Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 20
    Số bài viết
    5,684

Cách set bộ tứ hậu vệ

Anh em vào chỉ giáo cho cách set bộ tứ vệ cái,FM9 bựa quá, JM đã để bọn nó ở mức defensive rồi mà vẫn dâng lên giữa sân, thỉnh thoảng địch nó chuyển vuợt tuyến 1 cái là cả hàng phòng ngự thành trò hề, 1 mình tiền đạo nó băng lên đối mặt thủ môn
    À, nếu có thể cho xin ý kíên anh em sẽ xếp đội hình thế nào nếu trong tay chỉ có 1 DC nhé

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Anh em vào chỉ giáo cho cách set bộ tứ vệ cái,FM9 bựa quá, JM đã để bọn nó ở mức defensive rồi mà vẫn dâng lên giữa sân, thỉnh thoảng địch nó chuyển vuợt tuyến 1 cái là cả hàng phòng ngự thành trò hề, 1 mình tiền đạo nó băng lên đối mặt thủ môn
    À, nếu có thể cho xin ý kíên anh em sẽ xếp đội hình thế nào nếu trong tay chỉ có 1 DC nhé
    Hik ... có nhìn nhầm không trời, 1 DC thôi à

Theo mình nghĩ, 1 DC sẽ hơi mạo hiểm, chịu khó thêm 1 DC nữa đi, hoặc kéo đại 1 chú DMC đánh đầu tốt, tackling cao về đá tạm chứ set đội hình 1 DC mình nghĩ sẽ không cân bằng lắm.

Còn nếu bạn vẫn muốn thử thì thử dàn thêm 3 DMC trước mặt DC trong đó có 2 DMC ở mức Defend. Tuy nhiên, chỉ là góp ý thôi chứ chưa thử bao giờ, có gì đừng trách nha

Số bài viết
    320
    Hix mình cũng có vấn đề cần hỏi vệ hậu vệ mình set tụi nó giữ vị trí ít băng lên mừ sao hậu vệ cánh tụi nó cứ tự hoán vị trí cho nhau chạy wa trái phải hậu vệ lâu lâ khìn khìn còn chạy lên làm TV cánh DM thì chạy xuống chỗ hậu vệ cánh phải cho hậu vệ cánh phải thế chỗ nó ....trong khi chả cho thăng nào chơi tự dzo

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Hik ... có nhìn nhầm không trời, 1 DC thôi à

Theo mình nghĩ, 1 DC sẽ hơi mạo hiểm, chịu khó thêm 1 DC nữa đi, hoặc kéo đại 1 chú DMC đánh đầu tốt, tackling cao về đá tạm chứ set đội hình 1 DC mình nghĩ sẽ không cân bằng lắm.

Còn nếu bạn vẫn muốn thử thì thử dàn thêm 3 DMC trước mặt DC trong đó có 2 DMC ở mức Defend. Tuy nhiên, chỉ là góp ý thôi chứ chưa thử bao giờ, có gì đừng trách nha
    Có đựoc DC nữa để đá đã tốt, mình đá Real, hồi đầu mùa nhớ palombo ở 08 là DC, thế là mắt nhắm mắt mở mua nó về, lại thấy có garay rồi nên ko mua nữa, chờ mùa sau nó về là ổn, bán heinze, canavaro đi, lúc đó nghĩ có 3 DC là pepe, palombo, metzelder dự bị, ngoài ra còn có thể kéo ramos về, để torres đá cánh cũng đuợc, 4DC là cũng ổn rồi, ai dè palombo 09 thành DM, torres chấn thuớng ko rút ramos về đựoc, metzelder cũng nhập viện, thành ra còn đúng pepe
    H đang để 2 DM là veloso và palombo, palombo thì cho mũi tên lùi về DC, coi như giải pháp tình thế, mà 2 cánh marcelo với ramos nó lên như đúng rồi, những pha phản công của địch chỉ có pepe ở nhà, cao hơn 1 chút là palombo,ko đỡ đựoc, kéo palombo xuống DC thì lại ko làm chủ đựoc khu trung tuyến như truớc nữa

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Nesscafe Bài viết
    Hix mình cũng có vấn đề cần hỏi vệ hậu vệ mình set tụi nó giữ vị trí ít băng lên mừ sao hậu vệ cánh tụi nó cứ tự hoán vị trí cho nhau chạy wa trái phải hậu vệ lâu lâ khìn khìn còn chạy lên làm TV cánh DM thì chạy xuống chỗ hậu vệ cánh phải cho hậu vệ cánh phải thế chỗ nó ....trong khi chả cho thăng nào chơi tự dzo
    1. Mình thấy các HV hay di chuyển 1 phần theo PPM, 1 phần vì lúc đó họ đang lỡ theo bóng hoặc theo kèm 1 cầu thủ đối phương đang giữ bóng cho nên họ sẽ chạy theo cho đến khi lấy được bóng hoặc bóng bị phá ra thì họ mới quay trở về vị trí. Chuyện này đành chấp nhận thôi, có chỉnh cũng khó (bạn có thể set mức Creative của họ là Low thì có thể sẽ đỡ hơn).

2. Những trường hợp bạn nói là do trong 1 tình huống bóng trên sân, các cầu thủ tự động theo đuổi cho đến khi bóng chết hoặc bóng được chuyền đến 1 cầu thủ của đội mình họ sẽ quay lại các vị trí ban đầu, trong trường hợp bị xáo trộn vị trí thì các vị trí khác sẽ tự động hoán đổi để giữ độ cân bằng hợp lý cho đội hình chứ chẳng lẻ chú HV lỡ ham bóng, chạy lên quá nửa sân mà không ai lấp vào vị trí thì chỉ có chết với 1 đường phản công.

3. Mình nghĩ cách hạn chế những trường hợp đó chính là set Creative thấp cho những cầu thủ thiên về phòng thủ, còn dạng cầu thủ thiên về tấn công thì set Creative Mixed hoặc mức cao hơn nếu thấy cần thiết.

Có lẽ bạn nên qua phần tactic, đọc bài dịch của 1 số bạn liên quan đến phần hướng dẫn tactic sẽ thấy nhiều cái hay và đôi khi tự tạo cho đội của mình 1 tactic phù hợp nhất ^_^

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Có đựoc DC nữa để đá đã tốt, mình đá Real, hồi đầu mùa nhớ palombo ở 08 là DC, thế là mắt nhắm mắt mở mua nó về, lại thấy có garay rồi nên ko mua nữa, chờ mùa sau nó về là ổn, bán heinze, canavaro đi, lúc đó nghĩ có 3 DC là pepe, palombo, metzelder dự bị, ngoài ra còn có thể kéo ramos về, để torres đá cánh cũng đuợc, 4DC là cũng ổn rồi, ai dè palombo 09 thành DM, torres chấn thuớng ko rút ramos về đựoc, metzelder cũng nhập viện, thành ra còn đúng pepe
    H đang để 2 DM là veloso và palombo, palombo thì cho mũi tên lùi về DC, coi như giải pháp tình thế, mà 2 cánh marcelo với ramos nó lên như đúng rồi, những pha phản công của địch chỉ có pepe ở nhà, cao hơn 1 chút là palombo,ko đỡ đựoc, kéo palombo xuống DC thì lại ko làm chủ đựoc khu trung tuyến như truớc nữa
    Đội hình bị khủng hoảng hàng thủ rồi à /

Tình hình có vẻ căng nhỉ

Theo mình, bạn nên để Pepe và Ramos đá DC (bảo đảm an toàn trước mặt thủ môn đã) từ cánh chạy vào còn ít nguy hiểm chứ nó đâm thẳng trung lộ mà không cản được dễ bị ghi bàn. Bên trái có Marcelo, bên phải kiếm 1 em nào chữa cháy đi, có thể từ đội trẻ hoặc DMR, MR kéo về đá tạm cũng được.

Muốn các cầu thủ tuân theo chiến thuật thì set Creative thấp thôi, Creative cao chỉ dành cho dạng AMC hoặc mấy Playmaker có chỉ số Creative cao.

Cũng có thể chơi 1 tiền đạo, dồn vào hàng tiền vệ 4-5 cầu thủ để tạo lớp phòng thủ từ xa, giảm 1 phần áp lực cho hàng hậu vệ đang khủng hoảng của bạn. Hàng tiền vệ mình nghĩ tối thiểu nên có 1 DMC / Set mức Mentality chung cho cả đội nên ở mức Normal hoặc nhích lên 1-2 nấc.

Bạn có thể tham khảo thêm các bài viết bên box Tactic để set vị trí thích hợp hơn ^_^

Số bài viết
    320
    Hjk bạn dvuminh mình nói là mình đã set cho nó giữ vững vị trí roài mừ Low Creative lun roài....nhưng chủ yếu ko thix cái thói chạy bừa đó thoai .........nhìn tụi nó chạy tùm lum mừ chóng mặt

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Nesscafe Bài viết
    Hjk bạn dvuminh mình nói là mình đã set cho nó giữ vững vị trí roài mừ Low Creative lun roài....nhưng chủ yếu ko thix cái thói chạy bừa đó thoai .........nhìn tụi nó chạy tùm lum mừ chóng mặt
    Bạn set kiểu gì nó cũng sẽ có lúc chạy như thế thôi, mình kéo đến mức thấp nhất tụi nó cũng vậy (như mình đã giải thích là nó theo bóng thôi, sẽ có cầu thủ khác tạm thế chỗ của nó nên nó không lo ).

Cái này bạn phải chấp nhận thôi, set mức low creative để hạn chế chứ không bỏ hẳn được

Số bài viết
    638
    Muốn hậu vệ cánh ko dâng cao thì Jose Mourinho nên chỉnh Forward Runs thấp xuống.
    Muốn hàng hậu vệ ko bị chuyền dài qua đầu thì phải chỉnh D-line thấp xuống :.
    Thật ra, ko thể set riêng cho hàng hậu vệ đc, vì hàng hậu vệ phụ thuộc ngay vào chiến thuật mà ta sử dụng, có chiến thuật cần phải chơi dâng cao, có chiến thuật cần phải chơi lùi sâu.
    Terry khuyên Jose Mourinho tham khảo TFF

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của J.Terry Bài viết
    Muốn hậu vệ cánh ko dâng cao thì Jose Mourinho nên chỉnh Forward Runs thấp xuống.
    Muốn hàng hậu vệ ko bị chuyền dài qua đầu thì phải chỉnh D-line thấp xuống :.
    Thật ra, ko thể set riêng cho hàng hậu vệ đc, vì hàng hậu vệ phụ thuộc ngay vào chiến thuật mà ta sử dụng, có chiến thuật cần phải chơi dâng cao, có chiến thuật cần phải chơi lùi sâu.
    Terry khuyên Jose Mourinho tham khảo TFF
    Có cặp cánh là ramos và marcelo mà ko cho bọn nó lên thì có phí quá ko
    hàng hậu vệ hiện nay 2 cánh D-line ở mức bt, còn 1DC ở mức min, 1 DM mà kéo về DC ở min, còn kéo thế nào nữa trời
    Lúc đầu dùng kiểu đó cũng ổn, nhưng cứ gặp những thằng đá phòng thủ phản công là chết toi với nó, 1 đường truyền vượt tuyến từ sân nhà là xong
    @dvuminh:mấy em đó creativity ở mức min rồi, có muốn giảm nữa cũng ko được, hiện tại đá với 2 DM chứ ko phải 1 DM đâu nhá, 1 ST duy nhất là ruud cũng đã dùngtuwe đầu mùa, kết quả nào có khác,đuíng khổ nhất là cặp cánh Real là ramos marcelo tấn công quá hay, mình vừa ko muốn nó ko lên, mà có muốn nó cũng chẳng chịu

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 29-11-2008 vào lúc 04:04 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới