Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 70

Threaded View

Số bài viết
    36
    [QUOTE=nhocrai;300749] vớ vẩn cái training cho Exel 2003 lại thông mình hơn,có hẳn list nhập đến mấy chục thằng
    Hjx Exel 2010 của mình bị lỗi VBA macro đành phải dùng bản training cho Exel 2003-thế mà lại thành hay
    Đề nghị các cao thủ Exel chế thêm cho bản Training Exel 2007 không thua thiệt 2003 nhé!

Của bạn đây.
    http://www.mediafire.com/?bh95avmdnnll4v4

Hướng dẫn export dữ liệu/chỉ số cầu thủ:

1. Xài FMRTE rồi mở tab cầu thủ lên phía bên tay phải có cái Import/Export thì chọn Export (ko phải cái Export to CSV nhé) để lấy data của cầu thủ, lưu ở 1 chỗ bất kỳ.
    2. Mở file data cầu thủ dạng .pxml bằng excel. Excel nó có báo ko support thì kệ nó cứ mở ở dạng "As an XML table".
    3. Chọn nguyên dòng data (chỉ có 1 dòng duy nhất) bằng cách bấm vào Row number (bên trái ngoài cùng ấy). Sau đó mở Sheet "DATA" trong file down về đưa Current Cell về ô ngoài cùng (ở cột A) -> Paste.

Khuyết điểm:
    1. Không highlight mấy cái chỉ số cần thiết cho từng vị trí như file nguyên bản được vì mình xài function với các ô chỉ số rồi, tính mò lại mà thấy cũng không cần thiết lắm -> lười :a16:
    2. Cũng vì lười nên lúc làm để test chọn tới dòng số 89 trong sheet DATA thôi (tức là add đc thêm khoảng ~85 thằng nữa vào. Làm biếng chỉnh lại với lại như vậy cũng dư xài rồi. Bạn nào rảnh thì tự chỉnh thêm nhé.
    3. Sheet chính có protect 1 số thứ. Bác nào thích chọc ngoáy thì cứ unprotect nhé. Mình đã remove pass cái file gốc rồi.

Chú ý:
    - Đừng xoá 2 dòng đầu tiên trong sheet "Data" vì thiếu chỗ add thêm cầu thủ nhé
    - Cái Data có sẵn là cái data của cầu thủ trong game của mình, mí bạn down về đừng có lấy nguyên xi cái đó mà chạy nhé -> xai lệch chỉ số so với ban đầu

Hình ảnh:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi leviethung2612 : 31-07-2011 vào lúc 07:10 PM Lý do: Sửa lựa chọn khi mở = Excel

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới