Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    83

Các bác giúp em vài lời khuyên với !

Sau 5 năm trời gắn bó với Lazio, em đã xây dựng được trong tay một đội hình rất tốt. Với : cesc, joa moutinho, flamini, kun, balotelli, zarate, stancu, kolarov, behrami, vidal, richard, sakho, nasri, saivet.......những mầm non được em ươm giống đến độ chín và đẳng cấp vượt trội ( những cái tên được chăm chút từ 2007 đến 2012, khi đó đều là những tài năng trẻ và chưa thực sự chín và quan trọng với những cái giá rất rẻ ). Với Lazio em đã đạt được 2 Italian cup, 2 seria nhưng chưa lần nào đạt được C1. Sau 5 năm trời gắn bó với Lazio, em quyết định ra đi khi có sự mời gọi của Liverpool. Muốn tìm cho mình những thử thách mới và đặc biệt là chiếc cúp C1 danh giá.

Nhưng mọi thứ thật khó khăn khi giờ đây Liv đã bị lão hóa. Gerrard đã 33. Xabi đã 30. Mescherano đã 28. kuyt cũng đã 31.crouch cũng trên 30. Chỉ còn Torres đang trong thời kỳ đỉnh cao. Liv cho em 74 triệu nhưng những cái tên ngày xưa gắn bó ở Lazio, những cái tên đều yêu quý em ( trong những người yêu mến đều có tên em ) vậy mà giờ đây ngoảnh mặt làm ngơ. Nếu không làm ngơ thì thằng Mourinho - tân HLV của Lazio, lại hét với những cái giá trên trời 184 triệu $ cho Kun. 74 triệu cũng ko bán Nasri.......... Đành bấm bụng mua Diego đã 28 tuổi từ Chel với giá 63 triệu $.....dùng được 5 năm nữa.

Giờ đang nghĩ đến chuyện xây dựng một Liv mới mà quá khó khăn. bức thiết nhất là em đang cần 1 tiền đạo, 1 tiền vệ ( MC) và 1 AMC, hàng hậu vệ với những cái tên đáng tự hào Stefan Radu, skertec, insua, arbeloa, vanden borre, agger......nhưng sao đá thua xa sakho , vidal và richard ngày nào .

Các bác cho em những lời khuyên và những cầu thủ trẻ đã được check qua nhé. Em hơi bị bế tắc , mặc dù đã xem tất cả các bài về những vị trí đó nhưng hầu hết đều đã là những tài năng đã chín với những cái giá trên trời .
    Thank các bác trước

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    469
    Năm 2012 thì hàng random cũng nhiều rồi, tùy thuộc vào cách đánh giá cầu thủ mà mua thôi Nếu ko thì xài FMM hoặc Gennie mà mua <-- ko thích lắm, thích tìm và mua hơn :">

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    83
    Em thực sự không khoái hàng random lắm. Em vẫn mong tìm được những cầu thủ có thật . trẻ năm 2012 thì là khoảng 22 23 tuổi cũng gọi là trẻ rồi. Các bác giúp em cái

Số bài viết
    84
    Đã chơi đến đó thì xài chức năng Search Player đi. Bây giờ chỉ có coi chỉ số và scout quyết định thôi. Các cầu thủ sau 5 năm thay đổi rất nhiều, có người đi lên, có người đi xuống, làm sao mà giới thiệu đc.
    Một phần quan trọng là mỗi người chơi mỗi khác, các cầu thủ đương nhiên là cũng thay đổi khác nhau. Khi giới thiệu cầu thủ thì ai cũng chỉ giới thiệu năm đầu tiên thôi (vì các chỉ số, thông số giống nhau), qua năm thứ 2 đã bắt đầu thay đổi khác nhau giữa các lần new game rồi, huống hồ là 5 năm.

"Trời Hàng Châu bổng xanh màu ngọc bích
    Nước Tây Hồ bổng hóa nước Hồ Tây" - Tế Hanh

Số bài viết
    5,684
    Lúc đó chỉ có radom mà chơi, cầu thủ thật thì bạn cũng thừa hiểu những tài năng đã trở thành những ngôi sao, mua saivet ngang mua messi, kun ngang ibra,nasri cũng cỡ kaka rồi, khi new game ko mua nổi những kaka, ibra,messi thì 5 năm sau cũng ko mua nổi saivet, kun hay nasri.Lại giống như khi new game mua cầu thủ trẻ, tài năng thôi, chỉ khác bây h phải dùng đến scout để tìm hàng random, còn nếu vẫn muốn xài cầu thủ thật chắc chắn là ko thằng nào đá hay, còn trẻ mà dưới 30M đâu

Số bài viết
    83
    Em có cầu thủ này. Rất kết nhưng mà khổ nỗi scout lại không báo cáo đẹp lắm.

scout thế này là không hợp với đội đúng không các bác :

Số bài viết
    5,684
    zeefuik là 1 cầu thủ tốt, có triển vọng nhưng PA là random, trong game bạn chơi PA của nó có thể nói là ko được cao,new game chắc còn đẹp hơn nhiều, scout đánh giá cũng có thể sai, cứ hỏi mua thử, nếu rẻ thì mua, ko thì vẫn cứ nên tìm random, kiểu gì cũng có thằng ngon gấp chục lần

Số bài viết
    84
    1. Không phải cầu thủ nào chỉ số đẹp đá cũng hay và ngược lại. Tuy nhiên, thường thì khi mua các cầu thủ có chỉ số đẹp là tương đối an toàn, dẫu ko thật sự như kỳ vọng thì cũng không quá tệ.

2. Scout không phải lúc nào cũng chính xác, và thường thì scout với Report card only càng dễ gặp sai sót. Với các cầu thủ đang tập luyện ở đội trẻ của bạn đôi lúc cũng còn báo cáo ko đúng nữa là các cầu thủ ở đâu tận Nam Mỹ hay Châu Phi. Bạn nên coi lại chỉ số PA, PP của các scout của mình, chỉ số này càng cao thì báo cáo càng chính xác. Nếu thấy thích 1 ai đó nên cho 1 scout có chỉ số cao đi scout riêng cầu thủ này.

3. Đôi lúc thấy chỉ số quá đẹp (như thằng này) và còn trẻ thì mua luôn, cũng chẳng quan tâm tới scout làm gì.

"Trời Hàng Châu bổng xanh màu ngọc bích
    Nước Tây Hồ bổng hóa nước Hồ Tây" - Tế Hanh

Số bài viết
    83
    Em vừa dẫn dắt Liv xong mùa giải đầu tiên. Thất vọng não nề. Em đã có sự khởi đầu như mơ hơn Man city đội đứng sau đên 8 điểm để rồi kết thúc mùa giải với vị trí thứ 2 kém Man city 1 điểm. Đáng buồn hơn cả là trận đấu cuối cùng , dẫn blackburn đến 2 bàn cho tới phút 75.......thua bởi quả penalty sai lầm của trọng tài..............Còn C1 em bị loại bởi chính Lazio..........thế là thế nào, bất công quá đi.............hàng thủ của em yếu kém vô cùng, muốn vứt tất cả mấy cái thằng trung vệ ngu xuẩn đấy đi, đánh đầu thì cả mùa tổng cộng ghi được có 3 bàn, trong khi Mancity là 15 bàn........phòng ngự thì dở ẹc.............Muốn mang sakho về ...........84 triệu ai cho em bây giờ. Bất công xã hội, sao khi mình cầm Lazio thì bị Liv đập ở trận chung kết 2010-2011.....bây giờ cầm Liv bị Lazio đập mùa 2012-2013, trận bán kết ..........muốn remove FM ,

Số bài viết
    83
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thinh217 Bài viết
    giới thiệu bạn thằng hậu vệ hàng random nhưng rất tốt , robert neumanm chỉ số lúc đó là ngang terry đó , mình chơi chel cũng dc 4 mùa mua thằng đó mùa thứ 2 từ stutgat , đá đội trẻ vài mùa lên đội chính lun
    Em không có thằng đấy bác ạ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới