Share game FM24 (PC)
Trang thứ 7 trong tổng số 31 trang Trang đầuTrang đầu ... 5678917 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 61 tói 70 trong tổng số 301
    Số bài viết
    18
    Hnay ngồi refresh mấy lần. H thì thỏa mãn rồi. Cảm ơn rất nhiều vì sự nhiệt tình của chủ topic

Nếu bạn không ấn thanks thì tớ thề bạn là người không có trái timReal mùa này thua Barca 12 điểm rồi. Mỗi lần ấn thanks, bạn sẽ góp 200đ vào Transfer Budget cho Real.Thiện nam tín nữ ơi

Số bài viết
    18
    Mình hỏi tiếp này.
    -1)Tổng số (mấy cái 7,11,13,19 ấy) có con số cụ thể nào cho tổng là bao nhiêu để training over progress đạt mức cao nhất hay không?
    -2)Liệu có thể lấy set pieces để bù cho các chỉ số thấp hơn để làm cho TOP đạt mức cao hay set piece vẫn giữ tỉ lệ thấp như trong training ở TOP.
    -3)Mình có thêm một câu hỏi nữa về "các chỉ số miễn phí". Giả như mình có "10" đơn vị điểm có thể tăng thêm cho 1 tiền đạo, thì như bạn nói, tiền đạo đó có thể tăng chỉ số marking và tackling mà vẫn còn đủ "10" cho các điểm cần thiết. Nhưng nếu như tiền đạo ấy có khả năng đá ở 1 vị trí khác (AMC chẳng hạn-chỉ ở mức đỏ thôi đấy), liệu -theo bảng chỉ số miễn phí- số điểm tackling tăng thêm 1 sẽ làm số điểm kia còn có 9, hay phải ở mức xanh sáng của position thì "10" mới bị ảnh hưởng? (câu hỏi không gói gọn trong fm08).
    PS: ý là dằng dặc ư?

Lần sửa bài viết gần nhất bởi ronaldocruxo : 26-04-2009 vào lúc 09:02 PM Lý do: thiếu chấm câu
    Nếu bạn không ấn thanks thì tớ thề bạn là người không có trái timReal mùa này thua Barca 12 điểm rồi. Mỗi lần ấn thanks, bạn sẽ góp 200đ vào Transfer Budget cho Real.Thiện nam tín nữ ơi

Số bài viết
    139
    cho mình hỏi ké luôn là tập môn nào mới tăng được chỉ số determination vậy?
    hay là nó tự động lên.

Văn phòng tứ bảo.......tiểu nhị!!!

Số bài viết
    203

Icon7 Tutor

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ronaldocruxo Bài viết
    Mình hỏi tiếp này.
    -1)Tổng số (mấy cái 7,11,13,19 ấy) có con số cụ thể nào cho tổng là bao nhiêu để training over progress đạt mức cao nhất hay không?
    -2)Liệu có thể lấy set pieces để bù cho các chỉ số thấp hơn để làm cho TOP đạt mức cao hay set piece vẫn giữ tỉ lệ thấp như trong training ở TOP.
    -3)Mình có thêm một câu hỏi nữa về "các chỉ số miễn phí". Giả như mình có "10" đơn vị điểm có thể tăng thêm cho 1 tiền đạo, thì như bạn nói, tiền đạo đó có thể tăng chỉ số marking và tackling mà vẫn còn đủ "10" cho các điểm cần thiết. Nhưng nếu như tiền đạo ấy có khả năng đá ở 1 vị trí khác (AMC chẳng hạn-chỉ ở mức đỏ thôi đấy), liệu -theo bảng chỉ số miễn phí- số điểm tackling tăng thêm 1 sẽ làm số điểm kia còn có 9, hay phải ở mức xanh sáng của position thì "10" mới bị ảnh hưởng? (câu hỏi không gói gọn trong fm08).
    PS: ý là dằng dặc ư?
    1) Mình cũng không đếm nhưng bất kỳ chương trình nào cũng bắt đầu bằng Str và Aer, sau đó chỉnh các môn quan trọng cho vị trí cầu thủ còn set pieces chỉnh SAU CÙNG để làm cân bằng lại chương trình (nấc workload Medium cuối cùng=1 nấc trước Heavy). VD cách mình đã làm xem ở trang 4.

2) Mình không hiểu câu hỏi, (chắc về training progress overall TPO đúng không??) nhưng có lẽ bạn muốn hỏi có phải dùng luyện set pieces để bù vào cân đối chương trình cho TPO max thì đúng là như vậy.

3) Nếu mình hiểu đúng câu hỏi, cho những cầu thủ đa năng thì các chỉ số miễn phí chỉ là các chỉ số miễn phí giống nhau cho các vị trí mà cầu thủ đó chơi được thôi (từ Position=11/20 Akward)

PS: đúng rồi, "dằng dặc"!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Diệt Môn Bài viết
    cho mình hỏi ké luôn là tập môn nào mới tăng được chỉ số determination vậy?
    hay là nó tự động lên.

Deter không thể luyện được, chỉ có tutoring mới tăng lên được. Chọn cầu thủ trẻ Determination thấp học cầu thủ nào có Determination cao là được.

Số bài viết
    18
    Định hỏi từ câu này đầu cơ, nhưng cứ quên suốt :"> Nhắc về training cầu thủ trẻ mới nhớ ra điều này.
    -1)Cho mình hỏi tiếp (nếu không phiền quá :">) là học thêm prefer move (PM) và vị trí mới có ảnh hưởng gì đến TPO hay workload vậy? Mình có thấy bạn nhắc đến ở trên nhưng không hiểu sự liên quan của nó với nhau thế nào.
    -2)Nếu có sự liên quan thì có câu hỏi này ngoài lề một chút, có sự khác nhau nào giữa việc 1 cầu thủ có PM "thích chuyền ngắn" và 1 cầu thủ mình set cho short pass hay không?
    -3)Được biết là bạn đã chơi khá lâu, nên mình muốn ask (không dùng từ hỏi nữa, lặp từ nhiều gây nhàm chán) về kinh nghiệm của bạn để so sánh sự khác nhau tương quan giữa 2 PM "thích lao người chèn (dive in to tackl)" và "không thích lao người chèn" (ưu nhược điểm). Nó có liên quan không và nếu có thì liên quan thế nào đến chỉ số tackling của cầu thủ?
    (Những câu hỏi cuối, xin thề, xin thề).

Số bài viết
    203

Icon1 Q&A

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ronaldocruxo Bài viết
    Định hỏi từ câu này đầu cơ, nhưng cứ quên suốt :"> Nhắc về training cầu thủ trẻ mới nhớ ra điều này.
    -1)Cho mình hỏi tiếp (nếu không phiền quá :">) là học thêm prefer move (PM) và vị trí mới có ảnh hưởng gì đến TPO hay workload vậy? Mình có thấy bạn nhắc đến ở trên nhưng không hiểu sự liên quan của nó với nhau thế nào.
    -2)Nếu có sự liên quan thì có câu hỏi này ngoài lề một chút, có sự khác nhau nào giữa việc 1 cầu thủ có PM "thích chuyền ngắn" và 1 cầu thủ mình set cho short pass hay không?
    -3)Được biết là bạn đã chơi khá lâu, nên mình muốn ask (không dùng từ hỏi nữa, lặp từ nhiều gây nhàm chán) về kinh nghiệm của bạn để so sánh sự khác nhau tương quan giữa 2 PM "thích lao người chèn (dive in to tackl)" và "không thích lao người chèn" (ưu nhược điểm). Nó có liên quan không và nếu có thì liên quan thế nào đến chỉ số tackling của cầu thủ?
    (Những câu hỏi cuối, xin thề, xin thề).
    1) Ở bản 2009, nếu học thêm PPM và vị trí mới chắc chắn là ảnh hưởng tới workload chứ, PPM là 20% còn vị trí mới có 10% thôi, ronaldocrux có thể xem điều này khi yêu cầu luyện vị trí hoặc PPM mới cho từng cầu thủ. Vấn đề là khi học PPM và Pos thì workload bị giảm, dẫn tới TLO bị giảm và đồng nghĩa với TPO cũng giảm. Tuy nhiên, mình có nhận định sự suy giảm chỉ mang tính chất về đồ họa là chính vì các chỉ số của cầu thủ mình vẫn tăng tốt trong dù TPO không tăng cao như lúc bình thường. Tuy nhiên, nếu các bạn là những người cầu toàn, có thể tăng Str và Aer trong khoảng thời gian này để đẩy TPO lên chạm trần những workload sẽ nặng hơn -> tăng tỷ lệ chấn thương, vậy chúng ta phải so sánh cái được, cái mất, nếu tăng workload mà cầu thủ vẫn không bị chấn thương thì không sao, nhưng nếu thường xuyên bị chấn thương thì chắc chắn là phải giảm xuống rồi.

2) Cái này thì mình trả lời theo logic mà thôi, nếu cầu thủ thích chuyền ngắn, ngay cả khi mình set chuyền bóng là Direct thì cũng có nhiều cú chuyền ngắn tới vị trí gần trong khi các cầu thủ khác sẽ tìm các vị trí xa nhất có thể còn các cầu thủ chúng ta set chuyền bóng là Short thì hầu hết sẽ chuyền ngắn với nhau, ít có những tình huống chuyền thẳng đột phá vượt qua hàng thủ đối phương để tiền đạo chạy vượt lên.

3) Vấn đề này mình cũng thấy không quá quan trọng phải suy nghĩ , "Dive into tackles" và "Does not dive into tackles" mình thường thấy ở hậu vệ là chính, theo hướng dẫn game và vốn tiếng Anh, mình sẽ diễn giải là có xu hướng "xông vào chuồi bóng" và "không xông vào chuồi bóng". Nếu hậu vệ xông vào chuồi bóng sẽ có những pha hụt, tiền đạo đối phương sẽ có cơ hội vựot qua nhưng ưa điểm sẽ cản phá mạnh mẽ, có những quả chuồi bóng cuối (last-ditch tackles) có thể giúp đội. Nếu chọn mình sẽ chọn hậu vệ không xông vào bóng hơn, nhưng nhìn chung 2 chiêu này lợi hay hại thì từ trước tới nay mọi người bàn luận ỏm tỏi nhưng đã ngã ngũ đâu. Cá nhân mình cũng thấy Vidic, Sakho, Fazio, Ramos... cũng đâu cần mấy chiêu "làm cảnh" này đâu, miễn Tkl cao thì chả sợ bố con thằng nào cả. Mình giả thuyết qua PPM instruction để cầu thủ học được 2 chiêu này sẽ giúp cải tiến chất lượng cản phá của hậu vệ mà thôi. "throw himself into tackle" --> "Dive into tackles": hậu vệ có tkl 10 + PPM = tkl 11 ??? Tất nhiên đây là diễn giải cá nhân, có thể nó cũng không thực sự chuẩn xác.

Số bài viết
    23
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    Mình mới được tham khảo 1 lỗi trò chơi của FM nên mình phải thay đổi câu trả lời trước đây một chút, trong 3 năm thì không thể đẩy 1 cầu thủ Mrk=Tkl=10 lên tới 18,19 được NHƯNG ĐÃ CÓ CÁCH đàng hoàng, không phải dùng editor LUYỆN TẬP ĐỂ ĐẨY NHỮNG LỰC NÀY LÊN TỚI KHOẢNG NÀY TRONG GIAI ĐOẠN CẦU THỦ CÒN CÓ THỂ PHÁT TRIỂN. Đó là nhờ vào 1 lỗi rất nặng của các bản FM từ trước tới nay, chắc chắn SI sẽ phải tìm cách thay đổi cho FM10.
    Không thấy gadongta bật mí tiếp nhỉ? Cho ra sân từ năm 15 tuổi + train defend = intensive à? (just kidding)

Số bài viết
    139
    cho hỏi đây có phải trường hợp đặc biệt không.
    lên 4 đ trong 1 mùa.

Văn phòng tứ bảo.......tiểu nhị!!!

Số bài viết
    24
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    Mình mới được tham khảo 1 lỗi trò chơi của FM nên mình phải thay đổi câu trả lời trước đây một chút, trong 3 năm thì không thể đẩy 1 cầu thủ Mrk=Tkl=10 lên tới 18,19 được NHƯNG ĐÃ CÓ CÁCH đàng hoàng, không phải dùng editor LUYỆN TẬP ĐỂ ĐẨY NHỮNG LỰC NÀY LÊN TỚI KHOẢNG NÀY TRONG GIAI ĐOẠN CẦU THỦ CÒN CÓ THỂ PHÁT TRIỂN. Đó là nhờ vào 1 lỗi rất nặng của các bản FM từ trước tới nay, chắc chắn SI sẽ phải tìm cách thay đổi cho FM10.
    Thật hả bạn, lỗi j vậy
    Bật mí chút đi nào

Số bài viết
    18
    Rất cảm ơn. Chẳng mấy ai nhiệt tình như gadongta Mình đang bắt đầu 1 phần save mới toanh với những thứ học đc. Có j bị sao lại vào ăn vạ.
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lazie Bài viết
    Không thấy gadongta bật mí tiếp nhỉ? Cho ra sân từ năm 15 tuổi + train defend = intensive à? (just kidding)
    Có vẻ như nó liên quan đến free attributes mà gadongta đề cập đến ở trên. Ví như Shotting với hậu vệ hoặc tackling với ST, do k ảnh hưởng đến điểm cộng nên nó có thể tăng miên man. K biết có đúng k nhỉ

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới