Share game FM24 (PC)

Trang thứ 7 trong tổng số 9 trang Trang đầuTrang đầu ... 56789 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 61 tói 70 trong tổng số 82
    Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của duyslayer Bài viết
    Bán trả góp đi bạn, tiếc làm gì, có lời thì
    Cho hỏi balance bạn dvuminh và cana hiện tại là bao nhiêu nhở, còn gt clb thì bao nhiêu
    Balance đội mình giờ hơn 800M USD, gt clb chỉ gần 200M thôi do đội hình hiện tại 1/3 là hàng free
    Mình nổi tiếng với chính sách thắt lưng buộc bụng, quỹ lương clb chưa bao giờ vượt quá 500k/w
    Hehe, bạn phải nói tính tới thời điểm nào chứ??
    Tớ đang chơi Sevilla ở tháng 5/2014, balance hiên tại là 476,2M €,budget chuyển nhượng vẫn còn 365M € vì đầu mùa nó cấp cho 150M nhưng mình chỉ xuất siêu chứ ko mua hàng khủng vì đội hình đã ổn định, đủ khủng long rồi. Đã đoạt Liga, còn chơi trận CK Cup nhà vua và bán kết lượt về CL, chờ đến cuối mùa thì mới xác định rõ balance vì nhận tiền bản quyền TH, giải thưởng cúp kiếc này nọ .
    Ngoài ra còn 1 số khoản nợ 'tồn đọng' nhưng chắc chắn là đến tháng 7 này tớ sẽ có 88M€ tiền chuyển nhượng vì bán được 2 bé ở đội hình C nhưng có quốc tịch Argentina mà tớ làm HLV trưởng :rotfl:. Ngoài ra, cũng sắp nhận được thêm 44M tiền bán chú Wijnandum cho Barca (tớ poste hình ở trang đầu) vì sắp chơi được 10 trận ở Liga ( Bọn Barca này đểu quá, nó biết bị hớ nên đầu mùa nó giam 2 thằng của em ở ghế dự bị, mong ngóng mãi mới có 1 chú chơi đủ 10 trận League , đã nhận 44M tháng trước, còn chú này đang chơi được vài trận thôi). Chưa kể đến 2 chú bán cho Barca này chỉ cần được gọi trở lại ĐTQG Hà Lan thì thu thêm 100M nữa, còn vài chú cũng bán kiểu này, đang ngồi chờ bọn chúng được gọi trở lại đội tuyển, dù chỉ 1 trận là thu thêm mỗi chú 44M, chẳng sớm thì muộn bọn này cũng được gọi trở lại thôi vì ĐTQG của bọn nó, những trụ cột lên lão làng rồi, tớ cũng sẽ thiết kế lịch giao hữu mùa hè này để tăng thêm xác suất được gọi của bọn nó.
    Quỹ lương thì chú cao nhất là 105K €/w (chỉ có 1 chú, và 1 chú 90K/w còn lại tầm 50,60K ), thấp nhất là 60€ ( chắc nó tính cả đội trẻ ) trung bình 21,5K/w, total là 1,19M (cái này nằm ở cột bên phải của cột lương maximum , e ko biết nó là cái gì ) .
    còn gt clb mà bạn hỏi tớ ko hiểu nó là cái gì ?

Số bài viết
    365
    Bán trả góp đi bạn, tiếc làm gì, có lời thì
    Cho hỏi balance bạn dvuminh và cana hiện tại là bao nhiêu nhở, còn gt clb thì bao nhiêu
    Balance đội mình giờ hơn 800M USD, gt clb chỉ gần 200M thôi do đội hình hiện tại 1/3 là hàng free
    Mình nổi tiếng với chính sách thắt lưng buộc bụng, quỹ lương clb chưa bao giờ vượt quá 500k/w
    Balance hiện tại là 1,06B EUR.

Giá trị CLB là 1,7B EUR.

Tổng quỹ lương CLB cho xài là 6,25M EUR/tuần, hiện đang sử dụng 1,85M EUR/tuần.

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của canabiste Bài viết
    Hehe, bạn phải nói tính tới thời điểm nào chứ??
    Tớ đang chơi Sevilla ở tháng 5/2014, balance hiên tại là 476,2M €,budget chuyển nhượng vẫn còn 365M € vì đầu mùa nó cấp cho 150M nhưng mình chỉ xuất siêu chứ ko mua hàng khủng vì đội hình đã ổn định, đủ khủng long rồi. Đã đoạt Liga, còn chơi trận CK Cup nhà vua và bán kết lượt về CL, chờ đến cuối mùa thì mới xác định rõ balance vì nhận tiền bản quyền TH, giải thưởng cúp kiếc này nọ .
    Ngoài ra còn 1 số khoản nợ 'tồn đọng' nhưng chắc chắn là đến tháng 7 này tớ sẽ có 88M€ tiền chuyển nhượng vì bán được 2 bé ở đội hình C nhưng có quốc tịch Argentina mà tớ làm HLV trưởng :rotfl:. Ngoài ra, cũng sắp nhận được thêm 44M tiền bán chú Wijnandum cho Barca (tớ poste hình ở trang đầu) vì sắp chơi được 10 trận ở Liga ( Bọn Barca này đểu quá, nó biết bị hớ nên đầu mùa nó giam 2 thằng của em ở ghế dự bị, mong ngóng mãi mới có 1 chú chơi đủ 10 trận League , đã nhận 44M tháng trước, còn chú này đang chơi được vài trận thôi). Chưa kể đến 2 chú bán cho Barca này chỉ cần được gọi trở lại ĐTQG Hà Lan thì thu thêm 100M nữa, còn vài chú cũng bán kiểu này, đang ngồi chờ bọn chúng được gọi trở lại đội tuyển, dù chỉ 1 trận là thu thêm mỗi chú 44M, chẳng sớm thì muộn bọn này cũng được gọi trở lại thôi vì ĐTQG của bọn nó, những trụ cột lên lão làng rồi, tớ cũng sẽ thiết kế lịch giao hữu mùa hè này để tăng thêm xác suất được gọi của bọn nó.
    Quỹ lương thì chú cao nhất là 105K €/w (chỉ có 1 chú, và 1 chú 90K/w còn lại tầm 50,60K ), thấp nhất là 60€ ( chắc nó tính cả đội trẻ ) trung bình 21,5K/w, total là 1,19M (cái này nằm ở cột bên phải của cột lương maximum , e ko biết nó là cái gì ) .
    còn gt clb mà bạn hỏi tớ ko hiểu nó là cái gì ?
    Cái đó là Giá trị CLB hoặc mình cũng hiểu là Trị giá đội hình của bạn.

Trong phần Overview của Information CLB nó là mục Estimated Value

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Balance hiện tại là 1,06B EUR.

Giá trị CLB là 1,7B EUR.

Tổng quỹ lương CLB cho xài là 6,25M EUR/tuần, hiện đang sử dụng 1,85M EUR/tuần.
    hehe, bác phải nói rõ đang cầm đội nào, ở năm bao nhiêu chứ. Chơi Milan đến năm 2020 thì buget như thế cũng đấu có ghê gớm, còn nếu năm 2014 mà như thế thì khủng quá.

Số bài viết
    141
    - JM chuyên quản lý Real thì quỹ lương cao cũng hợp lý rồi, mới quản lý thì đội hình nó đã có mức lương sẵn bao nhiêu đó, mấy thằng mới mua nó phải đòi ngang ngửa với mấy thằng cũ trong đội hình thôi
    - Clb mình là đội vô danh, hiện tại chỉ có 07 ku continental, lương cao nhất là 73k/w, có thằng nọ 26t rồi mà còn đòi tăng lương --> Mình sẽ bán ngay trong dịp hè này
    - Đội hình có độ tuổi trung bình là 23, ku nào tới 27 là cho ra đường riêng tiền đạo tuổi khấu hao là 26 : Không biết các bạn thì sao, mình deal lương dữ lắm, hồi đó mới lên hạng cò kè từng ngàn ấy chứ, đặc biệt mình không bao giờ trả sign on fee trừ khi mua hàng free dạng hot nhiều thằng tranh thì mới trả thôi.
    - Anh em thử cái này xem: Lúc đòi ký hợp đồng mới bọn nó sẽ đòi phí appearance rất cao, các bạn cứ ký sau đó đến giữa mùa các bạn ký lại hợp đồng với mức lương cũ nhưng giảm appearance xuống. Cũng nhờ cách này mà đội mình chưa bao giờ có ku nào phí appearance trên 1k cả

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của canabiste Bài viết
    hehe, bác phải nói rõ đang cầm đội nào, ở năm bao nhiêu chứ. Chơi Milan đến năm 2020 thì buget như thế cũng đấu có ghê gớm, còn nếu năm 2014 mà như thế thì khủng quá.
    Thì đang nắm Milan, đến tháng 09/2027 ^_^

Cái Ballance đó lên hơn 1B từ rất lâu rồi, chả nhớ từ năm nào vì trong History lưu lại trên biểu đồ chỉ lưu 5 năm gần nhất và cũng chỉ ở mức đó thôi, cứ xoay quanh 1B - 1,2B. Mỗi năm Board đều cắt hết phần thặng dư đem đi đầu tư, chừa lại cho mình đúng cỡ 1B Bảng thôi. Có một số năm chỉ toàn bán cầu thủ, được vài trăm triệu nó cũng thu hết, chừa lại cho mùa bóng mới 1B trong Balance, đó là Board Milan mình đang quản lý, không biết của các bạn thế nào :a42:

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Thì đang nắm Milan, đến tháng 09/2027 ^_^

Cái Ballance đó lên hơn 1B từ rất lâu rồi, chả nhớ từ năm nào vì trong History lưu lại trên biểu đồ chỉ lưu 5 năm gần nhất và cũng chỉ ở mức đó thôi, cứ xoay quanh 1B - 1,2B. Mỗi năm Board đều cắt hết phần thặng dư đem đi đầu tư, chừa lại cho mình đúng cỡ 1B Bảng thôi. Có một số năm chỉ toàn bán cầu thủ, được vài trăm triệu nó cũng thu hết, chừa lại cho mùa bóng mới 1B trong Balance, đó là Board Milan mình đang quản lý, không biết của các bạn thế nào :a42:
    Chưa bao h chơi quá năm 2014,nên không biết, lần này thử xem đến năm bao nhiêu thì ballance được 1B như của bác

Số bài viết
    141
    Mùa vừa rồi mình nảy ra ý định mua cầu thủ free về bán kiếm tiền. Mục tiêu của mình là bọn ST tuổi 25-26 (không quá trẻ và bán được giá nhất). Cuối cùng múc được 1 ku người Serbia thuộc biên chế Redstar vào giữa mùa free, gt ku này #11.5M USD.
    Mùa giải mới bắt đầu, ku này vừa cập bến mình rao bán ngay. Khi về với clb mình gt nó tăng lên 26M. Mình rao 26M, không ma nào ngó, down giá liên tục 24, 20, 18, 15, 10, 9; vừa down vừa run
    Vào đầu tháng 8, Liver nhảy vô offer 12M mình đề nghị: trả trước 0, 48M/24 tháng. Qua ngày hôm sau Real, Valencia, Roma nhảy vô enquiry, mình cũng offer tương tự --> 04 đội đều đồng ý.
    Nhận thấy có "mùi khét", mình load lại rao: trả trước 0, 76M/24 tháng (maximum) --> 04 đội đều đồng ý. Mình tiếp tục offer các tuỳ chọn khác, sau vài lần load chỉ còn Liver đồng ý mua với các điều kiện:
    Trả trước 4M, 76M/24 tháng, 20M/10 trận, 20M/10 bàn, 20% next sale
    --> Vụ mua bán thành công nhất trong lịch sử clb, không tốn một xu chỉ mất 6 tuần lương #60k USD

Số bài viết
    196
    Mùa vừa rồi mình nảy ra ý định mua cầu thủ free về bán kiếm tiền. Mục tiêu của mình là bọn ST tuổi 25-26 (không quá trẻ và bán được giá nhất). Cuối cùng múc được 1 ku người Serbia thuộc biên chế Redstar vào giữa mùa free, gt ku này #11.5M USD.
    Mùa giải mới bắt đầu, ku này vừa cập bến mình rao bán ngay. Khi về với clb mình gt nó tăng lên 26M. Mình rao 26M, không ma nào ngó, down giá liên tục 24, 20, 18, 15, 10, 9; vừa down vừa run
    Vào đầu tháng 8, Liver nhảy vô offer 12M mình đề nghị: trả trước 0, 48M/24 tháng. Qua ngày hôm sau Real, Valencia, Roma nhảy vô enquiry, mình cũng offer tương tự --> 04 đội đều đồng ý.
    Nhận thấy có "mùi khét", mình load lại rao: trả trước 0, 76M/24 tháng (maximum) --> 04 đội đều đồng ý. Mình tiếp tục offer các tuỳ chọn khác, sau vài lần load chỉ còn Liver đồng ý mua với các điều kiện:
    Trả trước 4M, 76M/24 tháng, 20M/10 trận, 20M/10 bàn, 20% next sale
    --> Vụ mua bán thành công nhất trong lịch sử clb, không tốn một xu chỉ mất 6 tuần lương #60k USD
    Hehe, cách này mình đã nói lúc đầu rồi, cho bọn scout (hoặc xài Genie scout ) tìm những thằng có giá trị cao hoặc PA cao sắp mãn hạn hợp đồng, kí hợp đông về, ngay mùa hè cho đá nhiều giao hữu, giá trị tăng ngay, rồi bán quách. Hai chú mình bán được 200M thì đều kí free hết, chú breno cũng kí free từ BMunich. Nói chung cái thể loại free này ( thường đòi lương cao nên nó từ chối gia hạn hợp đồng với clb của nó ), thì ko sớm thì muộn tớ cũng bán, chỉ giữ lại thằng nào tiềm năng, trẻ để tranning sau này thành trụ cột. Hiện nay tớ đang có 1 bé PA 195 mới 18 tuổi, sau 1 mùa tranning CA tăng chóng mặt, mong cháu nó đến 20, 21 thì đạt CA max. 1 chú DC nữa cũng kí free từ leverkusen có PA 198, CA lên tầm 170-175 rồi, lại trẻ mới 21 tuổi, còn thể loại PA tầm 175 đổ lên cũng kí được vài chú free, thằng nào vớ vẩn thì bán luôn, kiểu gì cũng có lãi

Số bài viết
    36
    Cách mua bán của bác chủ Topic ảo đấy Nhưng mà em để ý là bác liên tục dùng từ "offert" trong khí nó phải là "offer"

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới