Share game FM24 (PC)
Trang thứ 13 trong tổng số 14 trang Trang đầuTrang đầu ... 311121314 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 121 tói 130 trong tổng số 132
    Số bài viết
    492

Từ: [Siêu tactic] - Sưu tập danh hiệu đến chán thì thôi :v

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gackiem7391 Bài viết
    mùa 1 chel đứng thứ 8, k đc đá cúp châu âu, hazard với oscar unhappy luôn
    tac của mình chỉ dùng với đội rep thấp thôi, vì đá phản công, lúc cầm bóng thì đá bóng ma 2 thằng hậu vệ với 3 tiền vệ nên kiểm soát tốt
    Phản công trên phần sân đối thủ quá . Trận nào cũng làm 9 trái thế kia thì ghê rồi. Bác up tac em nghiên cứu với.

Số bài viết
    832

http://www.mediafire.com/?oq926q8pdyrolry, shout thì tùy từng đối thủ mà thay đổi, đá với thằng yếu thì bắt chúng nó giữ bóng tốt, còn gặp thằng mạnh thì kéo đội hình xuống, đá bóng dài blah....blah....

Số bài viết
    277

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sonhk Bài viết
    [IMG][/IMG]

Hình đây bác ah. Tư vấn set giùm mình cái hàng phòng ngự này với. Mình dùng xoay vòng trung vệ có thể xài sakho và camara nữa; cánh trái ngoài coentrao còn có sakho hay Maxwell; cánh phải ngoài van der Wiel còn có Jallet.
    Làm sao nhể? Cầu thủ chất lượng, mà điểm cũng cao mà... với điểm TB thế kia thì mình cũng ko vượt qua đc nên chưa bít góp ý thế nào, hay bác thử focus vào luyện tập vị trí phong thủ trước trận còn luyện tập bình thường cho tập team work xem sao...

Ngoài ra mình thấy GK và 2 CB đã đc thay đổi Duty, bạn thử chơi thêm 1 tg rồi xem điểm mạnh điểm yếu của các set này, nếu ko thành công thì đổi lại như mình ban đầu ấy... Haha

Số bài viết
    49

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Mr.X Bài viết

Làm sao nhể? Cầu thủ chất lượng, mà điểm cũng cao mà... với điểm TB thế kia thì mình cũng ko vượt qua đc nên chưa bít góp ý thế nào, hay bác thử focus vào luyện tập vị trí phong thủ trước trận còn luyện tập bình thường cho tập team work xem sao...

Ngoài ra mình thấy GK và 2 CB đã đc thay đổi Duty, bạn thử chơi thêm 1 tg rồi xem điểm mạnh điểm yếu của các set này, nếu ko thành công thì đổi lại như mình ban đầu ấy... Haha
    mới đổi sang như thế kia thấy chắc chắn hơn chút đó bác ah. Ngoài ra set hàng phòng ngự ko chơi sáng tạo, đặc biệt là hai hậu vệ cánh cũng thấy bớt bỏ vị trí dẫn đến bàn thua ngớ ngẩn. Nhưng thi thoảng vẫn bị tiền đạo cùi bắp đối phương vượt qua ghi bàn đẹp mệ ly, bực ko chịu được :lcb:

Số bài viết
    277

mới đổi sang như thế kia thấy chắc chắn hơn chút đó bác ah. Ngoài ra set hàng phòng ngự ko chơi sáng tạo, đặc biệt là hai hậu vệ cánh cũng thấy bớt bỏ vị trí dẫn đến bàn thua ngớ ngẩn. Nhưng thi thoảng vẫn bị tiền đạo cùi bắp đối phương vượt qua ghi bàn đẹp mệ ly, bực ko chịu được :lcb:
    Đúng đúng, ý tưởng của mình là để hàng thủ và thủ môn chỉ tập trung vào phòng ngự với cách set đơn giản mà. Nhưng mà có mấy vấn đề muốn chia sẻ với bác, thứ nhất là chuyện HV cánh bỏ vị trí: đôi khi ko phải do cách set hay do chất lượng cầu thủ mà do OI (chỉ đạo khắc chế đối thủ) mà HV cánh của bạn phải theo kèm cầu thủ tấn công của đối phương, thêm vào đó là ảnh hưởng của TI nữa... Dù sao thì việc đôi lúc bị đối phương ghi bàn đẹp một cách ngỡ ngàng là chuyện ko quá lạ trong bóng đá và đặc biệt trong FM, vì bạn biết đấy gameplay của FM luôn giúp cho các đội yếu hơn có những bàn thắng cực kì ấn tượng để: nếu bạn dẫn dắt đội yếu hơn thì bạn sẽ phấn khích, còn nếu bạn dẫn đội mạnh hơn thì sẽ bớt nhàm chán và có thêm động lực phấn đấu... haha

Số bài viết
    49

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Mr.X Bài viết

Đúng đúng, ý tưởng của mình là để hàng thủ và thủ môn chỉ tập trung vào phòng ngự với cách set đơn giản mà. Nhưng mà có mấy vấn đề muốn chia sẻ với bác, thứ nhất là chuyện HV cánh bỏ vị trí: đôi khi ko phải do cách set hay do chất lượng cầu thủ mà do OI (chỉ đạo khắc chế đối thủ) mà HV cánh của bạn phải theo kèm cầu thủ tấn công của đối phương, thêm vào đó là ảnh hưởng của TI nữa... Dù sao thì việc đôi lúc bị đối phương ghi bàn đẹp một cách ngỡ ngàng là chuyện ko quá lạ trong bóng đá và đặc biệt trong FM, vì bạn biết đấy gameplay của FM luôn giúp cho các đội yếu hơn có những bàn thắng cực kì ấn tượng để: nếu bạn dẫn dắt đội yếu hơn thì bạn sẽ phấn khích, còn nếu bạn dẫn đội mạnh hơn thì sẽ bớt nhàm chán và có thêm động lực phấn đấu... haha
    hjx quan trọng là số lần bị dính bàn thua trên trời rơi xuống có vẻ hơi nhiều nên mới bực mình bác ah! Mà sang mùa 2 thấy đá trong nước toàn cầm bóng >60% mà ko ghi được bàn nào. Hầu hết các bàn thắng toàn từ tình huống cố định, đang ức chế quá chả biết giải quyết thế nào nữa

Số bài viết
    2,079

hjx quan trọng là số lần bị dính bàn thua trên trời rơi xuống có vẻ hơi nhiều nên mới bực mình bác ah! Mà sang mùa 2 thấy đá trong nước toàn cầm bóng >60% mà ko ghi được bàn nào. Hầu hết các bàn thắng toàn từ tình huống cố định, đang ức chế quá chả biết giải quyết thế nào nữa
    do la luc tac bi bat bai roi nen doi tac di hoi xua minh dung tac nay cung toan the

Số bài viết
    49

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vangtoiga Bài viết
    do la luc tac bi bat bai roi nen doi tac di hoi xua minh dung tac nay cung toan the
    mới được 1 mùa mà bác, fm13 bắt bài nhanh thế cơ á :cha1:
    mà bác có tac nào xài ngon cho 13.3.3 share e vài cái đá đi :todan:

Số bài viết
    492

mới được 1 mùa mà bác, fm13 bắt bài nhanh thế cơ á :cha1:
    mà bác có tac nào xài ngon cho 13.3.3 share e vài cái đá đi :todan:
    Bị bắt bài sau 1 mùa là còn may đó. Tac này mình test nửa mùa là rơi vào tình trạng cầm bóng nhiều, nhưng toàn sút xa với thua đau rồi. Mình nghĩ nên build phù hợp theo từng cầu thủ và tùy chỉnh từng trận may ra mới ngon được

Số bài viết
    250

2020-2021 vẫn vô địch đều, bay é đang tụt lại phía sau đọt mun thì ko bik đứng thứ mấy có a sác kơ thì đang bám đuổi thôi....chưa thấy bắt bài, hay có lẽ random toàn siêu nhân

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới