Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: PV vuthanhtung có nên tiếp tục hành nghề???

Người đã bình chọn
48. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • Tất nhiên rồi!Phóng sự của bác vui thế còn gì

32 66.67%
  • Mấy cái phóng sự vớ vẩn thật,đọc chả bổ béo gì,bỏ nghề đi tung

16 33.33%
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 23
    Số bài viết
    1,091
    Đúng như bạn Mr Special nói, các bài viết của bạn Tung chỉ xoay quanh một vài members đã chơi thân và hiểu nhau (một con số cực kỳ tối thiểu so với số mem của forum), vì vậy khi người ngoài đọc sẽ thấy rất khó chịu, hơn nữa, việc spam bình luận (Xin lỗi, có thể không phải spam, mà là bình luận) đưa topic lên đầu của Top gây một ảnh hưởng không tốt (Omni cảm thấy vậy) với những title giật gân và cuối cùng vào topic chẳng có gì, toàn là chuyện mà mình không hiểu gì cả, không liên quan tới fm, cũng chẳng liên quan tới mình. Như vậy rõ ràng các bài post đó chỉ dành cho một số mem có tên ở trong ấy và là tụ điểm vui chơi của một nhóm nhỏ. Đó là nói về phương diện post bài. Còn tiếp theo là sự quá đà trong lời ăn tiếng nói của bạn Tung, bạn tự đưa ra những nhận xét (Có thể là do chat ở shoutbox mà thành) rất phản cảm về các member (Trong đó có MOD), tôi tin rằng các mem được bạn viết bài về hoàn toàn không trách bạn vì đó chỉ là vui vẻ, nhưng những mem không biết gì vào topic đó thì sao ? Thấy toàn lời lẽ mà trong một bài báo, cơ bản không thể sử dụng, vậy có còn gọi là một bài báo không ? Và tác dụng của bài báo đó là gì ? Nếu bạn có những bài báo phục vụ cho anh em fn-vn, tôi chỉ cần bạn phục vụ cho 30% thôi không cần 70% tôi hoàn toàn hoan nghênh. Không thể lấy bài post "Lời kêu gọi toàn forum khánh chiến" ra để bào chữa cho những bài post khác. Các bạn thấy Omni nói thế có sai gì không ?

Số bài viết
    684
    Tớ nghĩ có những phóng sự kiểu đó cũng không làm chết ai cả, thi thoảng làm vài phát giật gân cho anh em vui vẻ gần nhau. Đọc cứ ngỡ là mình nhưng không phải là mình. Tờ báo của forum, phản ánh những khía cạnh của 4rum dưới góc nhìn hài hước.

Tất nhiên, không quá chú tâm đá xoáy vào ai. Người viết phải tỏ ra công tâm, dí dóm thì lúc đó các số báo Lá cải ra hàng tuần chắc chắn sẽ thu hút được nhiều độc giả thân cân hơn

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Omnislash Bài viết
    Như vậy rõ ràng các bài post đó chỉ dành cho một số mem có tên ở trong ấy và là tụ điểm vui chơi của một nhóm nhỏ. Đó là nói về phương diện post bài. Còn tiếp theo là sự quá đà trong lời ăn tiếng nói của bạn Tung, bạn tự đưa ra những nhận xét (Có thể là do chat ở shoutbox mà thành) rất phản cảm về các member (Trong đó có MOD), tôi tin rằng các mem được bạn viết bài về hoàn toàn không trách bạn vì đó chỉ là vui vẻ, nhưng những mem không biết gì vào topic đó thì sao ? Thấy toàn lời lẽ mà trong một bài báo, cơ bản không thể sử dụng, vậy có còn gọi là một bài báo không ? Và tác dụng của bài báo đó là gì ? Nếu bạn có những bài báo phục vụ cho anh em fn-vn, tôi chỉ cần bạn phục vụ cho 30% thôi không cần 70% tôi hoàn toàn hoan nghênh. Không thể lấy bài post "Lời kêu gọi toàn forum khánh chiến" ra để bào chữa cho những bài post khác. Các bạn thấy Omni nói thế có sai gì không ?
    Sai rõ chứ còn gì nữa, báo chí gì ở đây? Tên của box là gì? có phải là thế giới 23o5 không? Có phải là những chuyện trên giời dưới biển không đâu vào đâu thì post vào đây không? Bài viết ở đây thì có tác dụng gì ngoài tác dụng đọc cười xong rồi thôi!!! Nếu có thể khiến cho người đọc cảm thấy hài hước, có thể cười thì có được gọi là phục vụ cho mem của 4rum không???

Tất nhiên là vuthanhtung có cái sai khi post 1 loạt bài về mem 4rum nhưng đâu có thể đánh đồng những bài đó với những bài viết khác của vuthanhtung về 4rum. Bài Lịch sử ra đời của FM-VN lẽ nào không hay? Tuy bài viết đó dựa theo văn phong của tác phẩm Số đỏ nhưng xin hỏi: ở FM-VN đã có ai viết được như thế chưa? Có ai ở trong box 23o5 có được 1 bài do tự mình viết chưa? Lẽ nào giờ đây có mem tự mình viết ra những bài như thế chúng ta lại nói rằng bài viết không phục vụ số đông, không viết về những vấn đề như giá xăng tăng, Nga đem quân vào Gruzia hay Barrack Obama hiện đang có khả năng trở thành Tổng thống Mỹ ... Nếu đúng thế thì những bài viết đó mới thực sự là nhảm nhí, vô bổ và không hợp với tiêu chí box 23o5.

Số bài viết
    1,811
    Mình không biết nếu topic này còn tranh cãi nữa thì nó sẽ ra sao ... Omni có ý kiến riêng của Omni và ... "những người còn lại" cũng có ý kiến riêng của họ . Cả hai đều có cái đúng và cái sai trong đó . Nếu như cả 2 phía cứ giữ vững lập trường của mình thì không biết topic này sẽ còn gây ra căng thẳng thế nào nữa .

Omni theo ý kiến của mình đã đúng trong việc close topic í ( í là cái gì thì mời mọi người lật trang 1 ) Nhưng gần như đã sai trong việc nói :

Chủ topic đã nhiều lần lập topic với những thứ Omni coi là "chẳng đâu vào đâu", tự nghĩ ra chuyện đâu đâu rồi để anh em vào bàn tán, spam. Close tất cả những topic tương tự của vuthanhtung0508 và một lời cảnh báo với member này nếu còn tiếp tục spam.
    Không phải Ku Tùng đã nhiều lần lập topic "chẳng ra vào đâu" . Có những bài của ku Tùng đóng góp rất nhiều cho forum . Ngoài ra câu nói : "close hết topic tương tự của vuthanhtung0508" ... cũng là một cái sai trong ăn nói . Nếu mình đặt vào vị trí ku Tùng mình sẽ cảm thấy rất buồn chẳng khác nào bị "dội một gáo nước lạnh" cho những gì mình làm trước đây . Ở đây mình chỉ nói cái cách nói chiện của Omni ở đây dễ gây hiểu lầm Mem buồn chứ không muốn nói Omni sai ... Close các topic tương tự khác như scandal ảnh nude SFM hay Hiru gay cũng là đúng thôi

Còn về chuyện một số bài viết của ku Tùng phục vụ đa số một số mem có lẽ mình cũng thấy vậy Không phải 23độ5 cứ muốn cho vô gì là được . Đặt vào vị trí một mem mới khi đọc một số bài của ku Tùng có lẽ mình cũng rất khó chịu nếu đọc được nó ... và có lẽ mình cũng đặt ra hàng loạt câu hỏi đại loại như :
    _ Khoai là ai ?
    _ SFM là ai ?
    _ Hiru gay ? Trong forum có chuyện này nữa sao ?
    _ Có quá không khi chỉ nói về một cá nhân mà đặt ra topic như vậy ?

Một nhà văn cũng thường như vậy thôi . Để sáng tác ra một tác phẩm kinh điển thường cũng có những tác phẩm dở trước kia ... Thay vì Omni đưa ra một lời "cảnh cáo" thì nên mềm mỏng thì hơn . Cái cách nói chiện của Omni là một trong những điều hơi gây buồn lòng cho một số mem ... Đó là điều mình nói thật ! Đôi lúc khi xét một chuyện nào đó nên dựa vào tình cảm chứ không nên dựa vào những điều luật cứng nhắc . Một forum muốn lớn mạnh phải là một forum có sự vui vẻ và hòa đồng giữa các mem ... giữa mem và BQT !

Còn về việc spam THX của ku Tùng mình cũng không biết nó có gì sai không nữa ? Cái cách ku Tùng click THX cho từng người khi vô topic của mình cũng như một lời cám ơn vậy ... Đơn giản vậy thui ! Click vào từng lời nói của từng người cũng như cách cảm tạ từng người đó đã vô và ủng hô topic mình . Nếu mình là Mod thay vì đưa cái chuyện spam THX của Ku Tùng lên bảng đen cảnh cáo ... có lẽ mình chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng ku Tùng "Bạn à ! Mai mốt nếu có ai vô topic của mình thì chỉ nên THX những người đã nói một cách đóng góp thôi . Không nên THX từng người như thế vì cũng có một số người vô có động thái spam mà bạn cũng THX sao ?" ( Đây cũng là lời góp ý mình dành cho ku Tùng luôn về văn hóa THX )

Phù ... Tóm lại ý mình ku Tùng gần như đã sai trong việc lập một số topic mà chỉ liên quan một số mem . Lại còn thêm khắt nhiều chi tiết không thực ...
    2 bài tiêu biểu của ku Tùng thì lại rất hay và đáng khích lệ là "Lịch sử Forum" và "Lời kêu gọi toàn quốc kháng chiến" ... Ku Tùng nên phát triển những dạng bài này thì hơn ... Mình cũng hok đồng ý với Tzboy lắm . Không phải cứ 23 độ 5 thì muốn làm gì làm đâu Một khi đã lập ra một topic chúng ta cũng nên đặt ra một câu hỏi rằng :
    _ Topic này có đáng hay để mình lập không ?
    _ Có phục vụ nhiều người hay không ?
    vv...

Đó không nên là những chuyện trên trời dưới biển không biết quăng vào đâu mà quăng vào 23 độ 5 . Đó phải nên là những topic có ích ... cứ ai thấy có một chút gì hay thì quăng vào 23 độ 5 ==> nó mới ra nông nỗi nhiều topic spam thế này

Đúng là những topic còn lại của Ku Tùng cũng có phục vụ một số người thật đấy . Nhưng nó chỉ là thiểu số ... Cứ khoảng ~ 10 cái rely là cái topic chết dần kéo theo dần dần là những bài viết vô bổ . Những tranh cãi lặt vặt xung đột giữa các mem với nhau ... ( hơi bùn nhỉ ) Đó là điều mà nhóm "những người còn lại" nên nhận thấy ( có mình luôn thì fải )

Theo mình ku Tùng cũng nên coi theo cách viết của PepsiCam . Topic của Pepsi cũng rất "xạo" nhưng nó "xạo" theo một cách chân thật và khiến người đọc rất thích thú . Ắt nghĩ nếu có báo tường forum có lẽ nên bổ nhiệm 2 người vô nhỉ ? Hướng phát triển thì theo topic của PepsiCam là nhất rồi

P/S: Mong topic này sẽ bị close sớm để không còn tranh cãi nữa !!! Cái gì qua thì đã qua rồi và Ku Tùng cũng nên rút kinh nghiệm cho chính mình

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 14-09-2008 vào lúc 12:15 AM
    Sometimes world give me so many reasons to hate it.

But whenever it happens, I think of you and say:

"How can I hate this world when you are a part of it."

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Rain Cloud Bài viết
    2 bài tiêu biểu của ku Tùng thì lại rất hay và đáng khích lệ là "Lịch sử Forum" và "Lời kêu gọi toàn quốc kháng chiến" ... Ku Tùng nên phát triển những dạng bài này thì hơn ... Mình cũng hok đồng ý với Tzboy lắm . Không phải cứ 23 độ 5 thì muốn làm gì làm đâu Một khi đã lập ra một topic chúng ta cũng nên đặt ra một câu hỏi rằng :
    _ Topic này có đáng hay để mình lập không ?
    _ Có phục vụ nhiều người hay không ?
    vv...
    Đó không nên là những chuyện trên trời dưới biển không biết quăng vào đâu mà quăng vào 23 độ 5 . Đó phải nên là những topic có ích ... cứ ai thấy có một chút gì hay thì quăng vào 23 độ 5 ==> nó mới ra nông nỗi nhiều topic spam thế này
    Viết bài cuối ở topic này, cũng không muốn lan man nữa: Đọc kỹ post của tz, xem có phải tz nói là ở box 23o5 ai muốn làm gì thì làm không??? Và nếu ở đó không phải nơi post những chuyện trên giời dưới biển không biết post vào đâu thì ở đó sẽ post những gì??? Nếu những thứ mọi người thấy hay ho, không post vào đây thì Rain Cloud thử nói xem sẽ post vào đâu??? Lập riêng 1 4rum cho mọi người post chăng???

Còn 2 câu hỏi của Rain ở trên, cũng xin trả lời luôn thế này:
    1.Ai khi lập topic cũng đều thấy rằng topic mình lập là đúng, đáng để lập. Chẳng ai nghĩ rằng: topic này có lập ra chắc cũng chẳng ai đóng góp đâu, thôi khỏi lập đi. Thế liệu 1 4rum lúc đó sẽ còn gì??? Tòan các topic của admin và mod lập ra để tự sướng với nhau à???
    2.Ai lập topic chẳng nghĩ topic của mình phục vụ nhiều người. Chẳng ai lập topic chỉ để phục vụ bản thân hay tự sướng cả, vuthanhtung cũng thế. Bài viết của cậu ta có thể chỉ viết về Hiru hay SFM nhưng đây không chỉ phục vụ cho mình cậu ta. Ở 4rum hiện nay có bao nhiêu mem biết mod Hiru và admin SFM? Có khi còn nhiều hơn số mem biết đến vuthanhtung, Rain Cloud và tzboy cộng lại ấy chứ!!! Như vậy có thể nói topic của vuthanhtung phục vụ nhiều người không???

P/S: Mọi người ở đây đang tranh luận, chưa đến lúc tranh cãi và phải căng thẳng vì vấn đề này đâu. Phân biệt cho rõ ràng nhé Rain Cloud!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi tzboy : 14-09-2008 vào lúc 12:23 AM

Số bài viết
    1,811
    1 Có lẽ Tzboy hiểu nhầm ý mình Đơn giản là mình muốn nói mọi người khi lập topic mọi người nên suy nghĩ kĩ thôi

2 Còn về vấn đề 2 để ngủ xong rùi suy nghĩ kĩ lại coi đã ... Mà hok phải mọi người đã thống nhất rằng ku Tùng không nên lập topic chỉ chuyên về cá nhân rùi à Với lại những topic đó bịa cũng hơi nhiều Hok mang ý nghĩa ẩn dụ hài hước như 2 topic kia của ku Tùng Dù sao thì nó tồn tại cũng vui Miễn sao mọi người hiểu rõ được vấn đề chứ cứ lập ra lại có mem hok hỉu lại vô nói này nói nọ

P/S: Tranh cãi rất gần với tranh luận nếu mọi người không biết kiềm chế lời nói của mình . Chỉ là một lời nhắc khéo mọi người thui Chắc vậy ...

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 14-09-2008 vào lúc 12:45 AM
    Sometimes world give me so many reasons to hate it.

But whenever it happens, I think of you and say:

"How can I hate this world when you are a part of it."

Số bài viết
    1,091
    Đúng là Omni có nói close hết tất cả những topic tương tự của bạn Tung, nhưng các bạn có thấy Omni làm như vậy không hay chỉ close riêng Topic nói về dirty_boy không ? Omni không sửa lại bài viết bởi vì cái gì đã nói ra thì không thu về, mặc dù biết là nói mà không làm.

Thứ nữa là về việc spam thx là một hiện tượng đã có trong forum ta, từ lúc add mod thx vào là đã bắt đầu có spam thx. Nếu không phải vì bây giờ Box thế giới 23 độ 5 tùm lum rất nhiều topic trên trời dưới biển (Cái này không cấm nhé, chỉ là nói sự thật) thì việc spam thx đã khó kiểm soát bởi sự thiếu vắng của đội ngũ MOD, nếu lật lại cách đây một năm thì các bạn sẽ thấy rằng chỉ cần thx bậy một vài bài post không đáng thx cũng sẽ nhận cảnh cáo từ ban quản trị ngay tức khắc.

Còn lại là Omni không phải post bài để cãi nhau với ai cả. Ai cũng có cái đúng, có cái chưa đúng. Mọi người lựa nhau mà sống cho vui vẻ thôi, fm-vn cũng như một xã hội thu nhỏ vậy, rất nhiều vấn đề phức tạp. Omni thiết nghĩ nên dừng ở đây nhé, Topic kia cũng đã Close. Mọi người cũng đã có ý kiến riêng của mình. Còn bạn tung từ nay đừng spam thx nữa và viết những bài báo của bạn về các vấn đề của forum hơn là về một vài cá nhân với những tình tiết giật gân và có phần hơi hư cấu nhé.

Số bài viết
    284
    Maxi nghĩ đã nên đóng cái kết cho cuộc tranh luận này. Qua việc ko đóng các topic tương tự nhưng có tính xây dựng hơn cho forum của tùng, Omni đã gián tiếp thừa nhận rằng ko phải toàn bộ những bài báo của tùng là ko hề có tính đóng góp như đã nói ở trên. Định hướng cho những bài viết tiếp theo mà tùng nên hướng tới là những sự kiện nổi bật và có tính cộng đồng trong 4rum để nối kết chặt chẽ các mems, admin, smod, mods lại với nhau hơn (bài của Pepsicam là 1 ví dụ điển hình ^^)

+ Góp ý với tùng : thanx những người vào topic đọc bài của mình là ko sai, nhưng lại gián tiếp bị xem là spam thanks. Vì thế, bạn cố gắng xem xét và chỉ thanks những replies có giá trị nội dung và bổ sung cho bài viết

+ Góp ý với các admin, smod, mods : diễn đàn là nơi lập ra để 1 cộng đồng cùng nhau sinh hoạt, giải trí cũng như xây dựng xoay quanh 1 nội dung, hay tôn chỉ nào đó (mà với 4rum ta là game Futbol Mangager ), cơ cấu như 1 xã hội thu nhỏ (đúng như Omni nói). Diễn đàn có lớn mạnh đc hay ko thì những đóng góp mang tính quyết định cần đến từ mems (dân) trong khi các admin, smod, mods (người lãnh đạo) là những người định hướng phát triển nội dung cũng như hình thức cho diễn đàn. Bên cạnh đó, đội ngũ này còn đóng vai trò như những người quản lý, giữ gìn trật tự và nội qui của cái xã hội đó. Vì thế, khi xử lý 1 việc j đó, nên đặt suy nghĩ của mình và vị trí lãnh đạo phục vụ dân để đưa ra những quyết định chính đáng, hợp lòng mems, tránh những cảm tính cá nhân của mình. Thêm nữa, thái độ với các mems cũng cần mang tính hoà đồng hơn, tránh tư tưởng "lãnh đạo"

+ 1 chút với riêng Omni : mình bit bạn có những đóng góp ko nhỏ cho 4rum từ ngày đầu thành lập. Nhưng 1 4rum muốn phát triển đâu thể chỉ dựa vào qá khứ đc. Quá trình phát triển phải diễn ra ko ngừng. Thời gian gần đây, bạn là Smod của diễn đàn FM-VN tức là focus on dòng game Football Manager của Sega (Sport Interactive) nhưng theo mình để ý thì bạn ko có nhiều bài viết về FM mà chủ yếu là về FFM (Fifa manager). Điều này ko sai, vì bạn đóng góp trong box FFM, song liệu nó có hoàn toàn đúng khi đặt bạn trong cương vị lãnh đạo của toàn 4rum mà tôn chỉ chính thức từ ngay tên site đã là FM ? Nói đến đây để mong Omni có những bài viết hay hơn cho game Fm2009 sắp tới (vì mình bit khả năng của Omni là ko tồi chút nào qa loạt bài FFM), Omni nhé

Chút góp ý nhỏ, mong anh em lắng nge,
    Maxi

Số bài viết
    129
    Bạn Omni thân mến, tôi có một vài suy nghĩ muốn chia sẻ với bạn

- Trên thực tế, tôi đã tham gia diễn đàn từ năm 2006, nghĩa là gần như từ những ngày đầu tiên. Thế nhưng tôi mới thực sự join vào thế giới fm-vn thời gian rất gần đây thôi, nhưng ngay lập tức tôi đã có nhiều bạn bè, cảm giác cuộc sống trở nên rất thú vị.

Tại sao 2 năm tôi không tham gia chút nào vào diễn đàn mà chỉ 1 -2tháng gần đây lại nhiệt tình vậy?
    Tất cả là nhờ 1 topic vote : "Ai là người bại ấn tượng nhất" của henry_henry. Qua topic ấy, tôi thấy Fm-vn thật sống động, nó là một cái gì đó hiện hữu chứ không ảo ảo như mọi thứ trên mạng khác.

Hiru: Giới tính không rõ ràng => Cuốn hút
    SFM: Ấn tượng vì những quả "SFM đi đái rồi đi ngủ đây"
    Kame: Uhm, không biết nhưng cũng ấn tượng
    Nam: Cloud đứng đầu, sau đó là kame
    Nữ: myluisgarcia (cùng trg` mình) với triet
    xăng pha nhớt: hiru tỉ tỉ và SFM
    Bầu 1 phiếu cho kame ... vì trùm "bậy bạ" trong forum ... hix nếu có 1 phiếu nữa bầu hiru "tỉ tỉ" òi
    Đấy, thấy mọi người thú vị như thế này, tôi đã quyết tâm phải là 1 phần của fm-vn, tôi muốn có những người bạn thú vị như thế .
    Vậy thiết nghĩ, những bài viết về mem của tôi, không thể nói là không phục vụ cho các mem mới được! Tôi nghĩ ( từ kinh nghiệm của chính bản thân tôi ), chỉ cần những bài viết ấy, giúp cho các bạn mới vào thấy fm-vn thú vị, mỗi người một vẻ, mỗi người một phong cách, thế là đủ rồi.
    Tôi sau này vẫn muốn viết bài về các bạn của tôi trong forum nhưng tôi sẽ cố gắng hạn chế ( mặc dù chả muốn thế tẹo nào )

- Bạn Omni, tôi không phải là một người tài năng. Tôi không đạt đến trình độ trùm fm như Hiru để có thể viết được những bài hướng dẫn cực hay, tôi cũng chả phải một DJ đỉnh như Cloudstrife để tạo ra những Skin cho anh em, tôi cũng không có những kĩ năng tìm kiếm, get link... như thienlong để giải quyết hêt request box manga. Nhưng tôi vẫn muốn đóng góp cho forum, và đây là cách đóng góp của tôi. Do đó tôi thấy bị xúc phạm và không thể chấp nhận cách nói của bạn về công sức tôi bỏ ra ( nói như chủ topic là những lời nói như sát muối vào mặt )

Thân gửi Omni!

Số bài viết
    1,178
    Mấy bài đó vui mà nhỉ . Chỉ khuyến khích viết các bài tập thể hơn . Mà nếu viết cá nhân thì nên hỏi khổ chủ trước .

Because The Main One

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới