết hợp phòng ngự giữa MC DC và MLR, như đã nói nếu set chuẩn thì sẽ hết tình trạng tiền vệ cánh nó chạy như điên mà mấy thằng của mình cứ đứng nhìn. tôi set cho FB và MC mức 11.
    Trung vệ thì để mức đầu tiên của own half,mức 6, chú ý là việc own half hay own aerial không quan trọng, điều quan trọng là mức của nó cao hay thấp.
    Đấy là quy trình set tac nói chung, muốn cho tac hợp lý thì phải xem full match để xét xem mức mentality, closing down đã chuẩn chua, phải điều chỉnh từng mức một chứ không phải là set theo cảm tính đâu.
    Bài dài ai muốn tự set tac thì đọc, còn đây là tac của tôi, tac này chỉ dùng để tấn công, phòng ngự khá yếu, nếu đá với đội mạnh thì 5 ăn 5 thua. mới đá được nửa mùa, sân nhà đá với MU và Live thì đều thắng, sân khách hoà arsenal, thua chelsea.

http://www.mediafire.com/?sharekey=b...db6fb9a8902bda

Số bài viết
    50
    tac kieu này có hay bị máy bắt bài không.tac mình thì chỉ đá được sau 1 -2 trận là bọn máy lại bắt bài rồi đá phập phù lắm

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của TranHoang Bài viết
    tac kieu này có hay bị máy bắt bài không.tac mình thì chỉ đá được sau 1 -2 trận là bọn máy lại bắt bài rồi đá phập phù lắm
    Có ai bảo cậu dùng nguyên tac này đâu mà bắt bài, đây là tớ ví dụ khi set một tac tấn công thôi, hiệu quả khi sử dụng trên sân nhà. Tớ đá hết mùa đầu rồi, đá Man City, cả giải ngoại hạng chỉ có mỗi Chelsea với Black burn là ra về với 1 điểm, đội hình mình cũng thuộc loại khủng bố nhưng so với tứ đại gia thì vẫn còn thua. Nếu muốn thành công thì tốt nhất nên set thêm 1 tac phòng ngự để bảo toàn tỉ số và đá trên sân khách.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới