Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 15

Chủ đề: Help me please!!!!!

Số bài viết
    21

Icon9 Help me please!!!!!

Mình dẫn dắt Barca. Tự nhiên một loạt trụ cột Puyol, Xavi, Milito xuất hiện dấu Slight mình xem thì nó bảo "worried by the lack ò managerial disciplline", lo vì thiếu kỹ luật là sao, và cách nào để giải tỏa. Mấy bạn cứu nhanh với. Lỡ bọn nó tạo phản kiểu Chelsea là mình bị đuổi như Scolari luôn quá.

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tuanlong1706 Bài viết
    Mình dẫn dắt Barca. Tự nhiên một loạt trụ cột Puyol, Xavi, Milito xuất hiện dấu Slight mình xem thì nó bảo "worried by the lack ò managerial disciplline", lo vì thiếu kỹ luật là sao, và cách nào để giải tỏa. Mấy bạn cứu nhanh với. Lỡ bọn nó tạo phản kiểu Chelsea là mình bị đuổi như Scolari luôn quá.
    đó là bạn không chú ý lúc add manager , bạn phải chọn exp của mình là international player ấy thì mới dẫn dắt đc các ông lớn .
    cứ tưởng tượng 1 thằng nhặt bóng đc đôn lên làm hlv ... dù thằng đó giỏi gấp đôi Alex thì sớm muộn cũng bị đuổi vì cầu thủ không đá vì nghĩ hlv của họ chẳng là cái gì

Số bài viết
    21
    Vậy chừ làm sao?Mà sao mình dẫn dắt đến tháng 3 rồi mới thấy. Trước đó có thấy đâu? ạn giúp mình với

Số bài viết
    1,783
    chịu thôi cứ cố vô địch là chúng nó tự ngậm mồm ấy mà còn 2 tháng nữa thôi
    giải pháp tạm thời là offer 1 bản hợp đồng mới chúng nó tự ngậm ngay ý mà

Số bài viết
    365
    Vấn đề này là do bạn quá nể tụi nó, quá cưng chiều mà không chịu thẳng tay phạt những cầu thủ có biểu hiện không chuyên nghiệp, phạm lỗi thô bạo với đối thủ, bị đuổi trong các trận đấu, ...

Do đó, khi có bất kỳ cầu thủ nào vi phạm những lỗi trên thì bạn phải phạt tụi nó ngay, nhẹ nhất hoặc cách thường dùng nhất là "Cảnh cáo công khai" (Issue an official warning). Khi bạn làm như vậy, bất kể đó là siêu sao nào thì tụi nó cũng "Accept" và không đứa nào dám có cái Slight như trên đâu, dần dần điểm Discipline trong Manager Profile của bạn sẽ tăng dần đến 20

Những vi phạm thường gặp:

1. Hành vi không chuyên nghiệp (Unprofessional Behavior):
    - Công khai với báo chí rằng không thích đồng đội này, đồng đội kia vì thế này thế kia.
    - Trốn tập, đến tập trễ.

2. Bị đuổi trong trận đấu trước đó, hành vi phạm lỗi thô bạo.

Thường trong FM có những lỗi đó là phổ biến, cách dễ nhất là nếu bạn thấy cầu thủ nào có hành vi cần phạt thì ngoài màn hình chính thường có 1 nút nhỏ ở phía góc dưới bên tay phải để bạn thực thi tính kỷ luật của mình (có 4 lựa chọn: Không làm gì cả, cảnh cáo công khai, phạt 1 tuần lương và phạt 2 tuần lương); hoặc bạn vào Profile cầu thủ, đến dòng option "Discipline Player for": nếu có lỗi thì máy sẽ để sẵn lỗi cho bạn phạt nó, còn không có thì bạn có muốn phạt cũng không được vì nó bị mờ đi

Xong rồi nhé, với cách đó, 18 năm làm HLV của mình, dưới tay có hàng chục siêu sao cực khủng nhưng chẳng đứa nào dám có ý nghĩ đó trong đầu đâu

Số bài viết
    21
    Thanks bạn nhiều nghe. Được rồi.Bọn mày chết với ông

Số bài viết
    1,783
    ặc worried by the lack of managerial disciplline chứ có phải là Unprofessional Behavior đâu mà
    những gì dvuminh nói hoàn toàn đúng nhưng lệch chủ đề rồi

Số bài viết
    21
    Chán quá. cái vụ slight vì lack disciplline chưa xong, thì bây giờ nó lại nói mình "feels you aren't giving the team enough credit". Llà sao vậy?Bạn nào giúp với!!!

Số bài viết
    1,783
    Chán quá. cái vụ slight vì lack disciplline chưa xong, thì bây giờ nó lại nói mình "feels you aren't giving the team enough credit". Llà sao vậy?Bạn nào giúp với!!!
    feels you aren't giving the team enough credit là do bạn talk trong trận đấu hơi quá , có thể là do tâng bốc quá có thể do ác ý quá ... nên bị ghét ...
    thì mình đã bảo bạn rồi mà
    cứ offer new contract là hết ngay
    còn nếu tốt hơn thì new game ấy , bạn chọn kinh nghiệm của mình cao vào kiểu như international footbaler gì đó còn hơn là 1 anh chàng hạng quèn do máy tính auto chon cho mình

Số bài viết
    19
    tớ nghĩ do cậu phạt nó quá nặng hoặc bọn siêu sao có mâu thuẫn với cầu thủ trẻ...đánh nhau hay gì đó..tớ gặp nhiều rồi.. cậu cứ để khoảng 1 tháng là hết ngay..bonus: sau trận đấu nếu nó đá ổn thì nên khen( player inter..) thì nó sướng ngay>>>>

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới