Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 48

Chủ đề: Tại sao?

Số bài viết
    12

Từ: Tại sao?

2 bài ở trên nói gì mình không hiểu?
    - Nếu không có sự thông cảm thì cứ làm đúng luật. Nhưng ở đây, áp dụng luật kiểu gì mà có 1 sự việc lại đi cảnh cáo liên tục? Và sao khi có khiếu nại thì bem luôn. Kiểu như giết người giật khẩu, cho mày khỏi tố cáo
    - Việc tôi có ý định post nữa hay không thì có gì mà xúc phạm?

Tuanhyundai: Khi topic lập ra chưa đầy 10 phút, chính xác là tầm 6 phút. Nhờ nhiều người nói mà mình phát hiện sai. Ngay trong topic đó mình có viết lịch sự đàng hoàng là nhờ mod di chuyển hoặc xóa dùm.

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

- Nếu không có sự thông cảm thì cứ làm đúng luật. Nhưng ở đây, áp dụng luật kiểu gì mà có 1 sự việc lại đi cảnh cáo liên tục? Và sao khi có khiếu nại thì bem luôn. Kiểu như giết người giật khẩu, cho mày khỏi tố cáo
    Ban đc chứ có xoá bài đc đâu mà diệt khẩu?

- Việc tôi có ý định post nữa hay không thì có gì mà xúc phạm?
    Nếu ko hiểu tôi nói gì thì tôi nhất là đừng QUOTE nữa, ý tôi là trước đó tôi có xúc phạm gì ko mà nói cái kiểu "ờ, ban bố thì bố đếch thèm post bài nữa"

ko post bài nữa thì có quyền im lặng, tắt tab fmvn đi, việc gì phải nói cho người khác biết? đàn bà thế

còn phát nhiều thẻ thì như ở trên B52 đã nói, thực ra thì bức xúc vì mùi thối chuẩn hơn

Số bài viết
    12

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    ko post bài nữa thì có quyền im lặng, tắt tab fmvn đi, việc gì phải nói cho người khác biết? đàn bà thế
    Cái này là tự suy nghĩ rồi ghép vào suy nghĩ người khác....

Post bài khó khăn quá nên tôi sẽ chỉ reply bài mà không post bài thì có gì là sai nhỉ?
    Tôi sợ mình bị bem nên sẽ không post nữa thì không được à?

Tôi thấy càng nói thì bạn càng xúc phạm người khác! Hãy đọc hết tất cả những gì tôi viết, tôi có xúc phạm bạn chưa???

Số bài viết
    1,209

Ok. Tôi theo dõi sự việc này đã lâu nên sẽ đưa ra phân tích thế này:

1/ Cái lỗi của delanh là post bài ko đúng nội quy box. Trong box nội quy riêng đa có quy định ntn :

- Nghiêm cấm các 2pic sai mẫu, các 2pic hỏi cách set cầu thủ này, cầu thủ kia, nếu bạn muốn tư vấn cách set thì hãy lập 2pic giới thiệu về cầu thủ đó như mẫu trên và tất cả cùng thảo luận.
    - Hãy search trước khi post để tránh tình trạng trùng bài post.
    --> Bất kì hình thức vi phạm nào lần đầu sẽ bị nhắc nhở, các lần sau sẽ bị xử lí theo quy định của 4rum.
    Mod DNV đã làm đúng luật là pm nhắc nhở bạn. thì bạn trả lời như sau

Thôi xóa luôn đi, mình không biết dùng mẫu này và do chưa dùng FM14 nữa....
    Nếu ai đó rảnh thì làm topic cầu thủ này lại nha....

Thanks

Có thể thấy cái sai đầu tiên là của bạn, không đọc nội quy hoặc đọc mà phớt lờ. Nhưng sau đó bạn cũng nhận ra lỗi và bảo mod xóa luôn, lời lẽ vẫn ôn hòa :ok:

2/ Tới đây có lẽ do lúc nóng giận hoặc do bản tính trẩu từ nhỏ nên bé đin trả lời như sau:
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV
    lần sau thì nhìn cho kỹ rồi hẵng lập topic nhé, lần này mình ko ban nhưng mình ko hứa là lần sau cũng ko ban đâu
    Có thể thấy tính chất hăm dọa trong câu nói này, tuy nhiên, nó vẫn là đúng luật. Vì tái phạm chắc chắn sẽ bị cảnh cáo như nội quy ghi rõ

Bạn trả lời ntn

Gì mà ghê dữ vậy, đảm bảo sẽ không có topic nào nữa của mình được lập tại diễn đàn này.

Form thì có nhìn nhưng không biết cách làm sao để cho nó vào table. Vẫn có đầy đủ tiêu chí.
    Nếu cảm thấy khó quá thì thôi vậy.
    Có thể thấy câu trả lời của bạn đã có tính chất dỗi/ nói lẫy. Từ đầu bạn sai, có người nhắc, xong người nhắc có sai nhưng vẫn là do bạn sai từ đầu thì bạn lại trả lời ntn. Đáng lẽ nếu bình tĩnh hơn bạn có thể nói "tôi sẽ rút kinh nghiệm" hoặc đơn giản là không trả lời. Việc gì phải đôi co khi từ đầu mình đã sai?

3/ Tới đây thì bé đin hoàn toàn sai
    4rum nào thì có luật 4rum đó, vào box post bài ko đọc luật, mẫu post bài rồi còn la lối cái gì nữa?

mẹ kiếp, trong luật ghi rõ ràng post sai là đi 3 ngày nhé, tôi ko muốn ban người khác nên mới inbox để nhắc nhở còn nói cái giọng đó nữa

cậu nghĩ tôi là osin của cậu hay sao mà post bài ngu rồi để tôi đi xoá?
    Tính chất trẩu của mod DNV đã hiện rõ ràng lên. Nói chung cũng là do xuất phát từ đầu. Dù là từ đầu mem sai nhưng nói và hành động như vầy thì chắc chắn là mod sai rồi. Sau đoạn hội thoại này thì tới bên box cảnh cáo là lời qua tiếng lại lỗi của cả 2. Một bên khích một bên hung đồ thì sự việc là như thế cũng ko lạ

4/ Tới lúc bem DNV lại cho 3x9pts= 27pts là sai lè luôn. Không quy định nào được bem nhiều như thế!

Kết luận: Tôi thấy cả 2 bạn đều như nhau. Trẻ con quá. Chuyện đơn giản thế mà làm rùm beng lên như bị phá trinh ấy. Tôi thấy anh tuanhuyndai nói rất chuẩn. Bạn ko việc gì phải chấp nhặt những lời đôi co, đơn giản ở câu thứ 2 hoặc thứ 3 inbox bạn có thể chấm dứt nó bằng 1 câu "Ok, tôi hiểu rồi, tôi sẽ sửa" hoặc đơn giản là không nói gì.
    Còn DNV, đã là mod thì trách nhiệm và tính tình phái hơn người. Người ta làm sai bạn nhắc nhở là đúng, nhưng lời lẽ sau đó phải tuyệt đối ôn hòa, không thể hiện lộng quyền ta đây. Nếu đây ko phải là một 4rum mà là một công ty còn bạn là nhân viên thì chắc chắn bạn bị sa thải rồi. Càng có chức quyền càng phải thận trọng và ôn hòa hơn. Trừ khi nào quá quắt lắm mới làm tới biện pháp răn đe thôi.

Tôi chỉ tóm tắt sự việc cho admin vào giải quyết thôi.

P/S: Đề nghị sau post này không ai nói gì thêm nữa. Để admin có thể vào giải quyết. Nếu thấy mình là đàn ông thì 2 bạn có thể im

Lần sửa bài viết gần nhất bởi phat123ma : 04-12-2013 vào lúc 03:45 PM

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

// ^ chả hiểu hăm doạ chỗ nào?

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của truongkoo
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV
    Chào truongkoo,

Bạn nhận cảnh cáo tại Diễn đàn Football Manager Dành Cho Người Việt.

Lý do: Tội rất nặng
    -------
    3. Ngoài các bài post giới thiệu cầu thủ thì những bài viết có nội dung liên quan về Tư vấn mua bán cầu thủ phải post vào topic riêng. Nếu có bất kỳ topic nào có nội dung liên quan tới hỏi đáp tư vấn mua bán cầu thủ mà không nằm trong topic riêng đó thì sẽ del bài viết và ra đảo ngay lập tức (ban nick 3 ngày).

Yeu cau doc luat truoc khi lap topic
    -------

Cảnh cáo này ở mức 9 điểm và sẽ tồn tại cho đến hết thời hạn kèm theo. Chú ý những lỗi nặng sẽ dẫn đến cảnh cáo vô thời hạn hoặc Ban Nick. Hi vọng bạn rút kinh nghiệm để cùng chung tay xây dựng diễn đàn lớn mạnh hơn.

https://fm-vn.com/diendan/showthread.php?p=408491
    Cần mọi người tư vấn cho 1 tiền vệ tổ chức cho MU.

Đang thử Verrati nhưng chưa thấy hiệu quả lắm.
    Chúc vui vẻ,
    Diễn đàn Football Manager Dành Cho Người Việt
    Accepted without reaction. Too fast.

2 cách ứng xử rất khác nhau

Số bài viết
    2,773

Phat123ma nói chuẩn, gặp mình mà ai vào cửa hàng mình mà nói năng khiêu khích 2-3 câu thế mình kêu bảo vệ đuổi cổ ra ngay khỏi mua bán gì cho mệt để lâu lại có biến thì gay

Số bài viết
    6,237

phải chi ai cũng hiền lành, rộng lượng, khoan dung như mình Mọi chuyện cũng đã qua, mod DNV trẻ trâu thì trước h ai cũng biết rồi :fa: nhìn cái @ss trước khi lên mod mà đã bị thông bởi biết bao nhiêu người là rõ :fa:

Vậy là mọi thắc mắc khiếu lại chấm hết, bạn đợi nick chính hoặc dùng nick phụ như bt nhé

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    12

OK, phat123ma! Mình chỉ giải thích thêm ở 2 chổ và sẽ giữ im lặng.
    1. Ngay trong topic khi mình phát hiện mình post sai, mình tìm chổ để xóa topic nhưng không có nên có post bài nhờ mod di chuyển hoặc xóa giúp ngay trong topic đó, bài dưới cùng. Cũng nhờ DNV nói mới biết là sai!
    2. Đúng là lúc đó cũng hơi bực khi mình có nói rồi trong topic mà vẫn nhắc nhở hoài, và có công việc cần đi gấp nên viết vội, lời lẽ không như ý định viết.
    Chuyện có lẽ cũng sẽ chẳng là gì, nếu sau đó đừng chửi mình thì mình cũng không post lên diễn đàn -> không bị bem và hiển nhiên nhiên sẽ không có topic này!

Số bài viết
    1,811

Xong chưa Cũng khuya rồi nhỉ mình xin tặng cho topic một bài thơ giải trí. Đây là một bài dân ca đại Tống không có tên gọi.

"Gió thu luồn qua cửa.
    Tấm màn lụa tung bay.
    Ngẩng đầu nhìn trăng sáng.
    Gửi tình theo ánh trăng."

Hy vọng mọi người có một buổi tối ấm áp và hạnh phúc, thân chào

Sometimes world give me so many reasons to hate it.

But whenever it happens, I think of you and say:

"How can I hate this world when you are a part of it."

Số bài viết
    3,734

Tho vai ren :mocmui1:

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới