Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 14
    Số bài viết
    14

Tư vấn lên đời con máy tính

các bác ạ tình hình là con máy của em mua được 4 năm rối mấy hôm trước mua fm 2009 về chơi ok nhung load hơi lâu bực mình cực thế là quyết định tư dốc tiền để mua ram và vga tiền của mình lên có hạn các bác tư vấn cho em lên mua như thé nào tiền em chỉ co khoảng 3 trieu thôi
    a máy em hìng như main intel cleon 82865 ram 512 card agp 64m mong các bác gíp để em còn bem chết thang fm2009

Số bài viết
    188
    Có màn ko hay chỉ cây ko thôi,3 củ thì hơi ít mình nghĩ chỉ nên mua lại main,CPU, nguồn +Ram và VGA còn lại thì dùng đồ cũ là ổn (vd: case,chuột,bàn phím,loa,màn cũ+ hdd+ ổ đĩa)

Số bài viết
    42
    Có màn ko hay chỉ cây ko thôi,3 củ thì hơi ít mình nghĩ chỉ nên mua lại main,CPU, nguồn +Ram và VGA còn lại thì dùng đồ cũ là ổn (vd: case,chuột,bàn phím,loa,màn cũ+ hdd+ ổ đĩa)
    Người ta chỉ nâng cấp VGA với Ram thôi mà bác .

Máy bạn mua 4 năm rồi hàng đồ cũ như thế này giờ mua đắt lắm, thôi thì tích góp thêm 1 tí tiền nữa mua hẳn em máy mới đi.
    Còn muốn nâng cấp ngay thì:
    Ram thì thôi chả phải bàn DDR đầy rẫy, còn Card AGP thì mua con ASUS 9550 GE ý thằng bạn tớ sài con này chơi Call 4 ầm ầm .

Số bài viết
    188
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của iamvtn Bài viết
    Người ta chỉ nâng cấp VGA với Ram thôi mà bác .

Máy bạn mua 4 năm rồi hàng đồ cũ như thế này giờ mua đắt lắm, thôi thì tích góp thêm 1 tí tiền nữa mua hẳn em máy mới đi.
    Còn muốn nâng cấp ngay thì:
    Ram thì thôi chả phải bàn DDR đầy rẫy, còn Card thì mua con ASUS 9550 GE ý thằng bạn tớ sài con này chơi Call 4 ầm ầm .
    Nhưng vấn đề to tát ở đây em main của bác ấy có chịu đc ko

Số bài viết
    14
    lại còn main nua hả các bác hồi mua chả biết gì cả bây giờ mua mới thỉ hơi căng ở thế cái main cũ của em ko chịu được là như thế nào hả bác bây giò nhin lại thấy quý mỗi cái màn hình

Số bài viết
    14
    mua máy mới thì sau tết ông bô về thì em mới mua được em muốn là mua ram và card để đập chết thang fm 2009 và chơi cầm cự cho đến lúc đấy

em chỉ chỉ mấy trò như medieval 2 fm 2009 fifa 2008 ấy mà bác nào giúp em cho em biết nên mua card và ram gì tốt nhất là cho em biết cả giá tiền nữa vẻy thank các bác

Số bài viết
    42
    VGA AGP ASUS 9550 GE => 900k (vác case ra hàng test luôn xem nó có nhận được không)

Số bài viết
    14
    thế main em cắm thêm ram đươc ko bác máy thằng bạn em cắm 2 thanh ram lướt nhanh phết

Số bài viết
    35
    máy bạn tốt nhất ko cắm thêm gì cả, vì cũ rồi, linh kiện cho đồ cũ đó ko rẻ đâu, bạn nên mua một cái máy mới thì hơn. Cố thêm tiền đi, ko màn hình thì khoảng 6tr có lẽ máy ok rồi.

Này thì kí:

NNA.

Số bài viết
    1,178
    Em định đầu tư con máy tính các bác bảo bộ thế nào là ngon
    ( cực ngon cho em )
    giá cả không thành vấn đề

Because The Main One

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới