Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 18
    Số bài viết
    60

Lỗi thiếu file d3dx9_41.dll,help me

mình đang xài win7,mọi lần vẫn chơi fm bình thường.bây h cài lại win thì nhấn vào fm nó hiện ra cái này,ai pro chỉ cho mình với.hay ai có win7,send cho mình cái file d3dx9_41.dll kèm đường dẫn của nó,để mình cop vào xem tình hình thế nào nhé.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    70
    Goal ! goal ! goal !!!

I love Cardiff City!!!

Số bài viết
    158
    Theo mình nghĩ đây là lỗi thiếu DirectX hoặc DirectX phiên bản cũ .Có 1 mẹo khá đơn giản mình hay làm được là lấy file D3dx9_xx.dll với xx là nhỏ hơn 41 mà bạn tìm thấy ví dụ d3dx9_31.dll đổi tên thành file nó báo thiếu thế là chạy được

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của plurvn Bài viết
    Theo mình nghĩ đây là lỗi thiếu DirectX hoặc DirectX phiên bản cũ .Có 1 mẹo khá đơn giản mình hay làm được là lấy file D3dx9_xx.dll với xx là nhỏ hơn 41 mà bạn tìm thấy ví dụ d3dx9_31.dll đổi tên thành file nó báo thiếu thế là chạy được
    ko nên làm thế đâu bác ơi, cách tốt nhất là lên mạng download cái file mà nó kêu, quẳng vào thư mục mà nó yêu cầu
    link thì ai đó post rồi kia kìa

Số bài viết
    627
    Down về bỏ vào thư mục system32 là xong thui mà bác .. Cứ thiếu file dll nào thì vào google.com search nhé

Số bài viết
    158
    Vì sao không nên làm thế , bác đã thử làm bao giờ chưa , tui thì làm cả chục lần rồi mà những lần chạy được thì vẫn ngon lành bình thường chứ không có lỗi gì cả.Lại tiện lợi hơn nhiều , ko cần net , ko cần search , ko cần down gì cả.Nếu các bác cứ thích down thì cứ việc mình ko ngăn , mình chỉ muốn chỉ thêm 1 mẹo cho nhanh thôi.

Số bài viết
    5,684
    Vì sao không nên làm thế , bác đã thử làm bao giờ chưa , tui thì làm cả chục lần rồi mà những lần chạy được thì vẫn ngon lành bình thường chứ không có lỗi gì cả.Lại tiện lợi hơn nhiều , ko cần net , ko cần search , ko cần down gì cả.Nếu các bác cứ thích down thì cứ việc mình ko ngăn , mình chỉ muốn chỉ thêm 1 mẹo cho nhanh thôi.
    Thứ 1: đó là 2 file hoàn toàn khác nhau, nội dung # thì ko ai đảm bảo được ko có gì xảy ra.
    Thứ 2: .dll thuộc dạng file thư viện động của window, động vào dễ ăn cám.
    Thứ 3: file này nhẹ tênh, hoàn toàn có thể tìm được dễ dàng = gút gồ và down về trong vòng vài giây
    => vậy câu hỏi đặt ra là tại sao phải đánh liều với số phận.

Số bài viết
    12
    Đang sủa gì vậy, cài DirectX có sẵn trong folder FM là xong thôi. Mỗi file hoàn toàn khác, sửa tên cái quái gì. Ngu mà còn cố dạy đời người ta.

Số bài viết
    1
    hix, e cũng bị thiếu file đó mà zo http://www.dll-files.com down ko nổi. bác nào có thì post lên cho e down với ạ. tìm nó toàn bắt mình down cái fix file dll mới chán chứ

Số bài viết
    158
    Thứ 1: 2 file tuy khác nhau nhưng tui đã thử nghiệm và thành công hàng chục lần mới dám nói, tất nhiên cũng có những lần không được gì cả nhưng cũng không có vấn đề gì cả, tui chỉ việc xóa file đó đi thôi,xóa đi 1 file dll có sẵn thì có “nguy cơ” thật nhưng thêm vào 1 file thì cũng chẳng sao.Tui không dám bảo đảm 100% không có gì xảy ra mặc dù thực tế là đến giờ sau bao nhiêu lần làm cách này tui vẫn 100% hoạt động bình thường.
    Thiết nghĩ trong máy tính có hàng trăm , hàng ngàn , hàng vạn mẹo giúp ta giải quyết nhanh các vấn đề và đơn giản nhất thì cứ vọc,sẽ có những lần bị lỗi mất công cài lại nhưng càng vọc nhiều thì càng sử dụng rành ,ko chịu vọc lúc nào cũng sợ hư này hư nọ thì đụng chuyện gì 1 tí cũng phải đi hỏi hết người này người nọ .Tại sao lại không đánh liều để rồi sau này hối tiếc là cuối cùng mình chẳng làm được gì vì quá nhát ?
    “Mất tiền được kinh nghiệm , mất vợ được tự do” mà
    Thứ 2: tui chỉ thêm vào – không xóa đi , nếu không có tác dụng thì chỉ việc xóa đi .
    Thứ 3: Nếu lúc nhà không có net thì sao ? Đang chơi offline chạy ra tiệm net search search down down.Mà nhiều người còn không biết search down như thế nào nữa , chứ nếu biết thì người ta đã chẳng hỏi.
    Thứ 4: Có khá nhiều trường hợp trò chơi yêu cầu phải có file X , Y , Z hoặc máy có cấu hình A , B , C nào đó mà ta không có thì vẫn có nhiều phần mềm giả lập để qua mặt yêu cầu ban đầu như giả lập card 3D v.v…
    Thứ 5 và cuối cùng : tôi chỉ đưa ra 1 lựa chọn và không hề bắt buộc ai đó phải làm theo tôi cả . Bạn thích bạn làm – ok , bạn không thích – bạn không làm – ok , tôi không chỉ trích gì ai cả, ko dạy đời ai cả.Mỗi người có 1 phương pháp và tôi có phương pháp riêng của tôi , ai thích thì học theo.
    Trên forum tôi không thích cãi nhau,tranh luận lịch sự thì được, cực chẳng đã , và luôn mong muốn dùng từ ngữ lịch sự thân thiện nhất , một khi đã xưng tôi thì sự thân thiện đã mất đi phần nào rồi.Tôi không hiểu tôi nói như vậy thì có gì là sủa,tôi sủa hay ai đó sủa ?
    Đang sủa gì vậy, cài DirectX có sẵn trong folder FM là xong thôi. Mỗi file hoàn toàn khác, sửa tên cái quái gì. Ngu mà còn cố dạy đời người ta
    Bạn có thể chứng minh được cách của tôi sai , có hại tới máy không ?
    Nếu bạn có thể làm được vậy thì bạn có thể chỉ cho tôi thấy , tôi sẵn sàng học tập và cảm ơn.Việc gì bạn phải chửi người khác ngu ? Trong khi bạn cũng chưa chứng minh được gì cả? (P/s: 1 clone chăng )

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới