Sau 5 năm trời gắn bó với Lazio, em đã xây dựng được trong tay một đội hình rất tốt. Với : cesc, joa moutinho, flamini, kun, balotelli, zarate, stancu, kolarov, behrami, vidal, richard, sakho, nasri, saivet.......những mầm non được em ươm giống đến độ chín và đẳng cấp vượt trội ( những cái tên được chăm chút từ 2007 đến 2012, khi đó đều là những tài năng trẻ và chưa thực sự chín và quan trọng với những cái giá rất rẻ ). Với Lazio em đã đạt được 2 Italian cup, 2 seria nhưng chưa lần nào đạt được C1. Sau 5 năm trời gắn bó với Lazio, em quyết định ra đi khi có sự mời gọi của Liverpool. Muốn tìm cho mình những thử thách mới và đặc biệt là chiếc cúp C1 danh giá.

Nhưng mọi thứ thật khó khăn khi giờ đây Liv đã bị lão hóa. Gerrard đã 33. Xabi đã 30. Mescherano đã 28. kuyt cũng đã 31.crouch cũng trên 30. Chỉ còn Torres đang trong thời kỳ đỉnh cao. Liv cho em 74 triệu nhưng những cái tên ngày xưa gắn bó ở Lazio, những cái tên đều yêu quý em ( trong những người yêu mến đều có tên em ) vậy mà giờ đây ngoảnh mặt làm ngơ. Nếu không làm ngơ thì thằng Mourinho - tân HLV của Lazio, lại hét với những cái giá trên trời 184 triệu $ cho Kun. 74 triệu cũng ko bán Nasri.......... Đành bấm bụng mua Diego đã 28 tuổi từ Chel với giá 63 triệu $.....dùng được 5 năm nữa.

Giờ đang nghĩ đến chuyện xây dựng một Liv mới mà quá khó khăn. bức thiết nhất là em đang cần 1 tiền đạo, 1 tiền vệ ( MC) và 1 AMC, hàng hậu vệ với những cái tên đáng tự hào Stefan Radu, skertec, insua, arbeloa, vanden borre, agger......nhưng sao đá thua xa sakho , vidal và richard ngày nào .

Các bác cho em những lời khuyên và những cầu thủ trẻ đã được check qua nhé. Em hơi bị bế tắc , mặc dù đã xem tất cả các bài về những vị trí đó nhưng hầu hết đều đã là những tài năng đã chín với những cái giá trên trời .
Thank các bác trước