Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lovecm Bài viết
Quãng đời HLV của bác thật tuyệt, thực sự tôi thấy chơi FM như của bác mới gọi là "thưởng thức" FM - Game hay nhất trong tất cả các loại game. Bác biết tại sao tôi lấy nick là lovecm ko? cái nick này gắn với tôi từ mùa hè năm lớp8, khi mà sau bao nhiêu cố gắng học tập papa thưởng cho cái máy tính( nhà tôi ở miền núi, điều kiện khó khăn nên những thằng được tiếp xúc máy tính sớm là quý lắm). Trong máy hồi đó chẳng có game j làm tôi thích thú cả(mà nói thẳng ra là tôi ko biết sử dụng máy tính^^), sau quãng thời gian làm quen dần dần tôi đã biết chơi một số game đơn giản. Một ngày đẹp trời nọ, thằng bạn nó mới khoe có cái CD Game mới mang từ Hà Nội về. Văn minh là đây, cơm áo là đây. Tôi mượn nó rồi hì hục khám phá từ đêm đến sáng, trong đó có khá nhiều trò nhưng tôi khoái nhất là một trò có tên khá đơn giản CM 99/00. Thú thật quãng thời gian đầu chơi CM là cả một thời gian chông gai thử thách lòng kiên trì, cuz' vốn tiếng Anh của tôi quá ít ỏi. Dần già đã biết chơi, thành thạo trong điều khiển --tôi nghiện CM từ ấy. Lên cấp 3 lên thị xã học, có Net, có yahoo, tôi đặt ngay là lovecm như để thể hiện tình yêu của mình với CM. May mắn cho tôi là tôi trọ ở nhà chú, cũng có một cái máy tính (hehe). Ko đắn đo tôi cài CM ngay vào và từ chỗ học được tôi trở thành một thằng học TB cùng với những buổi chơi FM(lúc chú đi làm ^^). Trong đầu chẳng thấy toán,lý hóa đâu mà chỉ thấy tactic, wonderkid, mua bán cầu thủ..Đến năm lớp 12 - thôi rồi Lượm ơi, nước đã đến chân ko nhẩy là chêt đuối, đến lúc này tôi vận động bản thân chơi nốt một tháng là bỏ để ôn thi và kỳ diệu thay tôi đã làm được nhưng kết quả thi đh ko được tốt lắm, tôi chỉ xin nv2 vào CĐNH, nghĩ bụng thế là may rồi, may là còn tỉnh sớm.Và đến khi bước chân được tới giảng đường thì trời đất này là của ta, chẳng ai cấm ta chơi CM được nữa rồi.hahaha(cười sung sướng). Mà quên, lúc này CM đã cắt tách thành Cm và FM và ...."Giờ anh phải làm sao chọn đây khi tim khắc cả 2 hình dung..." tôi đã chọn FM vì đó mới là CM của ngày xưa, một CM mà SI Games đã làm nên một tượng đài Game trong tôi. Năm nay là năm thứ 3 rồi nhưng tôi vẫn là một con nghiện FM. Nói thật với các bác chứ bọn đàn bà con gái xinh xắn đến đâu cũng thua con bồ FM của em hết, FM chẳng bao h õng ẹo, giả vờ ngây thơ như bọn cgai' cả. Chơi FM cũng có lúc buồn lúc vui, lúc lên voi- lúc xuống chó. Nhiều bác cứ chơi Save/Load, dùng tool để chơi FM những lúc đó tôi tự hỏi : "Các bác chơi FM để làm gì?" , những cảm giác chiến thắng mà các bác có được thật sự chẳng có nghĩa lý gì, vô nghĩa, nên dần dà sẽ chán và mất đi tình yêu thực sự với FM, mất đi cái gọi là tình yêu chân chính. các bác hãy thử chơi Unemploy một lần thôi, ko cheat, ko save/load, làm ơn thử một lần thôi và hãy chơi FM bằng cả tâm hồn...các bác sẽ có những cảm giác mà chẳng thứ gì trên thế giới này có thể đem lại...cảm ơn Duythanhat3 vì bài viết của bạn...
dù gì thì chơi FM không thể bằng ... gái được
đối với tôi FM là 1 nghệ thuật, tuy nhiên không bao h tôi chơi game mà phải để bực mình cả(tức là dùng tools, hack, cheat, save/load các kiểu) tuy nhiên cũng có những thời điểm chơi FM với trái tim và khối óc thuần khiết của mình(tuy chằng được lâu). Chỉ có 1 điều tôi khiến tôi căm ghét FM đó là càng chơi càng nghiền
p/s: chưa bao h vô địch EPL mà không save/load cả
không tính chơi Man utd, chels......
mà mỗi lần new game thì chơi được có 4 mùa là hết đát , công nhận đến mùa 4 thì đội sunderland của mình quá mạnh(vì chiêu mộ cầu thủ quá chuẩn ) đá đâu thằng đó , tuy nhiên vẫn chưa vô địch EPL vì thắng nhiều quá chán nên đek chơi nữa.