Chả là mình cầm Man City và vừa mới mua được thằng ku Gabriel Agbonlahor(tiền đạo) của Aston Villa. Chắc các pro cũng biết thằng này nổi tiếng với tốc độ kinh hồn của nó,trong FM2010 speed của thằng này về mọi mặt có thể nói là đứng đầu. Dạo gần đây thấy báo đăng tin ầm ĩ về hiện tượng Theo Walcott ở mùa giải này khi được đá ở vai trò hộ công cánh phải của các pháo thủ London thì đã thi đấu hay đến mức nào,với tốc độ,sự thông minh trong di chuyển và khả năng dứt điểm đã giúp cho Walcott dần trở thành một nỗi lo đối với hàng thủ của những đội bóng của giải Ngoại hạng Anh. Vì thế nên mình mua thằng Agbonlahor này về để những mong có thể đào tạo nó giống như mẫu Theo Walcott của Arsenal (các bạn cũng biết 2 thằng này có điểm chung là: cùng xuất thân là tiền đạo,cùng sở hữa tốc độ kinh hồn-Agbonlahor còn nhanh hơn Walcott,kỹ thuật của 2 ku này cũng không phải là tốt,tạt bóng cũng)Agbonlahor của mình còn khoẻ hơn Walcott bên kia nhưng mình chưa biết làm thế nào để set cho thằng này đá vc như thằng Walcott kia vì thằng này dứt điểm không tốt lắm,chuyền bóng ngắn thì cũng bựa như chỉ số tạt bóng của nó đã thế lại còn ky bo không chuyền bóng cho ai khi đến gần khung thành nữa chứ:a22:. Mình đã thử set cho nó làm Insert Forward nhưng hiệu quả cũng chưa ăn thua vì những khuyết điểm mình đã nêu ở trên,nhưng cho thằng này làm Winger bám biên thì cũng là 1 tai hoạ vì nó tạt bóng thì "thôi rồi"mà! Mong mấy pro giúp đỡ mình trong vụ thằng này,mình mua nó với giá 17M + Boyata chứ ít gì! Thanks trước nhé!!!