Lịch sử dòng game CM-FM
Hello mình là 1 fan hâm mộ dòng game quản lý bóng đá nói chung và CM-FM nói riêng. Từ rất lâu rồi. Nhưng lại chưa có điều kiện tìm hiểu lắm về lịch sử của nó. Mấy bạn đi xuyên suốt chiều dài dòng game CM này có thể trình bày chút về vấn đề này được ko ạ
Mà cái Box này có cái tít
Hãy vào đây và cùng tường thuật lại quá trình mà bạn chơi FM nhé ^_^ ! Có thể bạn sẽ nhận đc lời khuyên từ các pro đấy.... :-)
nên mình cũng xin kể lại câu chuyện cuộc đời HLV của mình, vừa ngồi xem Đức - Bồ xong ko ngủ được buồn chả biết làm gì <:-P
Khoảng cuối năm 1999 mình có 1 cái PC, thế là đi kiếm game bóng đá về chơi, mình là fan của túc cầu mà, cũng là 1 DMC amater loại xịn nha B-) . Mình định tìm 1 cái game kiểu fifa cơ, nhưng mà thế nào lại cóp nhầm game USM
Mới bật game lên chơi biết mình nhầm. Lúc đầu nghĩ rằng thể loại này "chán òm". Vậy mà táy máy thế nào lại thành ghiền. Rồi mình hỏi han và kiếm được game CM. So với USM thì CM đúng là như mở ra 1 chân trời mới, chân trời với những con số, quá nhiều số - như chúng ta thấy CM khi đó chưa có mô hình 2D như bây giờ. Mà thậm chí bản CM đó cũng ko có giao diện GUI theo kiểu như bây giờ. Trong đĩa game nó chỉ ghi là CM2 (ko phải CM2002 đâu nhé vì đó là khoảng năm 1999). Mình nghĩ đó có lẽ là version đầu tiên của dòng game này và mình vinh dự vì đã từng chơi nó. And I'm old man /
Hihi tiểu sử HLV của mình thì dài lắm nhưng mà chỉ viết vậy thôi, vì mục đích là để khoe I'm old man mà
Have fun ^^