Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thehellfire Bài viết
Cho em hỏi chút về cái câu này với: "Hãy đào tạo cầu thủ tới những vị trí xa nhất mà không bao giờ chơi đến, nhưng vẫn huấn luyện cầu thủ theo chương trình mà vị trí cầu thủ sẽ được sắp xếp chơi thường xuyên (DC --> ST và ST --> DC)". Nghĩa là ví dụ em muốn luyện gà nòi thằng Sakho (DC) chẳng hạn, em sẽ phải:
- cho nó tập New Position là ST
- còn schedule thì vẫn là DC (chẳng hạn là TT Defenders của Tugs - cái schedule này em biết bác chê dở nhưng mà nó nổi tiếng nên lấy làm ví dụ thôi nhé)
Có đúng như vậy không ạ? Hay phải có một chương trình huấn luyện đặc biết là DC -> ST nữa dành cho nó (Sakho ấy mà)? Nếu phải có cái schedule này thì đại loại nó như thế nào?
Một yêu cầu nho nhỏ nữa là bác cho em xem cái hình thằng Javi Garcia sau khi bác luyện nó được không? Không phải để kiểm chứng vì em không tin bác đâu, mà vì tò mò thôi, vì theo những gì bác nói thì thằng cu này (quá đa năng) có khả năng sẽ có vài chỉ số trên 20 luôn quá , cho em nghía phát để em có quyết tâm luyện gà nòi.
Cảm ơn bác một lần nữa.
Chính xác rồi đấy, tức là cứ luyện cho DC thêm vị trí ST theo chương trình Tug Defenders để gần như không luyện các chỉ số tấn công gì mấy. Chú ý, lúc cầu thủ còn trẻ và còn phát triển thì chưa nên cho luyện vị trí mới vội, hãy chờ cho cầu thủ cứng cáp gần đạt năng lực đỉnh cao rồi hẵng áp dụng mẹo này (sớm thì 25, bắt đầu từ 26 ) để kích các chỉ số lên. Nếu ta làm sớm quá, các cầu thủ có thể tăng những chỉ số không cần thiết.

Khuyến mại thêm Javi Garcia theo yêu cầu.