Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 14

Chủ đề: góp ý về các Mod

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023

góp ý về các Mod

Mình là một mem cũng chỉ mới tham gia diễn đàn được khoảng 3 tháng thế nhưng nói thật là rất thích forum vì mọi người rất thân thiện với nhau.Thế nhưng có điều này mình muốn góp ý.Đó là chỉ admin thôi thì sẽ không thể quản lý hết được forum, vì thế chúng ta cần có các Mod.Các mem thường gọi admin là chính phủ, vậy có thể coi Mod là các quan còn mem là dân.Thế nhưng dạo qua cái topic cảnh cáo thành viên thì thấy quả thật là có rất nhiều "dân đen" bất bình với các Admin và Mod..
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=218&page=12 ===> bài viết của nnk196
    mem này đã bị ban vĩnh viễn sau khi có phản ứng với Mod vì bị ban 1 nick khác do viết bài với nội dung "bất lịch sự"

http://fm-vn.com/diendan/showpost.ph...0&postcount=10

Quả thật là nếu nói bài viết trên " thiếu văn minh,gây ức chế cho người đọc" thì quả là hơi quá.Còn bài viết phản ứng của clone nnk196 sau khi bị ban nick thì công nhận bạn có hơi nóng tính, nhưng nói như Mod OMNI "Giữ nguyên bài post đó để mọi người thấy rằng cuộc sống có nhiều người ngang ngược và thiếu văn hóa. Omni xin phép dùng động từ mạnh trường hợp này. Tất nhiên là ban vĩnh viễn rồi " thì có thể thấy giọng điệu đó là như xúc phạm người ta vậy.
    Vì vậy mong các Mod và admin hãy để ý hơn đến lời nói của mình, để không bị coi là "cái 4rum này dường như là chỗ cho mấy cha admin với mod ra oai .. ra vẻ ta đây là người có văn hóa .. lịch sự lắm í ... hãm .. nhìn ngứa mắt là ban ,là dọa" ( lời của nnk196)

Lần sửa bài viết gần nhất bởi mrspecial : 09-10-2008 vào lúc 09:28 PM
    Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    6,093
    Trước tiên phải confirm với bạn điều này : mọi người gọi admin là chính phủ chỉ là vui miệng thôi , chứ admin cũng chỉ là 1 mem thường mà thôi, admin cũng là người tham gia thảo luận cùng member, khác màu chẳng qua chỉ là để phân biệt các group, không bao giờ có chuyện phân cấp thứ bậc hay quy tắc trên dưới giữa bqt và mem. Do đó không bao giờ có chuyện là admin, smod,mod thì quyền lợi hơn mem cả, có hơn nhau cũng chỉ là hơn về quyền điều hành trong forum. Forum FMVN là forum open cho tất cả mọi người cùng đam mê game FM nói chung.

Còn vụ việc kia, có lẽ là hơi nặng khi banned, có lẽ sẽ tốt hơn là 1 thẻ cảnh cáo. Nhất trí với bạn là forum còn nhiều sơ hở về rules, nói thật luôn với bạn là rules của forum ngày đầu khi lập forum đc các admin tham khảo từ các forum khác nên sơ hở là điều không thể tránh khỏi. Vào 1 ngày gần, forum sẽ tiến hành rà soát lại tất cả.

Còn về các mod, những người đảm nhiệm trọng trách này cũng là 1 member như các bạn thôi, tuy nhiên họ có thêm chút thời gian và tâm huyết để cùng góp sức xây dựng diễn đàn. Mong các bạn cũng thông cảm và bỏ qua.

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    vừa qua box chat, thấy anh em đang bàn tán về cái này http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=9662

Vậy mà cũng ban người ta, mà lý do ban lại là spam, mà nên để ý là MR.kool tham gia forum từ đầu năm 2008 mà đến nay cũng chỉ có được 130 bài viết, vậy mà ban người ta vì spam .Hình như mỗi lần ban 1 nick là Omni lại được thưởng tiền hả

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    468
    Cũng chẳng bít nói gì, chỉ xin góp ý vài câu. Tôi chưa bao giờ là người thik spam, và đều có trách nhiệm về những bài viết của mình. Thậm chí tôi đã làm Mod, SMod của rất nhiều diễn đàn nên rất hiểu thế nào là spam, có điều những luật đưa ra trong fm-vn thì hơi lạ so với các chỗ khác.

Có thể do fm-vn sử dụng hệ thống tính tiền cho bài viết, và diễn đàn này là 1 diễn đàn game, khó có nhiều cơ hội cho mọi người spam. Ai đó viết ra 1 câu mà ko khớp là "bay" liền. Thế nên cần thiết đưa ra 1 bộ luật mới cho toàn diễn đàn, tham khảo qua ý kiến thật nhiều thành viên thì tốt hơn.

@Omni: xin hỏi bạn ban nick mình có quan sát qua topic mà mình "kiện" chưa? Khi ban nick mình bạn ko hề đưa ra cảnh cáo!

Số bài viết
    50
    em là người bác nêu ví dụ đây( nnk196 or beerheo) .. dù sao em cũng cảm ơn bác vì đã đứng lên nói ra sự bức xúc của anh em ... em chẳng ngại gì ban hay ko ban .. ban nick này ta làm nick khác .. chằng qua là chỉ đế cập nhật thông tin FM thôi chứ chắc chằng bao h post bài hay đóng góp gì cho 4rum nữa .. còn Omni có đc thưởng tiền hay ko thì em ko bít .. em chỉ nghĩ lão í mún làm vậy để tỏ ra mình rất có văn hóa .. là mod tích cực .. thấy cái gì sai mà phải lao vào ban ngay .. ko sợ lỡ mod khác ban mất .. Nói tôi ngang ngược .. tôi chấp nhận .. nhưng trc khi nói hay coi lại trc mình đã làm gì .. cái bác Hungmom làm gọi là đúng đó hả .. nick beerheo của tôi từ trc đến h ko tì vết .. lỡ đánh 1 câu vui tay thì là ko nói ko rằng ban 14 ngày .. 14 ngày cho 1 câu nói vui miệng và lần đầu tiên phạm luật.. ko có 1 câu thông báo hay cảnh cáo nào.. em hỏi các bác ai ko ức chế .. Còn omni nói tôi vô văn hóa .. tôi nói thật tôi với omni chưa bít ai có văn hóa nhìu hơn .. những người lun tỏ ra mình rất có văn hóa thì nên coi lại .. Tôi xin hết .. nếu thấy ngứa mắt thì các bác lại ban nữa đi.. ko còn gì để nói

Lần sửa bài viết gần nhất bởi khoanguyen : 09-10-2008 vào lúc 11:04 PM

Số bài viết
    959
    Chấm dứt ngay mọi kiểu ăn nói mất lịch sự dùng tiếng lóng trên diễn đàn.
    Cá nhân tôi gặp bài nào viết như trên đều bị ban nick 2 tuần. Nếu còn lặp lại thì ban nick thẳng tay, cứ viết bài thiếu lịch sự và văn minh thì lập 1000 cái nick thì tôi sẽ "chịu khó" ban 1000 lần vậy ....
    LOCK !!!

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Số bài viết
    1,091
    Bức xúc ở đây là về 2 vấn đề ban 2 members.

Trường hợp đầu tiên : Member beerheo

ôi vãi lìn .. vừa ấn vào hơn 700mb nó đập vào mặt .. ko có ai cắt ra à :-<
    Quan điểm của Omni, cũng như quan điểm của những mem tham gia fm-vn ngay từ những ngày đầu và hiểu rõ luật lệ của forum, rằng forum fm-vn nghiêm cấm dùng những từ ngữ thô tục, chứ không nói đến chửi bậy. beerheo đã dùng từ thô tục (Đừng ai nói từ đó là không thô tục nhé). Với quyết định ban 14 ngày của ADMIN Hungmom với beerheo, có thể rằng là hơi quá lâu và bất hợp lý, ok có lẽ khoảng 2,3 ngày sẽ hợp lý hơn. Nhưng nếu bạn lập nick mới và post một bài kiến nghị về án phạt quá lâu, tôi không nói gì thêm, đằng này

tôi là beerheo .. tôi nói thật tôi cóc thấy cái câu tôi nói bất lịch sự và ảnh hưởng đến ai cả.. và nếu có thì chỉ là lần đầu thế mà ko có 1 cái warning nào .. đùng 1 cái là ban... mặt khác qua sự việc này tôi thấy cái 4rum này dường như là chỗ cho mấy cha admin với mod ra oai .. ra vẻ ta đây là người có văn hóa .. lịch sự lắm í ... hãm .. nhìn ngứa mắt là ban ,là dọa .." gây ức chế cho người đọc" .. haha..người nào đọc thế .. có thấy ai nói gì ko..hay là ức chế cho bác hùngmom rãnh rỗi qua kiếm chuyện ra oai chơi thôi .. đúng là ếc ngồi đáy giếng .. đây còn mỗi cái nick này thôi .. làm gì làm đi ..
    Với những lời lẽ vô cùng xúc phạm đến Admin hungmom và thái độ bất cần, thách thức, chẳng lẽ Omni nói sai ?

Trường hợp thứ 2 : Ban 2 ngày với nick MrKool.

Lập một topic ở Box Ý kiến - Đóng góp với nội dung hoàn toàn có thể được giải quyết ở Box Fall of Fame Đưa một cái link và kèm theo một lời nói. Như vậy Omni nhận thấy đây là một bài post spam vì nó chẳng có ý nghĩa nào hết.

Tiếp theo, như những bạn tham gia fm-vn tối thiểu 1 năm, từ ngày ra mắt FM8. Box Hall of Fame hoạt động rất sôi nổi thời gian khoảng 4 tháng đầu với Omni điều hành. Sau đó đã được dừng hoạt động (vì các kỷ lục đã bão hòa và khá đầy đủ), tất cả mọi bài post về kỷ lục của các mem lập ra Omni đều biết nhưng không tham gia và để cho mọi người cùng vào xem cho vui. Lỗi của Omni là không lập một thông báo lớn về việc Box ngừng nhận kỷ lục. (Omni có post một thông báo nhưng nằm trong một topic, vì vậy những bạn sign up diễn đàn sau hoặc những bạn không chú ý tới box kỷ lục khó mà biết). Vì vậy lập topic yêu cầu xác nhận kỷ lục ở box Ý kiến đóng góp hoàn toàn là một hành động spam. Còn nếu gán spam là số bài post trên ngày thì xin thưa rằng đó là một quan điểm sai lầm. Spam không chỉ là post nhiều bài đâu thưa các bạn.

Đó là 2 vấn đề mà chủ topic muốn nhắn gửi tới MOD và ADMIN, Omni đã giải thích đầy đủ.

Số bài viết
    468
    @Omni: vậy là lỗi do bác, vì tôi ko biết là Box đó đã đc giải phóng, mọi người tha hồ.... Tôi chẳng thấy cái topic tui lập ra có gì là sai cả, 1 link, kèm 1 thắc mắc "topic như thế có xứng đáng có trong Box kỉ lục ko", thế thôi, nếu tôi biết trc là hoàn toàn có thể chấp nhận đc trong đó thì tui ko rảnh hơi mà đi thông báo.

Bác vẫn chưa nhận lỗi, ban tui ko 1 lời giải thik, đó là cách làm việc của bác sao?

Số bài viết
    50
    thế tôi hỏi thế này nhé ... nếu ko có chuyện admin hungmom ban tôi ko có cái gì gọi là warning hay cảnh cáo cánh báo gì thì tôi có phải tức như thế ko .. mà tôi đã nói cái gì mà gán cho cái tội " vô cùng xúc phạm" ở đây thế .. những câu bác bôi đen gọi là " vô cùng xúc phạm" ADMIN hungmom đó hả .. thế thì thôi cũng chịu..
    Còn như một bác ADMIN khác là superfm nói như thế này
    "mọi người gọi admin là chính phủ chỉ là vui miệng thôi , chứ admin cũng chỉ là 1 mem thường mà thôi, admin cũng là người tham gia thảo luận cùng member, khác màu chẳng qua chỉ là để phân biệt các group"
    .. sau đó ADMIN hungmom lại nói thế này :
    "CÁ NHÂN tôi gặp bài nào viết như trên đều bị ban nick 2 tuần" .. thế cho hỏi bác hungmom nói thế chẳng khác gì ta thấy ngứa mắt là ta ban .. chẳng cần phải nói gì sất .. thảo luận với member mà làm gì .. ta làm ADMIN cơ mà ..

Số bài viết
    2,079
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của khoanguyen Bài viết
    thế tôi hỏi thế này nhé ... nếu ko có chuyện admin hungmom ban tôi ko có cái gì gọi là warning hay cảnh cáo cánh báo gì thì tôi có phải tức như thế ko .. mà tôi đã nói cái gì mà gán cho cái tội " vô cùng xúc phạm" ở đây thế .. những câu bác bôi đen gọi là " vô cùng xúc phạm" ADMIN hungmom đó hả .. thế thì thôi cũng chịu..
    Còn như một bác ADMIN khác là superfm nói như thế này
    "mọi người gọi admin là chính phủ chỉ là vui miệng thôi , chứ admin cũng chỉ là 1 mem thường mà thôi, admin cũng là người tham gia thảo luận cùng member, khác màu chẳng qua chỉ là để phân biệt các group"
    .. sau đó ADMIN hungmom lại nói thế này :
    "CÁ NHÂN tôi gặp bài nào viết như trên đều bị ban nick 2 tuần" .. thế cho hỏi bác hungmom nói thế chẳng khác gì ta thấy ngứa mắt là ta ban .. chẳng cần phải nói gì sất .. thảo luận với member mà làm gì .. ta làm ADMIN cơ mà ..
    Gà nghĩ thế là đủ rồi , đừng cố nói thêm nữa có war đấy, vấn đề này hôm nay các mod và smod, cả anh móm và SFM đã tranh luận (nếu bạn ko lên shoutbox thì ko biết, căng như dây đàn , ),

Các admin và mod,smod sẽ biết phải làm việc gì mong bạn thông cảm cho , bạn đừng post bài như thế nữa giữ hòa khí , đừng để war ko cần thiết

kết thúc tại đây, lock topic thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới