Mình chơi Version 7.02 và có một số thắc mắc sau mong dc chỉ giáo.

1. Mình vào Editor Data để check thông tin một số Wonderkids thì thấy như sau:

Player ( Club) Potential Ability

Gonzalo Higuain Real Madrid -10
Fernando Gago Real Madrid -10
Marcelo Real Madrid -10
Giovani Dos Santos Barca -10
Alexandre Pato Milan -10
Gerrard Pique Manu -10
Andress Guardado Deportivo -10
--------------------------------------------------------
Theo Walcott Arsenal --9
Yohan Gourcuff Milan -9
Micah Richard Man City -9
--------------------------------------------------------
Raul Garcia Atletico Madrid 185
Lucas Liverpool 184
G.Chienilli Juvantus 187
.................................................. ..........................

Các Wonderkid khủng trên ai cũng bít cả. Vấn đề mình cần hỏi là với Raul Garcia hay Lucas có Potential Ability như trên thì chắc chắn sẽ đá hay, vậy thì với những bé có Potential Ability là -10 thì thế nào, có khủng không, có nhanh phát triển ko?

2.Mình cầm AC Milan cho Scout là Leonardo đi check bé Alessio Cerci thì thấy bé dc đánh giá những 7 sao, vãi hàng luôn.Mình đã kiểm tra và thấy Leonardo là một Scout khủng, có thể nói là khủng nhất nên ko có chuyện anh ta hoa mắt mà đánh giá lầm. Nhưng khi vào Editor Data thì thấy bé Cerci này chỉ có Potential Ability là 162, Current Ability là 101, như vậy thì xoàng quá.Ai có thể giải thich thấu đáo cho mình cái mâu thuẫn này.Nếu bé Cerci mà thực sự khủng như ở CM 03-04 thì mình mua bé ngay vì bé có 3 vị trí đều có chỉ số 20 là AMR, AML và AMC.Quá đa năng!

3.Theo mình hiểu thì những Player có Current Ability và Potenyial Ability gần bằng nhau thì sẽ khó mà phát triển mạnh thêm được là đúng hay sai?

4.AC Milan có chỉ số Attacking là 14, khá thấp so với nhiều CLB mạnh ở châu Âu như Real 18, Barca 18, Manu 18, Arsenal 19... Vậy thì khi set Tactic cho tấn công quá liệu có mang lại nhiều hiệu quả hay ko?

5.Mình ưa thích dùng Player Maker và đã sử dunhj thành công Pirlo cho vị trí này.Có lẽ thành công vì có thiên thời địa lợi nhân hòa khi Milan là CLB có chỉ số Use of Player Maker rất cao là 19, còn bản thân Pirlo cũng hợp với vị trí này khi có chỉ số Player Maker cao và trong phần Preffered Moves cũng có Dictates Tempo. Vậy thì nếu cầm 1 CLB có chỉ số Use Of Player Maker thấp( như Manu là 10 ) thì có nên dùng Player Maker ko, và nếu muốn dùng có hiệu quả thì làm thế nào?