Những ngày qua là những ngày Quinn tui bỏ bê công việc ở Southampton cùng bồ nhí du hí .Từ 1/5 đến 1/6 luôn là khoảng thời gian nhanh nhất của bất kì ai chơi game FM (on holiday), nhưng sau đó đúng 1 tháng luôn là khoảng thời gian dài nhất trong game mà Quinn tui trải qua vì khối lượng công việc cực khủng.

1/ Tống cựu ... chưa nghênh tân
1/ Staff
Staff hết hợp đồng .
Dĩ nhiên đây chả phải là tin buồn chút nào mà lại còn là tin vui nữa, tiện tay Quinn tui chém nốt vài tên còn 1 năm hợp đồng. Thế là nguyên dàn Staff còn đúng .... 3 người.
Hahaha sảng khoái nhưng sau đó Quinn tui phải huhuhu khi giờ đã là mùa 3 tìm Staff thì ko phải là khó nhưng staff ngon thì nó éo chịu về.:daudau:
Cũng may là các chỉ số của staff đều rõ mồn một nên Quinn tui ko khó khăn để tìm được nhũng người đồng hành trong suốt chặng đường sắp tới.
AssM = Ventura
Coach = Bohme, Venturati, Murtoch, Driessen, Win Teunissen, Di Palma,....
Phần lớn đều được kí hợp đồng khi đang .... thất nghiệp. Quinn tui mau chóng bookmark lại, đợi ngày lành tháng tốt hốt mấy bô lão này về.

2/ Các công thần
Đây là việc làm khiến Quinn tui trằn trọc nhất, vì ai cũng có công trong việc đưa Southampton lên hạng nhưng quả thật, nếu bê nguyên đội hình hiện tại lên đá ngoại hạng có mà .... ăn cám, nên Quinn tui buộc phải dùng tinh thần phát xít, bán hêt các công thần trong đó có cả King Brandy, Prado, Owen,....
Như đã từng làm ở giai đoạn tiền mùa 2, mùa 3 này Quinn tui cũng lọc ra được một vài đối tượng có thể sẽ ko được kí mới hợp đồng với CLB sở tại và đó đều là các tên tuổi hứa hẹn : Zhirkov, Milito em, Abidal, Biglia, Wright Philips, ....

Lý do chưa nghênh tân chắc ai cũng biết, ngày 24/6 thường niên thì Quinn tui mới được cấp tiền ... đi cua gái nên ....

2/ Con đường ... đế vương :
Nếu như ngày xưa Brian Clough cùng với Notts Forest viết nên câu chuyện thần kì thì nay Quinn tui cũng muốn viết thêm một câu chuyện để ... sánh ngang với huyền thoại của bóng đá Anh.
Nhưng thôi, sánh ngang với King Otto đưa Kaisersautern lên ngôi vô địch Bundesliga ngay sau khi mới lên hạng là đã mừng rồi
Nhưng làm gì để thành công đây ? Xin thưa : " Xây nhà từ ... nóc"
Với việc làm bóng đá lâu dài, dĩ nhiên người ta sẽ bảo : " vớ vẫn" nhưng nay, với mục tiêu ngắn : trụ hạng , thì buộc Quinn tui phải xây Southampton từ ...nóc
Những ngày qua, Quinn tui thường xuyên tới lui các trung tâm môi giới cầu thủ cực kì có tiếng trong nước (FM-VN) và ngoài nước (FM-BASE). Dĩ nhiên, nguyên do tui đến đây hiển nhiên là vì ... gái đẹp .
Nói chơi thế thui chứ nghĩ sẽ đưa ai về St Mary quả là ... nát đầu :daudau:
Lật đật kết hợp FM-VN, FM-BASE bằng việc gắn từ khóa site: phía trước tên 2 trung tâm này và sau đó là "good cheap CM", "target man giá rẻ" ,...Biết bao nhiêu cái tên được Quinn tui đưa vào tầm ngắm, rồi biết bao nhiêu cái tên được các chị em xinh đẹp tư vấn nhưng rốt cuộc tui lại chọn những cái tên
rất ..... "Sam Allaydyce"

to be continued ................