Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    2,864

Tách nhạc khỏi bài hát

Có bác nào biết cách hay biết sót tách nhạc ra khỏi bài hát hem chỉ em với! Em đang cần để thuyết trình

Số bài viết
    410
    bạn dùng 1 số phần mềm như cool edit pro hay adobe audition nhé...

Số bài viết
    268
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    bạn dùng 1 số phần mềm như cool edit pro hay adobe audition nhé...
    anh tách đc 95% em gọi = bố luôn . Tách xong nghe vẫn còn giọng ca sĩ . Nên dùng kết hợp cool và goldwall

Số bài viết
    2,864
    Bạn có link down ko? Mình đang cần gấp lắm!

Số bài viết
    268
    bạn có thể vào đây tham khảo sẽ nhanh hơn đấy
    http://kyxaoviet.com/forumdisplay.php?f=180

Số bài viết
    410
    @gameol1509 :fm thì anh gà thật nhưng cái này có lẽ em nên gọi anh bằng bố đi...đùa thôi chứ mấy cái trò này anh nghịch suốt mà...tất nhiên không thể nào mà có thể tách được hoàn toàn vì bài hát nó cố tình thu vậy để trách tình trạng làm đĩa karaoke lậu nên nếu quan sát các đĩa nhạc trẻ thì bao h nó cũng kèm những beat điện tử vào để che đi cái nó vừa tách tất nhiên là có bài hay bài dở nhưng cũng chỉ đến thế là hết mức...ngoài ra còn phụ thuộc độ phân giải bài hát nữa...đưa 1 bài 92 64 thì anhstanh đào mồ lại cũng chả làm đc
    ko phải goldwall mà là goldwave...một chuơng trình gà mờ...giờ tách ng ta toàn sài cái cubasa hay nuendo thôi...còn ko sài cái adobe cũng đc...kiếm thêm cái card sound ngon ngon lên là hết ý

Số bài viết
    268
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    @gameol1509 :fm thì anh gà thật nhưng cái này có lẽ em nên gọi anh bằng bố đi...đùa thôi chứ mấy cái trò này anh nghịch suốt mà...tất nhiên không thể nào mà có thể tách được hoàn toàn vì bài hát nó cố tình thu vậy để trách tình trạng làm đĩa karaoke lậu nên nếu quan sát các đĩa nhạc trẻ thì bao h nó cũng kèm những beat điện tử vào để che đi cái nó vừa tách tất nhiên là có bài hay bài dở nhưng cũng chỉ đến thế là hết mức...ngoài ra còn phụ thuộc độ phân giải bài hát nữa...đưa 1 bài 92 64 thì anhstanh đào mồ lại cũng chả làm đc
    ko phải goldwall mà là goldwave...một chuơng trình gà mờ...giờ tách ng ta toàn sài cái cubasa hay nuendo thôi...còn ko sài cái adobe cũng đc...kiếm thêm cái card sound ngon ngon lên là hết ý
    gold wave gà mờ ? chuẩn ko cần chỉnh nhưng khi kết hợp với cool edit thì nhiệm vụ của nó như thế là đủ phần còn lại là do mình thôi. Cái này chủ yếu là tai nghe thôi còn 2 phần mềm như bác nói là cubase và nuendo thì nó thuộc đẳng cấp khác rồi , máy cùi k dùng đc 2 phần mềm đấy đâu bác ạ

Số bài viết
    410
    ai mà chả biết cái đó chứ ko tự dưng khuyên cậu đi mua cái card sound ngon làm gì ( card ngon giờ cũng tầm 2 3 triệu trở lên mới ổn ổn tí ) đấy là chưa kể phải có mic và có mixer nữa ...gold wave với mixcraft gà mờ hết...nếu dùng kết hợp thì sài sound forge và calkwalk và adobe mới là chuẩn :a26:

Số bài viết
    268
    nói như bác thì cái bọn phòng thu nó sập tiệm hết mình chỉ làm đc bớt phần nào giọng của ca sĩ thôi . 95% là kịch kim rồi mà em chưa thấy ai làm đc đến 95% đâu toàn thấy 85-90% thôi

Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gameol1509 Bài viết
    nói như bác thì cái bọn phòng thu nó sập tiệm hết mình chỉ làm đc bớt phần nào giọng của ca sĩ thôi . 95% là kịch kim rồi mà em chưa thấy ai làm đc đến 95% đâu toàn thấy 85-90% thôi
    cậu này chắc còn nhỏ tuổi thôi không thèm chấp...phòng thu người ta hiện đại hơn mình nhiều...tuy nhiên nói thế cũng không phải là mh ko làm đc...cũng chỉ là 1 cái máy tính...vài phần mềm chỉnh sửa...card âm thanh...mixer...thế thôi chứ cũng không có gì ghê ghớm cả...quan trọng là đồ có ngon hay ko...đồ càng ngon thì thu âm càng hay...
    vấn đề tách cứ ko phải tách càng nhiùe càng tốt mà sau này khi hát thêm vào mh cũng chỉnh tiếng mh hòa vào nhạc nữa để không bị phô...
    các bài hát thì có bài tách đc gần như tuyệt đối nhưng có bài 50 60% cũng ko tách nổi...đó là bản quyền thôi mà hoặc do lúc thu người ta phân làm nhiều kênh riêng nên mh dễ tách...đặc biệt là các bài rock...còn như nhạc trẻ thì đa số người ta trộn lại với nhau hoặc do nhạc đơn giản hơn nên khi tách bị mất nhiều là điều đương nhiên

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới