Share game FM24 (PC)

Trang thứ 2 trong tổng số 9 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 83
    Số bài viết
    110
    Trích dẫn Zant viết: Cheat ah? 116@@
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của misanthropians Bài viết
    bác này chơi kiểu gì mà mua bán dữ vậy!?? không thể tin là có thể mua tới hơn 100m ở 1 clb "nhỏ" như vậy!?
    116 triệu thì đã ăn thua gì. Để giải thích cho các đ/c hiểu, ko lại cứ bảo cheat chiếc:

Mới new game bản FM11.3. Sau khi lên hạng, Board cho 31 triệu Euro chuyển nhượng:

Bán và cho mượn cầu thủ được 32.5 triệu (thường chỉ chấp nhận tiền tươi thóc thật, ko chơi trả chậm trừ những chú quá lởm mời mãi mới có người mua) , tuy nhiên do Board chỉ cho dùng có 20%-35% số tiền đó để mua cầu thủ nên coi như quỹ chuyển nhượng chỉ được thêm khoảng 9-10 triệu; Như vậy tổng cộng có khoảng 31+9=40 euro triệu tiền mặt để mua cầu thủ:

Mùa này mua cầu thủ hết 140 triệu, hoàn toàn theo hình thức mua trả góp trong 48 tháng (4 năm), do đó thực tế chỉ chi hết có 140/4 = 35 triệu tiền mặt. Như vậy trong ngân sách chuyển nhượng còn dư khoảng 40-35=5 triệu tiền mặt (tuy nhiên quỹ lương thì đã vượt xa mức cho phép nên chẳng đàm phán hợp đồng được với chú nào nữa mà mua thêm). Đội hình mùa giải mới như sau (vẫn đảm bảo màu cờ sắc áo, ưu tiên sử dụng cầu thủ trong nước với 5 chú người Anh trong đội hình xuất phát):

Số bài viết
    18
    Tuyệt vời đó! Bác rất giỏi kinh doanh và kinh nghiệm này rất đáng học hỏi

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của misanthropians Bài viết
    Tuyệt vời đó! Bác rất giỏi kinh doanh và kinh nghiệm này rất đáng học hỏi
    ko đâu bạn ơi vụ mua trả sau này mình khuyên là ko nên học hỏi chút nào vì thứ nhất nó làm CLB của bạn mạnh lên quá nhanh --> chán nhanh thứ nữa là nó làm cho CLB của bạn lâm vào cảnh nợ nần chồng chất

Số bài viết
    1,783
    nếu nhiều ng coi FMRTE làm game mất hay thì mua bán 48 tháng càng bị ghét hơn nữa.
    Có lẽ nói vậy thôi. Đơn giản lạm dụng mua bán 48 tháng để mua bán nợ nần chồng chất như thế là "phản bóng đá" . Ai áp dụng cũng chả sao , có điều sportsmanship của họ bằng 4-5 gì đó ... ngang ngửa với Balotelli.
    Mà sao Notthingham Forest cứ có topic nào là y như rằng mua bán 48 tháng ý nhỉ

Số bài viết
    101
    mình thì mình ko tin Neymar với Ganso về một đội mới lên hạng . Thế thôi. Mình cầm Arsenal mua còn khó vl . Nó toàn về MC, Chelsea . Đó là quan điểm của mình vì mình cũng từng cầm đội yếu mua cầu thủ toàn nhận dc cái lắc đầu ko thèm đàm phán hợp đồng .

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Dịch ra thì Natural Fitness là nền tảng thể lực còn Determination có thể gọi là sự quyết đoán tự suy ra xem khả năng phát triển của nó đến đâu

Số bài viết
    110
    Nhiều đ/c thắc mắc quá, để trả lời lần lượt từng ý vậy:
    1. Trả chậm 4 năm

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    nếu nhiều ng coi FMRTE làm game mất hay thì mua bán 48 tháng càng bị ghét hơn nữa.
    - Tôi chưa bao giờ dùng FMRTE, GS,... hay bất kể phần mềm nào ngoài FM để hỗ trợ game, nhưng tôi ko phản đối hay coi thường người nào dùng cả.
    - khi mua bán cầu thủ, việc trả chậm 48 tháng và 1 số điều khoản ăn theo hợp đồng khác như: thêm xxx $ sau yyy lần xuất hiện, zzz bàn thắng, ttt danh hiệu,... là hoàn toàn có trong thực tế (tất nhiên ko phải clb nào cũng dễ dàng chấp nhận như trong FM, game mà).
    - FM cho phép người chơi mua bán trả chậm, tôi thực hiện theo thì có gì sai ko mà bảo ghét hay ko ghét. 1 clb mới lên hạng như NF mà đòi chơi sòng phẳng mua bán như tiền tươi như 1 đại gia MC à?

2. Vấn đề tài chính

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    Đơn giản lạm dụng mua bán 48 tháng để mua bán nợ nần chồng chất như thế là "phản bóng đá" . Ai áp dụng cũng chả sao , có điều sportsmanship của họ bằng 4-5 gì đó ... ngang ngửa với Balotelli.
    Mà sao Notthingham Forest cứ có topic nào là y như rằng mua bán 48 tháng ý nhỉ
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    ko đâu bạn ơi vụ mua trả sau này mình khuyên là ko nên học hỏi chút nào vì thứ nhất nó làm CLB của bạn mạnh lên quá nhanh --> chán nhanh thứ nữa là nó làm cho CLB của bạn lâm vào cảnh nợ nần chồng chất
    - Nếu vung tay mua bán quá trời mà ko đem lại thành công gì thì vỡ nợ là điều chắc chắn.
    - Tôi mua sắm nhiều để ngay từ mùa đầu tiên lên hạng đã có 1 đội hình trẻ và đủ sức lọt vào top 4 đi dự CL, các mùa sau chỉ bổ sung một vài vị trí cho chất lượng hơn, đồng thời bán những người ko quá cần thiết mà đang được giá.
    - Lấy ví dụ game tôi chơi ở bản FM11.2 đến năm 2013 (bản 11.3 mới bắt đầu lên hạng, chưa có thành tích gì):
    + Mùa 1: lên hạng (công lớn của Trợ lý HLV)
    + Mùa 2: hạng 3 PL + cup FA
    + Mùa 3: Vô địch PL + cup FA + Cup Europa (C1 bị loại từ vòng đấu bảng - xếp T3)

Với những danh hiệu trên, tiền về khá nhiều (vé, bản quyền truyền hình, thưởng danh hiệu,...). Sang mùa T4, còn 72 triệu euro tiền mặt trong ngân quỹ mà ko biết dùng làm gì vì đội hình khá ổn rồi (hỏi mua Rooney giá 100m clb nó đồng ý bán rồi nhưng thằng ku ko chịu sang):

Đây là phần doanh thu:

3. Bạn ko làm được ko có nghĩa là người khác ko làm được (tất nhiên là ko cheat). ok??? Nếu cần tôi sẽ up file save game lên cho mà check.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Mr Boom Bài viết
    mình thì mình ko tin Neymar với Ganso về một đội mới lên hạng . Thế thôi. Mình cầm Arsenal mua còn khó vl . Nó toàn về MC, Chelsea . Đó là quan điểm của mình vì mình cũng từng cầm đội yếu mua cầu thủ toàn nhận dc cái lắc đầu ko thèm đàm phán hợp đồng .

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Duhless : 31-03-2011 vào lúc 03:52 PM

Số bài viết
    2,202
    Về phần mình mình không thích kiểu chơi mua bán như thế này Dù ngoài đời cũng có chuyện trả 1 số tiền xxx nào đó zzz năm. Nhưng cũng có nhiều thứ phi thực tế 1 chút như kiểu đặt cọc 1 M cho hợp đồng và trong vòng 4 năm thì trả dần dần 32 M còn lại (VD Neymar của bạn thôi). Tuy nhiên dù gì FM cũng chỉ là game và cái gì cũng có thể xảy ra

Âu cũng là do phong cách chơi của từng người cũng là 1 chút kinh nghiệm cho nhưng ai muốn vô địch nhanh. Thật sự mình cũng không đủ kiên nhẫn và thời gian mà ngồi đàm phán hơn 3x bản hợp đồng đâu . Đó là điều mình khâm phục ở bác

...Legend...

Số bài viết
    832
    công nhận duhless mua bán giỏi ; nhưng nói thật mua bán thế cũng được coi là 1 hình thức bug game , mà đã bug game thì đừng mang lên đây khoe ok?
    còn bạn bảo 1 đội mới lên hạng không làm thế thì $@&$@# á , xin lỗi như thế mới phản ánh đúng thực chất clb đó. 11.3 tớ đã cầm burndley và đứng thứ 6 ngay năm đầu lên hạng ; không hề mua nợ như bạn đâu. Mua cả neymar với ganso về thì quá bằng man xì tin rồi

Số bài viết
    919
    1 clb mới lên hạng như NF mà đòi chơi sòng phẳng mua bán như tiền tươi như 1 đại gia MC à?
    Thế thì chơi miẹ nó MC đi chơi Nottingham làm j` để rồi lại chơi trò rẻ tiền 48 months
    Chơi Nottingham cũng như clb yếu khác cốt ở cái thú cân đong đo đếm.
    Fan của Nottingham mà biết đồng chí chơi kiểu này chắc lập hội những người phản đối Football Manager trên FB lắm

Tôi chơi Derby vật lộn lên được hạng EPL board cho 14M mà còn ko dám xài hết để còn để dành chuyển sang quỹ lương

Số bài viết
    1,180
    Mua bán thế kia thì khác gì cầm đội hợp chủng quốc, làm gì có chú nào NF nữa đâu
    Không hứng thú với cách chơi kiểu này :daudau:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới