Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10

Chủ đề: Xin giúp đỡ

Số bài viết
    39

Icon14 Xin giúp đỡ

Chào mọi người,mình mới chơi FM2008 được gần 1 tháng nay,time chơi cũng ko nhiều vì còn bận đi làm nên kinh nghiệm còn kém lắm. Mình có 1 số câu hỏi như sau ae nào biết thì chỉ giáo giùm với nhé.Thanks nhiều lắm
    1. Làm thế nào để chấm dứt tình trạng dislike giữa các cầu thủ? Mình cầm Barca mà thằng Toure nó cứ dislike Puyol với cả Xavi.Bán nó mà tiếc quá vì nó đá phòng ngự rất ổn,hay xút xa ghi bàn.
    2. Làm thế nào để đẩy đi được các ngôi sao như Ronaldinho,Henry? Mình offer to clubs mà chẳng ma nào ngó đến.ko dám set tranfer status vì sợ đã ko bán được chúng nó lại đá kém đi thì toi.
    3. Thủ thuật mua cầu thủ thế nào là tốt nhất? Mình mua cầu thủ mà toàn bị chúng nó ép giá. Ai đời Silva với cả Villa thằng Valen toàn hét trên 130M mới chịu.Bó tay luôn
    4. Có cách nào để đội bóng tập trung hơn trong những phút cuối ko? Mình cầm Barca mà toàn bị đối phương ghi bàn vào khoảng 15' cuối.akay ko chịu được
    Hì hì đi làm,vợ con rồi mà vẫn ham chơi quá. Ngại thật. Mong ae nhiệt tình giúp đỡ nhé.

Số bài viết
    468
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của akay123 Bài viết
    Chào mọi người,mình mới chơi FM2008 được gần 1 tháng nay,time chơi cũng ko nhiều vì còn bận đi làm nên kinh nghiệm còn kém lắm. Mình có 1 số câu hỏi như sau ae nào biết thì chỉ giáo giùm với nhé.Thanks nhiều lắm
    1. Làm thế nào để chấm dứt tình trạng dislike giữa các cầu thủ? Mình cầm Barca mà thằng Toure nó cứ dislike Puyol với cả Xavi.Bán nó mà tiếc quá vì nó đá phòng ngự rất ổn,hay xút xa ghi bàn.
    2. Làm thế nào để đẩy đi được các ngôi sao như Ronaldinho,Henry? Mình offer to clubs mà chẳng ma nào ngó đến.ko dám set tranfer status vì sợ đã ko bán được chúng nó lại đá kém đi thì toi.
    3. Thủ thuật mua cầu thủ thế nào là tốt nhất? Mình mua cầu thủ mà toàn bị chúng nó ép giá. Ai đời Silva với cả Villa thằng Valen toàn hét trên 130M mới chịu.Bó tay luôn
    4. Có cách nào để đội bóng tập trung hơn trong những phút cuối ko? Mình cầm Barca mà toàn bị đối phương ghi bàn vào khoảng 15' cuối.akay ko chịu được
    Hì hì đi làm,vợ con rồi mà vẫn ham chơi quá. Ngại thật. Mong ae nhiệt tình giúp đỡ nhé.
    1. Tình trạng dislike ko tự hết, hoặc bán thằng dislike, hoặc bán mấy thằng bị dislike (em chọn cách thứ 1)

2. Nó chẳng đá dở đi bao nhiu đâu, cứ vô tư set transfer status. Đặt giá = hoặc thấp hơn 1 chút, transfer list, not need by the club, Unavailable for loans. Tụi CLB bu vào, decline hết, Offer to clubs giá mới.

3. Mua cầu thủ có rất nhiều cách, nhưng em nghĩ nếu giàu thì phá giá nó lun. Đội hình Barca ổn rùi, mua bán gì nữa.

4. Cầm Barca thường đá trung lộ. Bác Y! em: finding_truelove_13 , em send cho cái tactic, chỉ ngồi hút thuốc, khỏi đá cũng thắng.

Số bài viết
    320
    Đúng thoai bạn ơi nếu bạn ghi bàn và ép sân mà đá cù cưa với đội kia thì những phút cuối nếu bạn cứ giữ chiến thuật thì sẽ dễ bị ghi bàn mình chơi Man City nếu mà ghi ko dc chỉ dc 1 bàn dzù đội mạnh hay íu mình cho tụi nó về phòng ngự hết set phòng ngự câu giờ chã pao giờ bị ghi phút cuối

Số bài viết
    23
    Mấy thằng cỡ Ronaldinho hay Henry thì chỉ cấn cho vô Transfer list thì cả đống thằng hỏi mua! lúc đó tha hồ nâng giá. Còn mấy thằng trụ cột của đội như Villa thì rất khó mua thường là nó Reject offer với giá bình thường, nếu muốn mua phải phá giá thôi.
    Thường thì đá với mấy đội ngang sức hoặc gấn ngang thì khi về cuối trận khoảng phút 75 nếu đang dẫn trước tui hay thay 1 TD =1 tiền vệ phòng ngự lúc đó chỉ cắm 1 TD và set cho nó "Target man" vì lúc đó bị dẫn trước máy sẽ tấn công theo kiểu 4-2-4. Chuyển nhịp độ về slow và set cho mấy chú HV không lên tham gia tấn công, tăng cường câu giờ. Khả năng bảo tòan tỉ số là khá cao nhưng còn phụ thuộc hên xui nữa! nhìu lúc đến phút bù giờ cuối tự dưng máy nó làm quả rùa tức không chịu được.

Số bài viết
    39
    thanks all nhé.chuyển nhịp độ trận đấu về slow,set cho mấy chú HV câu giờ đúng là cái mình cần tìm nhưng nó ở chỗ nào thế???mọi người chỉ rõ hơn được ko???
    Còn về việc đưa 2 chú ông sao kia vào transfer list thì mình đã đưa thử rồi nhưng có ít đội ngó lắm,mà có thì cũng xin thua vì mức lương của chúng nó toàn trên 200k p/w.Y như ngoài đời thật vậy đó

Số bài viết
    320
    Nó nằm trong cái phần chỉnh lối chơi của đội bóng đó bạn(ko nhớ tên ) trong đó có phần Tempo bạn set về slow và mấy phần khác như Mentality ,Time Wasting(câu giờ) đó ^^
    Nếu ghi cỡ 1 bàn thì phút cuối cứ cho nó thủ hết đi mình chã bao giờ bị ghi phút cuối cả hàng thủ lì lém

Số bài viết
    2,202
    1. Để lâu lâu thì may ra chúng nó không dislike nữa! Nhưng tốt nhất nên bán bớt 1 thằng đi!
    2. Để transfer list, not need at club, uavailable for loans sau đó đặt giá offer to club =0. Nếu cầu thủ giỏi như Henry hay Ronie sẽ có rất nhiều đội hỏi mua reject hết sau đó đặt lại offer to club lên giá muốn bán nên để ngang với giá mà máy định giá là hợp lý nhất! Nếu bọn nó tiếp tục hỏi mua thì có thể làm lại tương tự như lúc đầu có thể kéo giá lên mấy M nữa!
    3. Mua ép giá thì bạn nên làm bọn nó unhappy nhưng nếu bạn muốn mua sao mà cầm đội ghẻ thì có giời mới mua được chừ khi chẳng may nó unhappy với HLV nhưng khả năng thấp lắm! Lúc nó unhappy rồi cú ép giá là có thể mua được với giá dẻ hơn ít nhất là 1 nửa.
    4. Để nhịp chậm lại! Câu giờ nhiều hơn! Thay cầu thủ vào để làm mất nhịp độ tấn công của đội bạn!

...Legend...

Số bài viết
    23
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của akay123 Bài viết
    thanks all nhé.chuyển nhịp độ trận đấu về slow,set cho mấy chú HV câu giờ đúng là cái mình cần tìm nhưng nó ở chỗ nào thế???mọi người chỉ rõ hơn được ko???
    Còn về việc đưa 2 chú ông sao kia vào transfer list thì mình đã đưa thử rồi nhưng có ít đội ngó lắm,mà có thì cũng xin thua vì mức lương của chúng nó toàn trên 200k p/w.Y như ngoài đời thật vậy đó
    Phía trên phần đội hình phấn View bác xổ xuống chọn Team Instruction đó là phấn set cho cả đội , chỉnh phấn Tempo( nhip điệu) xuống slow,phấn Time wasting( câu giờ) kéo lên maximum.. còn mấy cái tùy chỉnh khác nũa như kéo đội hình xuống, chiuều sâu phòng ngự..... bác tự tìm hiểu! còn muốn set riêng cho chú nào thì Click vào chú đó rồi làm tương tự. Have fun

KIẾM TIỀN CÁ ĐỘ
    ROẸT.........ĐÃ KÝ

Số bài viết
    39
    hehe ngố thật.mình cho cái speed match len maximum luôn vì cứ nghĩ làm thế trận đấu sẽ nhanh hết giờ.ai dè cái đó là để chỉnh nhịp độ trận đấu.thanks mọi người nhiều nhé

Số bài viết
    354
    Kinh nghiệm mua cầu thủ giải TBN là trước tiên phải coi cái Realese fee. Có nhiều cầu thủ khi hỏi mua thì nó cho giá trên trời, nhưng phí phá bỏ hợp đồng lại rất thấp, chỉ cần offer đúng giá đó là ok.

Riêng với 2 thằng Villa và Silva, nếu không muốn mất thời gian để nó unhappy rồi mua cho rẻ (thường mất vài năm) thì chỉ còn cách mua với giá phá hợp đồng. Năm đầu hoặc năm 2 chỉ tốn khoảng trên 70tr. Năm thứ 3 trờ đi thì phải 109tr.

Nếu mua cầu thủ mà có nhiều CLB tham gia thì khả năng mua rẻ sẽ cao hơn. Chỉ cần chú ý khi thấy có một CLB offer là mình phải offer ngay bằng giá hoặc hơn một chút. Nếu để vài ngày sau mới offer thì thường là bị nó ép giá cao hơn CLB khác. Còn những cầu thủ không có cạnh tranh mua, để khỏi mất thời gian, xem GS, FMM và offer bằng với giá chào bán trong GS hoặc FMM.

Bán cầu thủ: Nếu khi mới chơi, bạn chọn small database và ít giải thi đấu thì khả năng bán cầu thủ rất dễ và rất được giá (do số lượng cầu thủ ít).
    Còn nều không thì cũng có một cách có thể bán cầu thủ với giá cao. Với những cầu thủ như Henrry, Ro vẩu thì không cần thiết phải chào bán. Bạn chỉ cần chuyển nó từ Key player xuống thành back up to fist team hoặc cao hơn chút, cho các cầu thủ này đá các loại Cúp và vài trận chính thức, cuối mùa sẽ bán được với giá khá cao (gấp rưỡi đến gấp đôi giá trị thực). Với cách này tôi bán được mấy thằng khó ưa ở Valencia.

Cầu thủ dislike lẫn nhau hoặc unhappy vì không bán thì cách tốt nhất là cho mượn 1 mùa tự khắc sẽ hết

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hungicp : 05-10-2008 vào lúc 11:35 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới