Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    177

[Thảo Luận] Cách set cho cặp trung vệ

Mình chơi FM cũng khá rồi nhưng trong các trận đấu thì số bàn thua cũng nhìu gần bằng bàn thắng ghi được không biết do mình set 2 thằng trung vệ dở hay là do tiền nó hay .... Cách mình set trung vệ thế này:

Metal : 3 ( từ trái sang )
    CF : 2
    PS : 13
    CD : 5
    Tacking: normal
    các thanh còn lại ở mức thấp nhất
    Cross From: Deep
    Cross aim : mix
    tight making : yes
    making : zonal

Mong các bạn Góp Ý /

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    2
    tớ có 2 thằng trung vệ chỉ số phòng thủ cao ngất ngưỡng heading 18 và 20,tackling 16-17 thế mà số bàn thua 1 trận hầu như luôn trên 2 bàn
    Góp ý cho tớ cách chỉnh 2 thằng trung vệ này cái (tớ còn có 1 thằng tackling 17 mà heading có 14)

Số bài viết
    28
    Nên để 1 thằng ZM 1 thằng MM(nên để mấy thằng như Ferdinand,Canna ZM,còn dạng mấy ông như Vidic,Chivu Man Mk...bạn nào rành về đá banh thì hiểu ngay)Ko nên ZM rồi tick vào Tight MK bởi vì set vậy bạn xem trận thấy nó đưng khư khư ở trong vòng 16m50,team mình dễ bị ăn đạn ở tuyến tiền vệ công.
    CD:3/4(từ trái sang)
    TK:Hard(đối với thằng DC mà set MK)
    Mình nghĩ cũng đừng nên set cái Mentality của DC khác biệt quá so với Team M vì như vậy sẽ có khoảng cách khá xa từ Line DC->line MC
    Mình chơi MU dùng tactic 4-1-3-2 dùng thằng DMC tốt nên số bàn thua 1 năm cũng ít lắm.
    (Ý kiến mình thôi có gì bạn nào góp ý thì góp ý chứ đừng chửi à nghen)

Số bài viết
    820
    chả hỉu bọn hv bị sao mà toàn bị cắn trộm , trận nào ghi cũng > 3 bàn mà cũng lủng lưới ~ 2 bàn

Số bài viết
    168
    Mọi người có thể set hộ mình thằng VIDIC và FERDINAND dc ko.
    2 thằng này toàn bị bọn tiền đạo qua mặt dễ dàng

Số bài viết
    4
    Bạn nên để 1 thg trung vệ thòng đá vs 1 thg trung vệ dập...Như thế sẽ ôn hơn

Số bài viết
    41
    DC thì nên chỉnh Marking là Man, để nó kèm người chặt nhất là mấy thằng tiền đạo. Còn cho DR-L thì mới để zonal vì tụi nó còn tấn công mà. Mental thì nên set 1 thằng là 3 (từ trái sang), 1 thằng là 5-7 vì thường 1 thằng sẽ có xu hướng vòng về bọc sau còn 1 thằng lên quét như vậy sẽ kèm được cả 2 tiền đạo. Còn Tacking thì tùy nhưng nên set là Easy để tránh thẻ phạt và Penalty. Nếu DC ngon cỡ Terry thì chọn normal hay hard cũng được, chứ Ferdinand thì theo mình không nên vì nó đá ngon thật nhưng cũng hay mơ ngủ lắm, không khéo Penalty như chơi. Creative Freedom thì nên set ít thôi, 3-4 gì đó chứ nhiều cũng ko tốt đâu. Passing style thì để ở mix là ổn nếu thằng nào có chỉ số pass cao thì set cao hơn. Closing down cũng nên để ở Own Half thôi, để cao quá thì hở lưng mà thấp quá thì ăn tạc đạn. nói chung cứ để ở giữa hoặc lên thêm 1-2 nấc là đẹp.
    DC có Vidic và Ferdinand thì nên chọn Mental Thằng Fer là 5 còn Vidic là 2-3 là ổn.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi leo08 : 30-08-2009 vào lúc 08:28 PM

Số bài viết
    919
    Mới phát hiện ra 1 cách set DC củ chuối
    Đôi khi đội nhà tấn công ở wing nó tự động chạy lên khu 16m50 để đóng bóng bổng

Số bài viết
    41
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Mới phát hiện ra 1 cách set DC củ chuối
    Đôi khi đội nhà tấn công ở wing nó tự động chạy lên khu 16m50 để đóng bóng bổng
    Bạn nói tui à. Đó chỉ là cách mình set chi DC của mình thôi, thấy có người hỏi mình chia sẻ. Ai không thích thì thôi. Mình chỉ biết là cách set này của mình thường thường chỉ thua dưới 1 quả. gặp thằng mạnh hoặc hôm trở trời thì 2-3 quả. chưa bao giờ thủng 4 quả trở lên kể cả khi vỡ trận.

Số bài viết
    5,684
    hàng hậu vệ cứ set theo mặc định của máy 2 DC là centre back, DL,DR là full back đá cũng ngon rồi mà, tôi để thế đá ở TBN ko cần tiền vệ trụ cũng chỉ thủng 0,5 quả/trận thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới