Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 301

Hybrid View

Số bài viết
    18
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    CChú ý, lúc cầu thủ còn trẻ và còn phát triển thì chưa nên cho luyện vị trí mới vội, hãy chờ cho cầu thủ cứng cáp gần đạt năng lực đỉnh cao rồi hẵng áp dụng mẹo này (sớm thì 25, bắt đầu từ 26 ) để kích các chỉ số lên. Nếu ta làm sớm quá, các cầu thủ có thể tăng những chỉ số không cần thiết.
    Chỗ này mình chưa hiểu rõ lắm. Ý mình lại là thế này.
    Ví dụ nhé, Saivet ban đầu có chỉ số miễn phí là marking. Nếu Saivet đã học DC ở mức accomplished, marking k còn là miễn phí nữa. Do đó, marking sẽ không tăng, vì mức defend training bạn luyện cho tiền đạo thường rất thấp. Vậy là bạn sẽ có nhiều điểm hơn để tăng cho những chỉ số chính chứ?

Nếu bạn không ấn thanks thì tớ thề bạn là người không có trái timReal mùa này thua Barca 12 điểm rồi. Mỗi lần ấn thanks, bạn sẽ góp 200đ vào Transfer Budget cho Real.Thiện nam tín nữ ơi

Số bài viết
    203

Icon9 Chỉ là mẹo!!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ronaldocruxo Bài viết
    Chỗ này mình chưa hiểu rõ lắm. Ý mình lại là thế này.
    Ví dụ nhé, Saivet ban đầu có chỉ số miễn phí là marking. Nếu Saivet đã học DC ở mức accomplished, marking k còn là miễn phí nữa. Do đó, marking sẽ không tăng, vì mức defend training bạn luyện cho tiền đạo thường rất thấp. Vậy là bạn sẽ có nhiều điểm hơn để tăng cho những chỉ số chính chứ?

Không phải đâu, nếu tiền đạo có điểm mrk có sẵn từ đầu và được coi là free không tính vào công thức tính CA. Với 1 ngưỡng CA cố định của tiền đạo, các bạn nếu có dùng editor chăng nữa để đặt mrk=1 hay mrk=20 sẽ không làm ảnh hưởng gì đến các lực khác.

TUy nhiên, khi nếu luyện tiền đạo kiêm hậu vệ, dẫu ta có cho luyện tối thiểu, sẽ có sự phát triển TỰ NHIÊN của vị trí nên điểm tăng về Def sẽ được tính vào trong phần thành phần tỷ lệ CA. Đó là tại sao phải chờ cho cầu thủ trưởng thành có vẻ khó nâng điểm thêm nữa để kích thích các chỉ số lên mà thôi. Nếu thay đổi vị trí sớm trong thời gian còn phát triển, các chỉ số không cần thiết sẽ có thời gian để tăng, ảnh hưởng tới các chỉ số cần thiết phải tăng.

Mình xin khẳng định lại: Đây là MẸO để KÍCH THÍCH chỉ số chứ KHÔNG PHẢI MẸO để huấn luyện.

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới