Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 22

Chủ đề: Hỏi về team talk ?

Số bài viết
    24

Hỏi về team talk ?

Trong phần team talk thường ở giữa hai hiệp có 1 dòng là You can make a difference có bác nào biết nên dùng với chú nào ko. Tôi thử các kiểu (cầu thủ trụ cột, điểm cao nhất) nhưng chưa lần nào thấy hiệu quả cả mà hình như chú đó còn đá kém đi thì phải. Hờ bác nào biết nói dùm nha

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    10
    sặc you can make difference có nghĩa là bạn có thể làm khác nên tui nghĩ chỉ nên sài cho cầu thủ đá ko tốt = phong độ đáng có thui chứ mấy thằng cao điểm tui thường delight và còn tùy cách nó đá :rant:

Số bài viết
    196

amen!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của heogay Bài viết
    Trong phần team talk thường ở giữa hai hiệp có 1 dòng là You can make a difference có bác nào biết nên dùng với chú nào ko. Tôi thử các kiểu (cầu thủ trụ cột, điểm cao nhất) nhưng chưa lần nào thấy hiệu quả cả mà hình như chú đó còn đá kém đi thì phải. Hờ bác nào biết nói dùm nha

người ta đang đá tốt, bác teamtalk "you can make a difference"
    chả khác nào bác chê nó "bad wá!, bad wá!"
    hèn chi nó bị quê độ, đá kém đi :nod:
    ngay cả tui ở vào vị trí của nó còn "unhappy" nữa là... !
    bác heogay ơi là bác heogay...!
    :cc_hang:

Số bài viết
    90
    Các bác ơi ! Cho em nhờ một tí ! Có bác nào dịch được hết phần Team Talk ko vậy ! Giúp em với ! :please: Cảm ơn nhiều nha !

Số bài viết
    164
    Ý của câu đó thường dùng cho các tiền đạo đôi khi chơi mảnh quá , khuyên nó nên chuyền bóng nhiều hơn (làm khác đi) hoặc các cầu thủ có cách chơi quá mạo hiểm , cá nhân ...

... Lão tưỡng đã về hưu

Số bài viết
    24
    theo tôi câu đó có nghĩa là:" bạn có thể tạo nên sự khác biệt"
    sử dụng khi đội đang bị thua hoặc hòa
    khi đội thua sử dụng là hợp lý nhất thằng nào xài cũng dc cả
    còn đang thắng thì nên xài please hoặc delight thì hợp lý hơn

Số bài viết
    2
    Hix... dịch nghĩa chính xác thì là "bạn có thể tạo nên sự khác biết", nghĩa bóng thì chắc cũng rứa rứa. Đồng ý quan điểm của ac4demy_07 :specool:

Số bài viết
    259
    Thế mà nhiều khi tôi dùng delight morale của cầu thủ lại giảm. Không hiểu làm sao nữa.

Số bài viết
    9
    Chắc tại nó đá bình thường, ai bảo bác cứ hài lòng làm cái gì. Các chỉ số 6, 7 nếu thắng nên nói did well, 8 thì cũng did well nốt nếu nó không xuất sắc nhất trận, còn delight chỉ dùng với thằng 9, 10 điểm. Nếu cả đội đá quá đỉnh, thắng một đội tầm cỡ thì nên khen nó xuất sắc hay là "tôi muốn các cậu chơi tuần nào cũng tốt thế này".
    Còn vào khen riêng cầu thủ, thì phải cả một quãng thời gian, ví dụ vài tuần thằng này đá xuất sắc, đóng góp rất nhiều cho đội, vào khen nó một câu delight cho nó sướng. Chứ nếu nó cũng bình thường mà khen nó, đương nhiên nó sẽ không vui.

Số bài viết
    217
    Theo Vic thấy , teamtalk khá hay , nhưng ... chơi nhiều thấy ngán và mất thời gian . Thuận tiện nhất là nên hire 1 thằng assistant có chỉ số MOTIVATION (sự động viên ) cao và giao teamtalk cho nó , đảm bảo đội mình thua 5 đến 6 quả mà morale vẫn supper .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới