Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 28 trong tổng số 28
    Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của btnghia252 Bài viết
    Thường bạn nên set 1 Tac chính có - 2 options ( có những thay đổi trong đội hình nhưng giữ nguyên vị trí - như kiêu home,away )
    1-2 Tac phụ để chuyên đã với những đội khó như kiểu : Chelsea

ngoài ra mình cũng suggest nên chú ý những lời khuyên từ Ass manager về đội hình - rất hữu hiệu lại làm mình lên điểm :"> )
    mấy cái gợi ý ngại ghi ra để dịch lắm
    còn cái gợi ý kèm thằng nào thằng nào ở đội bạn thì chọn ask assistant cho nhanh
    tình hình là cứ gặp những đội như man hay arsenal là đá rất húng...còn gặp mấy đội như everton hay sunderland thì có cả thua

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    mấy cái gợi ý ngại ghi ra để dịch lắm
    còn cái gợi ý kèm thằng nào thằng nào ở đội bạn thì chọn ask assistant cho nhanh
    tình hình là cứ gặp những đội như man hay arsenal là đá rất húng...còn gặp mấy đội như everton hay sunderland thì có cả thua
    Everton là đội bựa nhất PL (trong Fm thôi nhá ). Lúc nó thích thì nó thịt cả đại gia như thường, nhất là sân nhà, tương tự là Udinese ở Serie A. Gặp mấy đội kiểu này khó chịu không kém gì gặp đại gia ấy chứ.
    Mình đá không mấy khi thay chiến thuật vì như thế rất lằng nhằng trong việc xây dựng đội hình. Theo mình chỉ cần và nên dùng một chiến thuật duy nhất. Tất nhiên là một chiến thuật nhưng phải biến đổi cho phù hợp với từng tình huống, như vậy thì sẽ không sợ bị bắt bài.

Số bài viết
    2,107
    Mình đá Man mà gặp Chelsea,thử hết mọi tac thấy 4-5-1 mới kiểm soát được bóng nhưng vẫn chưa thắng được 2-0 đến 4-0 như một số bro,hơi nản

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    320
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Mình đá Man mà gặp Chelsea,thử hết mọi tac thấy 4-5-1 mới kiểm soát được bóng nhưng vẫn chưa thắng được 2-0 đến 4-0 như một số bro,hơi nản
    Thử cho lắm vào đội hình đã kịp thích nghi đâu mà biểu.Test tac it nhất cũng phải 2 tháng trong game nhá

Số bài viết
    443
    fm10 tạo tac dễ hơn rồi

tạo tac rồi cho tụi nó đá , hồi là wen tac

tui thấy fm10 tập trung vào touchline hơn

cảm giác như 1 hlv thực thụ

Cristiano Ronaldo

Số bài viết
    1,180
    Mình làm 3 cái tactics : Cố thủ, Bình thường và Tấn công. Tuỳ từng trận và tuỳ từng thời điểm của trận đấu mà áp dụng . Thường thì mình chơi luân phiên cầu thủ, xài 2 tactics khác nhau cho mỗi đội hình xuất phát (Tránh bị bắt bài rất hiệu quả, đặc biệt khi bạn sống ở Serie A ). Tất nhiên các tactics phair phù hợp với lực lượng mà bạn có roài.

Số bài viết
    153
    Mình thì chỉ xài 1 tac duy nhất thôi. Thỉnh thoảng đá với đội mạnh thì trợ lí yêu cầu set lại tac mới. FM 10 quan trọng nhất là ở Touchline nên ko sao. Chủ yếu là duy trì một tac mãi nên nó bắt bài đc mình hay ko thôi

Nhớ cảm ơn đó. Ko là chém

Số bài viết
    1
    chính xác là nên dùng 1 tac đến 2 là cùng và thay đổi khi chọn đá tấn công hoặc phòng ngự phản công.Dùn nhiều tac sẽ bị loạn đội hình hjhj

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới