Share game FM24 (PC)

Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 24
    Số bài viết
    410
    @skyvie : nói là lỗi thì thà sài FMM cho xong...tôi trưởng fc hâm mộ ca sĩ FMM mà
    @Don Don: nói tấn công nhưng đội tôi co cụm ác chiến lắm chứ bộ...đá 4-4-2 và 4-5-1 còn thúc bình luận là lúc dâng lên thôi nhưng có vẻ tactic ko ổn với hull...cho mh cái tactic nào phù hợp đc ko?
    còn vị trí thì thú thật là đội hình hull cũng không phải là tồi...tiền vệ thì có boateng...john wesh...tiền vệ cánh thì giannakoupolos với b hughes cũng đc...tiền đạo có geovanni với marlon king...hậu vệ có a gadner với thằng gì quên rồi..hậu vệ cánh thì có mandy với thằng gì quên rồi chỉ số cũng tốt ...thủ môn thì hơi lèo bèo và ngu nhất trong đội hình
    đá trận man city là đá sân khách nên thua...trận liv đá sân nhà ép cho nó ra bã luôn...nhưng vẫn thua...trận wes đá sân khách nên laị thua

Số bài viết
    141
    Cậu kiếm mấy ku trẻ rẻ khỏe hoặc loan đi. Theo tớ những vị trí quan trọng cần phải đầu tư là GK, ST, DM, MC đặc biệt là GK ấy (1 nửa đội bóng rồi còn gì), kiếm mấy ku 18-19t của các đội bóng lớn mà mua hoặc free transfer mấy thằng già xài tạm vài mùa. Mua 02 DM chặt chém để dành chơi trên sân khách trước các đội mạnh, dùng cấu hình 4-5-1 với 2DM ấy, all def, hard tackling, show onto foot 02 ku tiền đạo, câu giờ để kiếm điểm. Trên sân nhà trước các đội bóng yếu hơn chơi 4-4-2 All Att cho tớ, vì hiệu số bàn thắng bại rất quan trọng. Một vài góp ý nho nhỏ, cậu về thử xem

Số bài viết
    410
    tớ đang sài thử...cũng như ý cậu đang sài 4-5-1...2 dmc chỉ có boateng với j wesh thôi còn lại toàn cầu thủ trẻ...đi loan đc mấy bác bên ukraina với greece...show onto foot 2 tiền đạo là sao mh ko hiểu ?
    thủ môn thì kiếm đc bác molina còn rất trẻ...năm nay bác mới 36 tuổi thôi là dàng free tranfer...kinh nghiệm đầy mh hi vọng gánh đỡ đc...còn bác nào nữa thì chưa tìm ra :a42:
    hậu vệ kiếm đc bác bonnissel cũng còn trẻ mới có 34 tuổi kinh nghiệm đầy mh hi vọng gánh đỡ đc...còn bác nào nữa thì chưa tìm ra :a42:

Số bài viết
    141
    Hì hì chịu khó năm đầu, mấy năm sau hàng random thiếu gì! Cậu lên list những ku sẽ hết hợp đồng vào cuối năm sau, đến kỳ chuyển nhượng mùa đông me ký free transfer nếu như clb của tụi nó lơ là
    Àh show onto foot --> weaker foot là tùy chọn chặt chém lúc vô trận ấy --> triệt mấy ku tiền đạo của đội bạn

Số bài viết
    273
    Mình đang cầm Reading.Năm thứ 2 lên ngọai hạng.Chọn lối đá phòng thủ chặt phản công nhanh,áp sát,tích cực chặt chém.Chỉ để lại những thằng key player.Còn lại bán hết kiếm tiền chuyển nhượng.Tầm 27t là bán hết.Bản này sign free rất dễ.Để ý các thằng trẻ,ngon,khi nó còn mấy tháng hợp đồng nhảy vào sign về.Tốt thì để lại đá,xây dựng đội hình.Không thì bán kiếm lời.Đá đến năm 4 tuy chưa có thành tích nào nhưng đội hình của mình đã khá tốt,đều cả 3 tuyến.

Số bài viết
    291
    Tui nghỉ..bạn nên chơi 1 câu lạc bộ tầm trung bình trước đã rồi hẵng chơi các câu lạc bộ yếu hơn(để tập làm quen với câu lạc bộ,mức độ trận đấu,đưa ra giải pháp tối ưu cho câu lạc bộ trong mùa giải)..Ví dụ như tui khi nào chơi Chơi FM cũng cầm real Betis dầu tiên..sau đó mới cầm các đội yếu hơn (để tập làm quen thik nghi khi cầm câu lạc bộ tb,yếu)....
    Mà khi cầm đội bóng yếu bạn nên cân nhắc kĩ lưỡng việc mua cầu thủ ko phải thik ai mua nấy như cầm câu lạc bộ lớn được..bạn nên fang mấy thằng đã bị từ bỏ ở câu lạc bộ khác để đưa về câu lạc bộ hơn là tìm kiếm tài năng(chỉ cần bạn đá được 1-2 mùa là cầu thủ đó đòi đi ngay lập tức),tính toán ko 1 chút sai lầm trên từng trận đấu..chứ ko phải gặp manc hay liver mà bạn đá tấn công dồn dập có nước chết tươi...Nếu bạn cầm hull thì nên chọn lối đá áp sát thiên về sức mạnh(giống ngoài đời)tận dụng nhưng đường bóng dứt điểm xa và các tình huống cố định và phản công....Nói chung là đá đội yếu bạn nên cần có nhiều tac...(3-4 tac gì đó)..tuỳ từng trận từng đối thủ mà chọn lựa cho thik hợp.....
    P\S: chọn hull thì 2 mùa đầu tiên hãy mơ 1 suất trụ hạng...đừng có nhắm cao quá....

Mấy đời bánh đúc có xương,mấy đời gái chảnh lại thương trai nghèo

Số bài viết
    410
    chiến thuật chặt chém chỉnh thế nào nhỉ?duyslayer nói là "show onto foot --> weaker foot là tùy chọn chặt chém lúc vô trận ấy" nhưng tôi ko biết chỉnh...làm sao đá càng hạn chế càng tốt...bẩn ko thì vấn đề kể cả phạm lỗi...
    thêm nữa là 5-4-1 ổn hơn là 4-5-1 thì ổn hơn nhỉ?

Số bài viết
    30
    bí quyết là save/load thôi, kiểu j` chả thắng

Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nonkem Bài viết
    bí quyết là save/load thôi, kiểu j` chả thắng
    bí quyết này có khó thức hiện ko bạn ?

chiến thuật chặt chém chỉnh thế nào nhỉ?duyslayer nói là "show onto foot --> weaker foot là tùy chọn chặt chém lúc vô trận ấy" nhưng tôi ko biết chỉnh...làm sao đá càng hạn chế càng tốt...bẩn ko thì vấn đề kể cả phạm lỗi...
    thêm nữa là 5-4-1 ổn hơn là 4-5-1 thì ổn hơn nhỉ?

Số bài viết
    60
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrspecial Bài viết
    Cầm đội yếu thì phải đặt mục tiêu trụ hạng thôi bạn ơi, phải chịu khó xây dựng đội bóng từ từ chứ ko bụp phát lên ngay như Mạncity đâu . Mà ở bản Fm08 này mình có 1 mẹo rất hay để kiếm tiền nhá.Bạn cố làm manager của tuyển quốc gia đi, tuyển Anh càng tốt, xong rao bán cầu thủ trẻ ( chưa đc gọi vô tuyển ) với giá =0 kèm điều kiện nếu đc gọi vô tuyển thì mình sẽ đc nhận thêm tiền, bọn máy nó rất dễ chấp nhận điều kiện này thế nên việc bán 1 cầu thủ vô danh với giá 50M là chuyện bình thường lúc đó lo gì đội bóng ko khá lên
    Hay thế àh, để mình thử xem sao

El Níño

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới