Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cristian Ronaldo Bài viết
Chủ thread cho mình hỏi cái này.

1. Phần Tempo lại để Higher, đáng lẽ chơi bóng với tư tưởng Control thì phải để Slower chứ nhỉ ? Mà thực ra trước đây mình cũng có ý tưởng từa tựa như bạn, ban đầu mình để slower và sau 2 mùa khi cầu thủ đã ăn ý và cố định bộ khung đội hình thì mình chuyển Tempo thành Higher.

2. Phần Build-Up nếu mình chỉ chọn Play out of Defense và Pass into Space mà ko chọn hướng triển khai bóng thì cầu thủ tự lựa chọn đúng ko ?

3. Phần Movement nếu mình ko chọn gì cả thì cầu thủ di chuyển như thế nào ? ở FM 15 mình để Stick to Position.
Để control ko có nghĩa là chơi bóng ngắn kiểm soát trận đấu.

Nói đơn giản thế này :

Team shape : Biểu thị mức độ tuân thủ chiến thuật và cự ly đội hình từ cao đến thấp, từ xa đến gần
Mentalities : Tâm lý tiếp cận trận đấu của cầu thủ (nói nôm na là xu hướng hành động của cầu thủ)

Mình nói Việt Nam ko phù hợp tac này là vì sao, . Team shape của tac là very Fluid, tức là cự lỵ giữa 3 tuyến gần nhau, mức độ tuân thủ chiến thuật thấp, các cầu thủ có xu hướng hoạt động tự do. Để thực hiện tốt mấy cái này thì cần các cầu thủ dạng khá trở lên mới đáp ứng nổi

Đặc điểm của tac này là Presssing và xin nói thẳng là VN éo đủ trình để đá cái thứ này