Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 24 trong tổng số 24
    Số bài viết
    25
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Nghỉ chơi để làm HLV rồi

Thử tactic thì cứ thử nhưng quan trọng là chất lượng cầu thủ mình có và thời gian sử dụng tactic cũng như thời gian các cầu thủ chơi chung với nha
    hix! Mình vẫn chơi cả 2! FM chơi từ Cm00-01 đến h! bây h VL cắm chuột lại quản lý cho vui!
    Tac của trụ trì giữa HV cánh và wings bị khoảng cách hơi xa, mình để HV cánh dâng cao rùi nhưng đặc điểm của tac 4-3-3 này là trung phong cắm ghi bàn rất ít!
    Đang nghiên cứu thêm chả nhẽ đá Barca mà lại đá 4-4-2 thì mất hết bản sắc!

Bước vào đời là toát mồ hôi!...
    Quay qua tình lại rơi nước mắt!....

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của linhpm2010 Bài viết
    hix! Mình vẫn chơi cả 2! FM chơi từ Cm00-01 đến h! bây h VL cắm chuột lại quản lý cho vui!
    Tac của trụ trì giữa HV cánh và wings bị khoảng cách hơi xa, mình để HV cánh dâng cao rùi nhưng đặc điểm của tac 4-3-3 này là trung phong cắm ghi bàn rất ít!
    Đang nghiên cứu thêm chả nhẽ đá Barca mà lại đá 4-4-2 thì mất hết bản sắc!
    Tại đang đá ở Serie A nên phải chơi đội hình đó trong thời gian đầu, cần độ lỳ và khả năng phòng thủ tốt hơn 1 chút, khả năng ghi bàn bị hạn chế

Giờ đã ổn định đội hình và khả năng huấn luyện nên đá 4-4-2, tạo cơ hội cho 2 tiền đạo tranh chức vua phá lưới và tranh danh hiệu cầu thủ xuất sắc nhất thế giới

Ở TBN, cầm Barca thì cứ 4231 mà chơi, 4 hậu vệ, 2 MC, 3 AMC (hoặc AML, AMC, AMR) và 1 ST

Tuy nhiên, bản sắc do HLV là chúng ta tạo ra, không phải do CLB Đã mang dan HLV, phải tự định cho mình 1 tactic sao cho phù hợp nhất với các cầu thủ chúng ta có, đem lại hiệu quả cao nhất để đạt những thành công tốt nhất

Số bài viết
    92
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Mấy hôm nay nghiên cứu TT&F09 khá nhiều nên tạo tùm lum tactic, tạm thời up trước cái này cho các bạn tham khảo, ai thích thì thử nghiệm xem kết quả thế nào nhé.

Giới thiệu:
    Tactic này dựa trên nền tảng Control Match trong TT&F09. Tuy nhiên, mình đã biến đổi nó sang hoàn toàn tấn công (Control Match nguyên thể là giữa Attacking và Standard, dùng khi bạn chắc thắng, muốn khống chế trận đấu và vẫn để ngỏ 2 khả năng cho đội, tức là vẫn có thể kiểm soát bóng và tấn công ghi bàn khi cần thiết). Tactic này theo xu hướng chuyển sang tấn công nhưng vẫn dựa trên nền Control Match với 2 Defend, 3 Support và 5 Attack (ban đầu mình làm theo chuẩn là 253).

Screenshot tactic:

Link tactic:
    http://www.mediafire.com/file/zzkyzd...atch (235).tac

Hãy thử nghiệm và tận hưởng cảm giác sân nào cũng là sân nhà của ta

Còn chuyện ghi được bàn thắng hay không thì tùy cầu thủ của các bác thôi. Có nhiều trận đội mình có thể ép cho đối phương không thể sút được 1 quả nào

Giờ chế tạo tactic mới tiếp Y_Y
    mình nghĩ với đội hình này thì bạn phải dùng edit thôi chứ làm sao có đủ tiền mà mua từng đó cầu thủ xịn đc

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của manutd Bài viết
    mình nghĩ với đội hình này thì bạn phải dùng edit thôi chứ làm sao có đủ tiền mà mua từng đó cầu thủ xịn đc
    Ặc ... edit chi mấy thứ đó :a28:

Nói thiệt chứ với tiền Board cho, mua bán hợp lý thì ngoài số cầu thủ mua được ở trên, còn dư kha khá tiền đó bạn. Bạn cũng lưu ý là hình đó lúc còn chơi bản 9.1, còn chơi được chiêu Co-Owner ship (đồng sở hữu) nên xơi mấy hàng hiệu của các CLB Ý dễ lắm, giờ bản 9.3 hết chơi được chiêu đó rồi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới