Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    85

Không load được fìle save

Sau 1 thời gian chơi tự nhiên em lại bị cái lỗi này

Sau khi em bấm vào "OK" hợac dấu "X" thì lúc vào lại FM nó thông báo ERROR :batngo:

MONG ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ CỦA MỌI NGƯỜI

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    145
    Hình như là cái này trong lần save gần nhất cí bị ji nên file save bị lỗi.nó mà bị lỗi thì cũng pó tay rồi.Ngày xưa cũng bị thế này nhưng may mà có file backup nên cứu được

ĐI SPAM KIẾM TIỀN CÁ ĐỘ ĐÂY!!!

Số bài viết
    85
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của baygiomaimai Bài viết
    Hình như là cái này trong lần save gần nhất cí bị ji nên file save bị lỗi.nó mà bị lỗi thì cũng pó tay rồi.Ngày xưa cũng bị thế này nhưng may mà có file backup nên cứu được
    FILE BACKUP LÀ NHƯ NÀO BẠN CÓ THỂ NÓI RÕ Được KHÔNG

Số bài viết
    111
    Là người ta đã save ra 1 file khác rồi bạn à!
    Thường thì chơi vài tháng nên save ra 1 file khác để đề phòng file mình chơi bị lỗi

Số bài viết
    85
    CHO MÌNH HỎI CÓ AI BIẾT NGUYÊN NHÂN FILE SAVE BỊ LỖI KHÔNG

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của jongkaay Bài viết
    CHO MÌNH HỎI CÓ AI BIẾT NGUYÊN NHÂN FILE SAVE BỊ LỖI KHÔNG
    Có khi nào lúc bạn đang Save Game thì bị lỗi giữa chừng như cúp điện, mất nguồn, treo máy, crash dump, ... làm cho quá trình Save Game không thể hoàn tất không ? Nếu thế, có thể làm hỏng file Save của bạn

Mình thấy hình bạn gửi lên đang báo FM đang chạy ... Bạn thử End Task, khởi động lại rồi chạy FM, sau đó load file lại thử xem, nếu Load Last Game không được thì Load File, dẫn đường đến chỗ lưu file để Load nhé.

Nếu không ổn, chắc New Game lại thôi

Số bài viết
    85
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Có khi nào lúc bạn đang Save Game thì bị lỗi giữa chừng như cúp điện, mất nguồn, treo máy, crash dump, ... làm cho quá trình Save Game không thể hoàn tất không ? Nếu thế, có thể làm hỏng file Save của bạn

Mình thấy hình bạn gửi lên đang báo FM đang chạy ... Bạn thử End Task, khởi động lại rồi chạy FM, sau đó load file lại thử xem, nếu Load Last Game không được thì Load File, dẫn đường đến chỗ lưu file để Load nhé.

Nếu không ổn, chắc New Game lại thôi
    Lần cuối cùng mình save thì nó thông báo là crash dump, nhưng bây giờ vào thì nó không thông báo lỗi crashp dump nữa mà thông báo "cound not load"

Số bài viết
    668
    Cái này mình vừa bị xog ,do cái tội đag save thì tuột dây ,ko còn cách nào đâu ngoài chơi lại ,lỗi save thì...

Số bài viết
    820
    kiếm xem có file back up ko

vd file save của bạn tên là : abc -> file backup : abc(backup)

còn ko có thì new game lại thôi

mà hình như k fải cho filesave đâu , crashdump thì cài lại win mới hết :batngo:

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của jongkaay Bài viết
    Lần cuối cùng mình save thì nó thông báo là crash dump, nhưng bây giờ vào thì nó không thông báo lỗi crashp dump nữa mà thông báo "cound not load"
    Vậy là tiêu cái file Save của bạn chắc rồi. Đang trong quá trình Save Game, chưa xong mà bị ngưng với bất kỳ lý do gì đều hỏng file Save vì dữ liệu của nó không được kết nối hoàn chỉnh (chỉ hoàn chỉnh khi hoàn tất qúa trình Save Game). Do đó, khi bạn load lại thì nó không thể load được là đúng rồi vì nó không hiểu cấu trúc của file đó nữa (do thiếu dữ liệu).

Bạn đừng Load Last Game nữa, thử dùng Load Game, dẫn đường tới file Auto Save (nếu bạn sử dụng chế độ Auto Save hàng tháng của game). Nếu có, load được file Auto Save xong bạn nên Save As lại thành file Save của bạn rồi chơi tiếp.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới