Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8

Chủ đề: Xẽ nách, chọt khe

Số bài viết
    304

Xẽ nách, chọt khe

mình có 1 thắc mắc mà chắc ai chơi FM cũng để ý đó là vấn đề "Xẽ nách, chọt khe". Ko biết do Tac hay do game mà hầu hết các đường chọt khe của mình, xác xuất thành bàn chỉ khoảng 30%(trong khi tỉ lệ này của máy tới 60, 70%) cặp tiền đạo mình xài là Forlan va Kun, đây là 2 trong số những tiền đạo bén nhất FM dzậy mà sao vẫn cứ sút vào tay thủ môn or đá ra ngoài. Nhất là anh Forlan, ghi bàn = sút xa còn nhiều hơn đối mặt. Cũng may bản 10.2 có thêm nhìu cú lob bóng trong khi 10.1 thì ko có, những cú lob bóng này làm tăng thêm cơ hội ghi bàn nhưng vẫn rất kém... Trong khi máy xài toàn tiền đạo cùi mía, cầu thủ kiến thiết cũng cùi mà khả năng ăn bàn của nó tới 60 70% mới đau. Mình là tín đồ của Tac 4-4-2 kinh điển với 2 tiền vệ dâng biên, Forlan mình set Poacher còn Kun thì Complete Forward, 2 tiền vệ trung tâm 1 Ball Winning Defend, 1 Deep Lying Support, 2 trung vệ 1 dập 1 thòng. Nếu do lỗi game thì đành pó tay đợi đến FM2011 nhưng nếu do Tactic thì mọi người cố vấn cho mình với

Số bài viết
    2,107
    Thế vấn đề của bạn là đối mặt dứt điểm ko vào chứ ko fải xẻ nách với chọc khe gì cả
    Tưởng bạn hỏi đội bạn ít khi chọc khe được thì liên quan đến Tac chứ dứt điểm ko vào thì ko có tac nào ở đây cả

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    78
    Cái này một phần cũng là do phong độ đấy bạn à. Nếu tớ không nhầm tớ thấy cứ khoảng tháng 11~12 các cầu thủ đá bắt đầu có dấu hiệu chùng, tiền đạo đá không thức sự sắc. Tac cũng ảnh hưởng nhưng chỉ khoảng 70% còn lại là do phong độ của cầu thủ và đặc biệt là tinh thần của đối thủ, đá giải anh tớ cũng ngán những đối thủ mạnh như arse, man hay liver nhưng thường những trận đó còn dễ tính hơn khi gặp những đối thủ nhỏ như wigan, sun hay aston.... Vì vậy lời khuyên ở đây là cậu nên chủ ý cả đến cách dùng người nữa

Số bài viết
    726
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của pmd911 Bài viết
    Cái này một phần cũng là do phong độ đấy bạn à. Nếu tớ không nhầm tớ thấy cứ khoảng tháng 11~12 các cầu thủ đá bắt đầu có dấu hiệu chùng, tiền đạo đá không thức sự sắc. Tac cũng ảnh hưởng nhưng chỉ khoảng 70% còn lại là do phong độ của cầu thủ và đặc biệt là tinh thần của đối thủ, đá giải anh tớ cũng ngán những đối thủ mạnh như arse, man hay liver nhưng thường những trận đó còn dễ tính hơn khi gặp những đối thủ nhỏ như wigan, sun hay aston.... Vì vậy lời khuyên ở đây là cậu nên chủ ý cả đến cách dùng người nữa
    quả thật là mình cầm ManC đá 6 trận thắng liên tiếp nhưng đến tháng 11 thì đá xuống chân hẳn , kết quả là 5 trận liên tiếp ko thắng, trong đó có trận thua 2-3 trước Liv, hòa 1-1 với Aston vả đặc biệt 2-2 với Wolvehamtonp

Số bài viết
    27

Icon7

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của leodang Bài viết
    mình có 1 thắc mắc mà chắc ai chơi FM cũng để ý đó là vấn đề "Xẽ nách, chọt khe". Ko biết do Tac hay do game mà hầu hết các đường chọt khe của mình, xác xuất thành bàn chỉ khoảng 30%(trong khi tỉ lệ này của máy tới 60, 70%) cặp tiền đạo mình xài là Forlan va Kun, đây là 2 trong số những tiền đạo bén nhất FM dzậy mà sao vẫn cứ sút vào tay thủ môn or đá ra ngoài. Nhất là anh Forlan, ghi bàn = sút xa còn nhiều hơn đối mặt. Cũng may bản 10.2 có thêm nhìu cú lob bóng trong khi 10.1 thì ko có, những cú lob bóng này làm tăng thêm cơ hội ghi bàn nhưng vẫn rất kém... Trong khi máy xài toàn tiền đạo cùi mía, cầu thủ kiến thiết cũng cùi mà khả năng ăn bàn của nó tới 60 70% mới đau. Mình là tín đồ của Tac 4-4-2 kinh điển với 2 tiền vệ dâng biên, Forlan mình set Poacher còn Kun thì Complete Forward, 2 tiền vệ trung tâm 1 Ball Winning Defend, 1 Deep Lying Support, 2 trung vệ 1 dập 1 thòng. Nếu do lỗi game thì đành pó tay đợi đến FM2011 nhưng nếu do Tactic thì mọi người cố vấn cho mình với
    tatics xài nhiều quá bị bắt bài , đối thủ của bạn set goalkeeper attack thì nó sẵn sàng lao ra để khép góc ngay . Hoặc bạn bố trí lệch cặp tiền đạo 1 poacher 1 deeplying để nới khoảng cách "chực" của tụi nó đến khung thành đối phương, như vậy thủ môn đối phương có lao ra cũng ko kịp

Số bài viết
    4,029
    ờ ờ, mình cám thấy điều đó từ lâu rồi, mình cầm đội nào cũng thế, đến mùa đông là lài có 1-2 tháng đội đá chán hẳn, thậm chí kéo dài 3 tháng, dù vẫn có thể thắng nhưng lối đá chẳng biến hóa, các tiền đạo sút rất chán
    đánh phải chấp nhận vậy

Số bài viết
    304
    Sau 1 tg ngâm cứu tìm tọi, mình đã có 1 số thay đổi trong đội hình như sau: Kun ko đá Forward nữa mà lùi về đá Trequartista, như dzậy sẽ phát huy hết khả năng dẫn bóng cũng như kiến tạo của Kun, đống thời cho Forlan đá ngay trên Kun nhằm tập trung cho 1 nv duy nhất là ghi bàn (thường nếu đá 2 tiền đạo thì Forlan có xu hướng lệch biên, điều này đồng nghĩa với khi xộc bóng vào trung lô góc sút sẽ bị giảm đáng kể). Sở dĩ mình hay bị chọt khe là khoảng cách giữa MC và DC wa' xa, tạo khoản trống cho các cầu thủ kiến tạo đội bạn, để khắc phục điều này mình kéo 2 MC xuống đá DMC 1 Deep và 1 DM cho chơi áp sát và chùi bóng rắn. Hàng phòng ngự cho chơi thấp, với đội hình này mình đã thắng Barca 3-0 ngay tại Nou Camp

Lần sửa bài viết gần nhất bởi leodang : 27-01-2010 vào lúc 09:49 PM

Số bài viết
    40
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của leodang Bài viết
    Sau 1 tg ngâm cứu tìm tọi, mình đã có 1 số thay đổi trong đội hình như sau: Kun ko đá Forward nữa mà lùi về đá Trequartista, như dzậy sẽ phát huy hết khả năng dẫn bóng cũng như kiến tạo của Kun, đống thời cho Forlan đá ngay trên Kun nhằm tập trung cho 1 nv duy nhất là ghi bàn (thường nếu đá 2 tiền đạo thì Forlan có xu hướng lệch biên, điều này đồng nghĩa với khi xộc bóng vào trung lô góc sút sẽ bị giảm đáng kể). Sở dĩ mình hay bị chọt khe là khoảng cách giữa MC và DC wa' xa, tạo khoản trống cho các cầu thủ kiến tạo đội bạn, để khắc phục điều này mình kéo 2 MC xuống đá DMC 1 Deep và 1 DM cho chơi áp sát và chùi bóng rắn. Hàng phòng ngự cho chơi thấp, với đội hình này mình đã thắng Barca 3-0 ngay tại Nou Camp
    Bạn nói vậy thì mình đã hiểu ý, bạn muốn ngăn bị chọc khe, xẻ nách.
    Còn việc thay đổi bạn vừa làm, nó là cả một thay đổi lớn đấy.
    Bạn rút kun từ Complete FW về hàng AM đá Trequa đã làm những đợt tấn công của bạn ( theo mình đoán), do 2 MC đã lùi về hàng DM nên bóng khi tổ chức tấn công sẽ có 2 lựa chọn : ra biên hoặc tìm đến Kun ( vì là trequa nên Kun có khả năng di chuyển không bóng tốt, chon vị trí tốt, giữ bóng và sáng tạo). Những pha ghi bàn của đội bạn chắc là Kun kiến tạo cho Forlan hoặc ngược lại mọi người kiến tạo cho Kun.Giữ nguyên đội hình thì Forlan và Kun ghi bàn nhiều nhất đội, 1 mùa 2 tiền vệ cánh <10 bàn, Kun kiến tạo >11 bàn..
    Đoán có đúng không

Ta là Một, là Riêng, là Duy Nhất !
    Mãi mãi 1 tình yêu AC Milan

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới