vào 1 ngày đẹp trời cách đây khoảng nửa năm , ko biết trời xui đất khiến thế nào . Chic lạc vô thế giới fm - vn .
nơi đã chôn vùi tuổi trẻ của Chic bằng phiên bản 2001-2002 .Nhưng ko thể chôn vùi đc niềm đam mê , khát khao của Chic .
nay gặp lại , ngọn lửa ấy lại bùng cháy mạnh mẽ xém tí nữa thì thiêu mất con lap cùi của Chic .
Văn vẻ vậy thôi , Chic cũng muốn góp vui với các thuyền trưởng khác , bằng 1 dự án , mang tên Tranmere . mục tiêu đưa đội bóng hạng 2 - Tranmere vươn ra ngoài nước anh , và đặt tay vào chiếc cup C1 danh giá .
Dự án đc chia làm 3 giai đoạn : giai đoạn đầu đưa Tranmere từ Npower L1 lên Npower C mất 1 năm .
Giai đoạn thứ 2 : đưa Tranmere từ Npower C lên Premier D dự tính 2-3 năm .
giai đoạn thứ 3 : Thống trị Premier D và chạm tay vào chiếc cup C1 danh giá , dự tính 5 năm .
vị chi là 10 năm để đạt đc giấc mơ C1 . mỗi mùa sẽ mất khoảng 2 tuần ==> gần 3 tháng
do tình hình đội bóng quá kém cả về danh tiếng lẫn tiền bạc , Chic sẽ chỉ tiến hành save/load các trận đá cup (mỏ vàng của đội bóng) và lúc mua bán.

Mùa giải 2010 - 2011 bắt đầu .
Chic Tham dự cuộc họp báo đầu tiên và cũng là cuối cùng trong đời HLV :
Tôi ko muốn nói dối , đây là câu lạc bộ yêu thích của tôi , nhưng tôi sẽ làm cho mọi người nhanh chóng quên đi Les Parry với 1 thứ bóng đá hủy diệt

Bắt tay vào việc nào !
Hix cái gì đây , Ko đùa đấy chứ ? Thế này đi chợ làm sao ?

Me : anh , anh cho em thêm tí xiền , có thế này em đi chợ sao đc .
The Boss : Chú ko làm đc thì biến , anh kiếm thằng khác , chứ ví anh cũng rỗng rồi .
Me : ông anh nóng quá , cứ giao cho em . gì chứ em vốn là đệ của Arsene Wenger mà
anh chờ tin em nha !

Phương án đc đưa ra tất cả vì tiền và cuộc hành xác bắt đầu

kết quả đây , kết quả đây !

có chút xiền rồi , đi chơi chợ xuân nào anh em
mấy thằng nuôi tốn cơm tốn gạo lần lượt bị tống cổ ko thương tiếc là
Alan Mahon 3k3(max lương còn 2 năm hợp đồng và chấn thương 8 tháng) phí bồi thường là 180k .
Marlon Broomes 2k5 ---------------- 75k
Timothy Cathalina 1k7 ---------------- 50k
Nick Wood + Adam Mcgurk + Jack Mackreth ---------------- 100k

và mang về Dr : McClenahan free
AMR: Shaleum Logan Loan
DC : Michael Bostwick 200k
MC : Abdi Ibrahim trâu bò húc + Oliver NorWood sút xa , sút phạt và phạt góc thần sầu Loan
Lực lượng tuy còn thiếu , nhưng ko thể kiếm thêm đc , đành cố chút nữa cho con nó khỏe vậy

Tất cả sẵn sàng chờ trận chiến đầu tiên