Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 16

Chủ đề: Hỏi / Đáp !

Số bài viết
    638

Hỏi / Đáp !

Chào cả nhà, tớ hiện đang cần mua một bộ loa Home Cinema nhưng ko biết phải lựa chọn dựa vào những tiêu chí nào ? Ai đó giúp Terry với, thế nào là loa tốt ? Nên mua loa hãng nào ? Âm thanh hay dở phụ thuộc vào điều gì ? v..v..

PS: Tớ chỉ có khoảng 50-60€ cho vụ này thôi :down:

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    119
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của J.Terry Bài viết
    Chào cả nhà, tớ hiện đang cần mua một bộ loa Home Cinema nhưng ko biết phải lựa chọn dựa vào những tiêu chí nào ? Ai đó giúp Terry với, thế nào là loa tốt ? Nên mua loa hãng nào ? Âm thanh hay dở phụ thuộc vào điều gì ? v..v..

PS: Tớ chỉ có khoảng 50-60€ cho vụ này thôi :down:
    Như vậy bạn chỉ có tầm hơn 1tr để đầu tư home cinema nhỉ khái niệm home cinema "hơi bị" rộng lớn và âm thanh hay dở cũng phụ thuộc nhiều yếu tố ^^ vì như thế số đầu tư cho đáng đồng tiền bát gạo phải tầm 1000$ trở lên và tiêu chí của nó cũng khá nhiều Hệ thống home cinema bao gồm : 1 chiếc Amply, Subwoofer, loa vệ tinh, đầu DVD, CD-Player, Radio kỹ thuật số, TV (LCD,CRT hay gì gì đó cao cấp hơn thế), ngoài dây nối có thể coxial hay digital cao cấp. Ngoài ra cách bố trí thiết bị âm thanh và kết hợp nó với nhau trong gian phòng để nghe và xem cũng quan trọng lém. Hi mình hơi đi sâu vào việc cảm thụ cinema 1 cách chuyên nghiệp nhỉ, vậy nên mình đoán bạn cần bộ "home cinema" dành cho máy vi tính.

Với các hãng như microlab hay Nansin... thì tầm 1tr cũng mua được bộ loa vi tính mới 4.1 hay 5.1 gì đó. Thực sự lâu rồi mình ko dùng đố của các hãng đó nên ko care đến thiết bị nào thực sự nổi bật ở mức giá đó, tuy nhiên điểm chung là chất lượng âm thanh để giải trí ở mức độ thông thường thì cũng chấp nhận được với người dùng dễ tính, nhược điểm của các loại loa đó là âm bass không chắc tiếng, tiếng trebble cũng ko thực sự thật, khi bật loa ở công suất lớn thì bị vỡ tiếng gây ra hiện tượng loa kêu bị rè vậy nên tuổi thọ của nó cũng ko thực sự cao.

Hiện tại mình đang dùng bộ loa Logitech 4.1 Z560 được 4 năm nay, ngày xưa mua gần 2tr nhưng thời điểm nếu may mắn bạn tìm đc người bán thì tầm 1tr2 là rinh nó về được rùi, Logitech Z560 thì nghe rất bốc với nhạc dance vì công suất lớn, nó được vote 5* khi so sánh về mức giá và hiệu năng đấy ^^

PS: bạn nên mua loa cũ nhưng xịn nếu có thể, vì loa xịn mà cũ thì cũng "sướng" hơn hẳn loa mới bình dân đấy :shout:

Số bài viết
    638
    Tớ xem hàng trên mạng thấy vài bộ khá .. hoành tráng nhưng chưa biết chất lượng thế nào, gửi vài link nhờ hermonyfly xem thử rồi góp ý giúp tớ xem nên mua cái nào, trong đấy có cả hàng logitech

http://www.cdiscount.com/mag/fich_pr...st=0&numpage=1

http://www.cdiscount.com/mag/fich_pr...0000000000GBRT

Số bài viết
    119
    Mấy bộ loa ở trong Link Terry gửi mình ko thấy có ở Vn trừ Logitech nên mình cũng ko biết đánh giá nó thế nào. Mình thấy bộ PACK PEEKTON studio 90 có vẻ được, trang bị thêm 1 cái subwoofer nữa thì ngon đấy ictory:

PS: Terry sống ở Pháp ah, nên có thể mua qua trang web đó ah, cậu thừ vào trang này http://www.homecinemachoice.com/cgi-...layreviews.php xem review về các bộ home cinema để lựa chọn nhá (nhưng mua thì chắc phải mua ở bên UK)

Số bài viết
    164
    Nhờ mọi người tư vấn dùm , tớ có cái USB nghe nhạc MP 3 có cái lẫy gạt qua gạt lại ấy , chả hiểu nghịch thế nào gãy mất cái lẫy roài mà USB đang ở chế độ khoá
    giờ có cách nào khắc phục không ( tối ưu nhất ý )

... Lão tưỡng đã về hưu

Số bài viết
    217
    Có cách nào nâng cấp card tiếng của laptop kô ? ( tui đang dùng con Acer Aspire 3000 ) Hoặc có chương trình nào làm tăng hiệu quả âm thanh của laptop cũng được . Máy tính thì nhiều nhạc quá , mà có nối ra loa thì nghe không được hay ( tui dùng loa Logitech s500)

To Terry : Cái Logitech tui đang xài . Gắn với Ipod nghe phê cả trấy . Chỉ có điều , cái thùng Bass phải biết thiết kế chỗ đặt , không thì có giảm Bass hết cỡ vẫn nghe ầm ầm đó . Mà sao ở Pháp cái bộ logitech bán rẻ thế , có thuế chưa vậy bác ?

Số bài viết
    164
    Nhờ mọi người tư vấn dùm , tớ có cái USB nghe nhạc MP 3 có cái lẫy gạt qua gạt lại ấy , chả hiểu nghịch thế nào gãy mất cái lẫy roài mà USB đang ở chế độ khoá
    giờ có cách nào khắc phục không ( tối ưu nhất ý )
    Ko ai trả nhời cho tớ à cả tháng nay chạy khắp hàng máy tính ở BK mà không có nơi nào nhận

... Lão tưỡng đã về hưu

Số bài viết
    119
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T^_^T Bài viết

Ko ai trả nhời cho tớ à cả tháng nay chạy khắp hàng máy tính ở BK mà không có nơi nào nhận
    Vấn đề này chắc phải hỏi mấy nơi chuyên phân phối thẻ nhớ, USB thì mới được. Để mình xem có quen ai ko thì nhờ họ sửa giúp bạn nhé

Số bài viết
    6,093
    cho mình hỏi giá trung bình máy usb mp3 dung lượng 512MB trên thị trường hiện nay đc ko mọi người ? Đang tính mua 1 con mà chưa nắm tình hình ra sao ... Sẵn nhờ mọi người tư vấn luôn : nên mua hãng nào ?

Số bài viết
    119
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của SuperFM Bài viết
    cho mình hỏi giá trung bình máy usb mp3 dung lượng 512MB trên thị trường hiện nay đc ko mọi người ? Đang tính mua 1 con mà chưa nắm tình hình ra sao ... Sẵn nhờ mọi người tư vấn luôn : nên mua hãng nào ?
    Giá máy nghe nhạc trên thị trường xê dịch trong khoảng 40-60$, mình chưa thử hết được các loại nên cũng chưa đưa ra được nhận xét loại nào là tốt nhất mặc dù giá thì tương đương nhau. Đây là link website của cty Phú Thái chuyên phân phối các loại thẻ nhớ (khá uy tín và giá hợp lý), bạn thử truy cập xem có USB MP3 nào phù hợp với mình không

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới