:party: Em xin phép các bác admin và các bác mod cũng như trial mod mở topic này để mọi người bàn luận về đội tuyển Việt Nam của chúng ta. Nếu topic này ko nhận đc sự ủng hộ xin các bro cứ die thẳng tay :assassin: :assassin:

Trong forum cuộc sống quanh ta này, hầu hết mọi người chỉ nói đến bóng đá quốc tế chứ ko hề đả động đến nền bóng đá xây nhà từ nóc của chúng ta cả.Đó quả là một điều đáng buồn vì dù sao chúng ta cũng là người Việt Nam, nên có sự bàn luận về đội tuyển nước nhà một ít mặc dù tôi phải nói thật thời điểm này bóng đá Việt Nam đã tụt dốc ko phanh. :rtfm: :rtfm:
Bóng đá Việt Nam hiện tại đang trong thời kì nào???
Vừa rồi chúng ta tham dự King Cup của người Thái mới biết chúng ta đang ở đâu trên bản đồ bóng đá ĐNA. Chúng ta ko thể thắng thái lan. Trong trận chung kết này thì người thái đã dùng những miếng tấn công biên, bài sở trường cũng gần như là duy nhất của chúng ta, để đánh bại chính ĐTVN. ThongLao với những pha chuyền bóng chuẩn xác, sự giãn biên hút người tinh tế của Kiatiasak... đến bao giờ ĐTVN mới có được sự tuyệt đối như thế???
Vấn đề của ĐT hiện nay là chấn thương, là án bán độ của 7 cầu thủ... những điều này đã đầy trên các báo, tuy nhiên ko một báo nào nói về HLV, ông Alfred Riedl. Theo ý kiến cá nhân tôi, HLV này đã lộ hết bài của mình và ông chỉ xây dựng cho đội tuyển VN dưới thời mình một bài tấn công duy nhất: Xẻ biên lật cánh đánh đầu. Nên nhớ, người Việt Nam chúng ta thua kém rất nhiều về thể hình, đánh đầu làm sao lại những Hàn Quốc,Nhật Bản hay các đối thủ to cao mà ta sắp gặp trong AFF cup cũng như ASEAN CUP???
Ngoài ra có rất nhiều vấn đề hậu trường ko hay cho lắm của HLV người Áo này. Liệu VFF nhà ta có sự điều chỉnh?? Tại sao ko là HLV Calisto, người hơn hẳn HLV Riedl ở khả năng đọc trận đấu cũng như cách dùng người.:third: ?
Xin welcome ý kiến đóng góp của mọi người