Share game FM24 (PC)
Trang thứ 10 trong tổng số 22 trang Trang đầuTrang đầu ... 8910111220 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 91 tói 100 trong tổng số 220
    Số bài viết
    469
    Thật sự thì uk cũng ko sử dụng 1 cách set cố định và chủ yếu dựa vào cầu thủ. Ví dụ với Pato chẳng hạn, có PM move into channel và pace +acceleration khá thì uk sẽ cho anh ta high-creative và có thể free-role nếu cần thiết, fw run & run with ball often với mental attack (thường là cao nhất). Yêu cầu đặt ra là Pato cần chạy thật nhiều để thu hút và chớp cơ hội. Có trận thì bùng nổ, nhưng có trận rate của pato dưới 5.
    Bởi vì nó ko ổn định nên ko đưa lên, chỉ đưa ý kiến ý cò chút thôi :a31:

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    11
    Tui vẫn set dựa trên TI và tui chọn lựa cầu thủ theo tactisc của mình. dĩ nhiên đây là điều ko dễ nhưng nếu có best choice và training good thì...Kakakaka:a31:
    đang chơi Seville---> mới thua 1 trận trước Barca

Tấn công nhiều không có nghĩa là sẽ ghi được bàn thắng
    Phòng thủ số đông cũng ko có nghĩa là sẽ không bị thủng lưới
    .

Số bài viết
    145
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Sau khi phát hiện ra phương pháp xây dựng Tactics này, tự dưng tôi cảm thấy FM 09 trở nên nhàm chán. Vì vậy, các bạn cần suy nghĩ kỹ trước khi đọc bài này
    ....................................
    Chỉ xin bật mí một điều khá thú vị là Mentality của Tiền đạo tôi luôn để là 6. Là SÁU nhé, nhưng lại ghi bàn liên tục
    Vậy còn các phần set của "chọc khe", "tạt cánh", "kèm người", "dẫn dắt" thì bạn có thể nói rõ hơn được hok? phần của bạn chỉ tập trung vô "Men" mà thôi àh.
    Có thể mở rộng hơn không bạn? thanks for your attention.

Vô tình tôi gặp được em
    Vô tình tôi đã yêu em mất rồi
    Vô tình nối tiếp vô tình
    Sao em lại nỡ vô tình với tôi.
    :B84:

Số bài viết
    227
    Đồng ý cự li đội hình trong bản FM này cực kỳ quan trọng. Thực ra trong cái TT kia có vài cái dẫm chân vào nhau. Chỉ để tham khảo thôi Tất cả đều là do mình. Như tớ chẳng hạn. Không chú ý lắm đến phần set cầu thủ và cả đội. Chỉ set những gì cực kỳ cần thiết và quan trọng ở mỗi vị trí. Ví như hậu vệ thì Mental thấp, Creative thấp hay đại loại như thế.

Cái tớ tập trung nhiều thời gian và công sức nhất là các tình huống cố định cơ Set phạt góc, đá phạt và ném biên cực kỳ cẩn thận nên ăn các tình huống cố định khá nhiều và đấy lại là mấu chốt để giải quyết thắng thua như kiểu trận VN-Thái hôm trước đó Rất nhiều quả phạt góc hay đá phạt đã quyết định thành bại của tớ

Không có người đàn ông xấu, chỉ có người đàn ông không biết làm giàu

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của votinhkhach Bài viết
    Vậy còn các phần set của "chọc khe", "tạt cánh", "kèm người", "dẫn dắt" thì bạn có thể nói rõ hơn được hok? phần của bạn chỉ tập trung vô "Men" mà thôi àh. Có thể mở rộng hơn không bạn? thanks for your attention.
    Nói như uknvn_ever là đúng đó bạn. Các chỉ số khác như bạn nói còn phụ thuộc khá nhiều vào chỉ số của cầu thủ bạn đang có nữa. Ví dụ, cầu thủ Mario Gomez chẳng hạn, anh ta là tiền đạo đẳng cấp, nhưng technique, First touch, dribbling chỉ ở mức trung bình thì không nên cho run with ball, không nên cho hold up ball. Hay cầu thủ có passing nhỏ dưới 10 thì không nên cho cross ball often.... Nói chung là nên phụ thuộc vào chỉ số của cầu thủ.
    Chỉ có P.Mentality là mang tính chất cự ly đội hình nên tớ mới đề cập đến. Chứ không phải tớ không quan tâm đến các chỉ số khác.

Nếu bạn muốn có một gợi ý thì theo tớ bạn có thể thử set các phần khác theo Tacs của máy.

Centre Back (DC):
    creative = 1
    passing = 15
    closing down = 5
    tackling = mix
    forward run = rarely
    run with ball = rarely
    long shots = rarely
    through ball = rarely
    cross ball = rarely
    marking = man
    cross from = deep
    cross aim =mix
    tigh marking = no

Full Back (FB):
    creative = 10
    passing = 5
    closing down = 13
    tackling = mix
    forward run = often
    run with ball = mix
    long shots = rarely
    through ball = rarely
    cross ball = often
    marking = zone
    cross from = deep
    cross aim =mix
    tigh marking = no

Wing Back (WB):
    creative = 11
    passing = 7
    closing down = 11
    tackling = mix
    forward run = often
    run with ball = often
    long shots = rarely
    through ball = rarely
    cross ball = often
    marking = zone
    cross from = mix
    cross aim =mix
    tigh marking = no

Defensive Midfielder
    creative = 8
    passing = 10
    closing down = 15
    tackling = normal
    forward run = mix
    run with ball = mix
    long shots = mix
    through ball = mix
    cross ball = rarely
    marking = zone
    cross from = deep
    cross aim =mix
    tigh marking = no

Midfielder (MC):
    creative = 10
    passing = 8
    closing down = 10
    tackling = normal
    forward run = mix
    run with ball = mix
    long shots = mix
    through ball = mix
    cross ball = rarely
    marking = zone
    cross from = mix
    cross aim =mix
    tigh marking = no

Attacking Midfielder (AM):
    creative = 20
    passing = 1
    closing down = no
    tackling = easy
    forward run = often
    run with ball = often
    long shots = mix
    through ball = often
    cross ball = rarely
    marking = zone
    cross from = mix
    cross aim =mix
    tigh marking = no
    Free role = yes.

Winger (Ws):
    creative = 12
    passing = 10
    closing down = no
    tackling = easy
    forward run = often
    run with ball = often
    long shots = rarely
    through ball = rarely
    cross ball = often
    marking = zone
    cross from = by line
    cross aim =mix
    tigh marking = no
    Free role = no

Striker (FC)
    creative = 13
    passing = 7
    closing down = no
    tackling = easy
    forward run = mix
    run with ball = mix
    long shots = rarely
    through ball = rarely
    cross ball = rarely
    marking = zone cross
    from = deep
    cross aim = mix
    tigh marking = no

Target Man (ST)
    creative = 10
    passing = 15
    closing down = no
    tackling = mix
    forward run = mix
    run with ball = rarely
    long shots = mix
    through ball = mix
    cross ball = rarely
    marking = zone
    cross from = deep
    cross aim = mix
    tigh marking = no
    Hold up ball: yes

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hungicp : 30-12-2008 vào lúc 11:30 PM

Số bài viết
    22
    Mình hiểu về Mentality như thế này:
    1. Khi bạn có bóng:
    - Cầu thủ có Per Ment > Team Men thì sẽ có Mental = Per Ment của anh ta (chạy đến vị trí tấn công);
    - Cầu thủ có Per Ment < =Team Men thì sẽ có Mental = Team Ment (giữ vị trí chiến thuật)
    2. Khi bạn mất bóng:
    - Cầu thủ có Per Ment > =Team Men thì sẽ có Mental = Team Ment (giữ vị trí chiến thuật);
    - Cầu thủ có Per Ment < Team Men thì sẽ có Mental = Per Ment của anh ta (lui về vị trí phòng ngự).

Như vậy, nếu tiền đạo của bạn được set Per Ment là 10 và Team Ment của đội bóng là 14 thì anh này sẽ có xu hướng lùi sâu về phía sau khi không có bóng đồng thời tách ra khỏi tuyến phòng ngự đối phương và do đó sẽ dễ dàng được "tiếp đạn" khi bạn giành lại được quyền kiểm soát bóng vì hậu vệ chưa kịp đeo bám.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi atletico : 31-12-2008 vào lúc 08:40 PM

Số bài viết
    469
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của atletico Bài viết
    1. Khi bạn có bóng:
    - Cầu thủ có Per Ment > Team Men thì sẽ có Mental = Per Ment của anh ta (chạy đến vị trí tấn công);
    - Cầu thủ có Per Ment < =Team Men thì sẽ có Mental = Team Ment (giữ vị trí chiến thuật)
    2. Khi bạn mất bóng:
    - Cầu thủ có Per Ment > =Team Men thì sẽ có Mental = Team Ment (giữ vị trí chiến thuật);
    - Cầu thủ có Per Ment < Team Men thì sẽ có Mental = Per Ment của anh ta (lui về vị trí phòng ngự).

Như vậy, nếu tiền đạo của bạn được set Per Ment là 8 và Team Ment của đội bóng là 14 thì anh này sẽ có xu hướng lùi sâu về phía sau khi không có bóng đồng thời tách ra khỏi tuyến phòng ngự đối phương và do đó sẽ dễ dàng được "tiếp đạn" khi bạn giành lại được quyền kiểm soát bóng vì hậu vệ chưa kịp đeo bám.
    KHổ lắm cơ, Cầu thủ sẽ tuân theo Team Instruction nếu Personal Instruction tương ứng ko đc tick <-- cái này có nghĩa là anh ta chỉ chịu ảnh hưởng của 1 thôi, okie?

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    354
    1. Khi bạn có bóng:
    2. Khi bạn mất bóng:

Như vậy, nếu tiền đạo của bạn được set Per Ment là 8 và Team Ment của đội bóng là 14 thì anh này sẽ có xu hướng lùi sâu về phía sau khi không có bóng đồng thời tách ra khỏi tuyến phòng ngự đối phương và do đó sẽ dễ dàng được "tiếp đạn" khi bạn giành lại được quyền kiểm soát bóng vì hậu vệ chưa kịp đeo bám.
    Suy luận của bạn cũng rất hợp lý. Vậy bản giải thích sao về trường hợp sau:

Tôi set cho DC Ment = 6, MC Ment = 14. Team Ment = 8 (defend). Nếu giải thích nhu bạn thì khi mất bóng, DC= P.Ment = 6, MC = T.Ment = 8. Đúng không ạ?
    Tuy nhiên, Ass vẫn cứ kêu gào là khoảng cách giữa tuyến tiền vệ và phòng ngự cách xa nhau quá!

Vậy bạn giải thích sao?

Số bài viết
    22
    Theo tôi thì PerMent và Team Ment chỉ nên dao động trong khoảng +_ 4 hoặc thấp hơn (đảm bảo cầu thủ phòng ngự và tấn công không cách nhau quá 8). Nếu cần tăng hoặc giảm thì dùng FwR.
    Trong trường hợp của bạn, TeamMent=8; MC Ment=14 thì khi có bóng MC đã rời quá xa vị trí mặc định. Do đó, khi mất bóng anh ta không lui về kịp và tạo ra khoảng trống. Tôi nghĩ như vậy.
    Notes: Tôi rất thích ý tưởng của bạn, hungicp . Tôi cũng đã có 1 số tìm hiểu về Creative Freedom nhưng tôi đang thử nghiệm sâu hơn và sẽ có bài thảo luận cùng bạn.
    Trả lời bạn uknv:
    Bạn thử cho cả đội PerMent=15; TeamMent=5 hoặc ngược lại sẽ thấy kết quả.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi atletico : 31-12-2008 vào lúc 08:44 PM

Số bài viết
    26
    Theo tôi thì PerMent và Team Ment chỉ nên dao động trong khoảng +_ 4 hoặc thấp hơn (đảm bảo cầu thủ phòng ngự và tấn công không cách nhau quá 8). Nếu cần tăng hoặc giảm thì dùng FwR.
    Trong trường hợp của bạn, TeamMent=8; MC Ment=14 thì khi có bóng MC đã rời quá xa vị trí mặc định. Do đó, khi mất bóng anh ta không lui về kịp và tạo ra khoảng trống. Tôi nghĩ như vậy.
    Notes: Tôi rất thích ý tưởng của bạn, hungicp . Tôi cũng đã có 1 số tìm hiểu về Creative Freedom nhưng tôi đang thử nghiệm sâu hơn và sẽ có bài thảo luận cùng bạn.
    Trả lời bạn uknv:
    Bạn thử cho cả đội PerMent=15; TeamMent=5 hoặc ngược lại sẽ thấy kết quả.
    Kết quả là sao bạn, mình không hiểu bạn muốn chứng minh điều gì khi set như vậy. Và mình cũng đồng ý với quan điểm của unkv

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới