Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 110

Threaded View

Số bài viết
    283

Longroad to Worldclass Manager.

Mỗi người có mỗi cách chơi FM mà mình cảm thấy thích. Đơn giản FM là một game quá tuyệt vời, tuyệt vời như mình xem những trận bóng ưa thích vậy: bất ngờ, kịch tính, sung sướng, tuyệt vọng, bực tức...mang rất nhiều cung bậc cảm xúc. Mình cũng có những cảm xúc như vậy trong suốt sự nghiệp cầm quân và muốn chia sẻ điều đó với các bạn - những người có cùng niềm đam mê FM như mình. Sở dĩ mình đặt tên là Longroad to Worldclass Manager cho tiêu đề là để kể quá trình từ lúc là một HLV vô danh đến THE WORLDCLASS Manger. Ước mơ mà nhà cầm quân nào cũng muốn đạt đc.
    Để bắt đầu sự nghiệp cầm quân, mình chọn Unemployed - có nghĩa là ko cầm đội nào ngay và với kinh nghiệm Region - địa phương : đích thị 1 HLV nghiệp dư. Thường thì các bạn vào game sẽ chọn một đội nào đó mà mình ưa thích, nhưng mình lại nghĩ nếu chọn thế thì những Alex Ferguson, Wenger, Guar Diola...sẽ về đâu nếu bạn chiếm ghế của họ

Máy mình cấu hình hơi cùi nên giải pháp tối ưu mình chọn là: 6 giải(3 giải ANH, Ý, TBN + 3 giải hạng hai của các quốc gia này); database: small; save 1 week 1 time( tránh tình trạng crash dump - rút kinh nghiệm từ lần trước).

Sau vài tháng lang thang gửi đơn xin việc (các bạn thông cảm, thời buổi thóc cao gạo kém xin việc đâu phải dễ) thì đến ngày 4/10/09 đã có 1 CLB dám chấp nhận mạo hiểm khi nhận 1 HLV vô danh như mình, đó chính là Sheffield Wednesday. Khỏi phải nói, mình gần như điên, hét lên vì sung sướng khi cầm tờ hợp đồng thử việc của Sheffield:

Khi mới đến, CLB đang lâm vào tình trạng khá bi đát( sở dĩ nói thế vì so với những CLB trước đây mình từng nhận việc nó còn khá chán). Một bước chạy đà ko tệ lắm với sự nghiệp cầm quân. Ở bảng xếp hạng, nhìn thấy rõ ngay tình trạng tệ của Sheffield:

Với việc xếp thứ 21, sau 11 trận với chỉ 10 điểm, Sheffield cần một cuộc cải tổ thật sự. Vốn tự có của Sheffield ban đầu chỉ có thế này:

Thật sự mùa giải này mình đã thật bại với tất cả các thử nghiệm chiến thuật nên cuối mùa CLB tạm thời chỉ thoát khỏi nhóm xuống hạng:

Điều duy nhất ấn tượng là phong độ rất cao của Webo, cầu thủ mà mình may mắn thấy đc trên thị trường chuyển nhượng tự do:

Kết thúc mùa thứ nhất cầm quân, mình vẫn rối như tơ vò trong mớ chiến thuật hỗn loạn mà đã tạo ra. chưa cái nào ra hồn.
    (Xin hết phần 1- lúc nào có thời gian mình sẽ tiếp câu chuyện)