Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 22
    Ảnh đại diện của BLUERAIN157
    BLUERAIN157 đang ngoại tuyến FMVN's member HLV tuyển trẻ U19
    Số bài viết
    215

Đơn xin thành lập Box ManGa

Mình viết đơn này xin BQT forum thành lập post mangan .

_ Manga dễ down và nhanh hơn box phim rất nhiều . Chính vì lí do khó down mà box film mới ế ấm với theo mình box phim có những film chất lượng rất tồi . Hình ảnh xấu hoặc coi hok có phụ đề

_ Thử hỏi hùi nhỏ các bạn ai mà không mê manga nhỉ ? Vừa hay và dạy chúng ta nhiều điều bổ ích

_ Có một mem trong forum nói việc lập box làm chi khi mà truyện tranh bây giờ có nhìu forum rồi nhưng theo mình nghỉ đa số đều rất nhiều truyện tranh dc tụ tập trong đó gây ra sự phân vân khó lựa chọn không biết nào hay dở . Nếu như mình thành lập box Manga rùi tạo ra một topic mà mod sẽ kiểm duyệt những truyện nào dc trước khi post bài lên ==> box chúng ta sẽ tụ tập những truyện hay cho anh em thư giãn sau khi đá đấm xong Những topic nào chưa qua kiểm duyệt sẽ bị del không thương tiếc nhằm giùm box gọn gàng hơn .

_ Ngoài ra nên lập ra một phần nhỏ nên anh em thảo luận về truyện tranh giống box phim í Tên topic phải ghi rõ truyện nào rùi anh em nhào vô mà tám về truyện đó . Đưa ra những wallpaper anh hot news về bộ truyện mình yêu thích .

_ Không nên post truyện trực tiếp lên forum mà nên nên qua các linkdownload . Có gì thảo luận sẽ qua box kia

_ Và ... cấm tiệt các truyện tranh XXX quá mức . Tất nhiên cái này sẽ do mod kiểm duyệt òi Cái nào dc mod ok rùi post lên . Như đã nói ở trên kiểm duyệt rùi mới dc post không thì ... Del Bài !!!

P/S :
    _ Nếu dc thì vửa Manga vừa Anime càng vui
    _ À mà nói mangan chứ truyện tranh là dc òi

Chủ đề tương tự:

Retired..!!

Số bài viết
      486
      Theo mình nếu có thêm box mới thì sẽ cần thêm mod(cái này thì chắc là bluerain làm hả).Là thành viên có thể tự lập group đựoc mà.
      -Nếu mở hẳn 1 box theo mình nên có thêm 1 bản điều tra xem có bao nhiêu mem trong 4rum muốn một box mới thì mới có tính thuyết phục.Lập 1 box mà chỉ theo ý kiến chủ quan thì không khả thi lắm,nhất là khi theo mình thấy chỉ mới có 5 ngừoi Thank về bài viết này.
      -Cuối cùng là nếu chỉ post link truyện thì việc test các link này theo mình là cực kỳ khó do số lượng link chắc chắn sẽ rất nhiều do các mem sưu tầm để post lấy số lượng(các link XXX,trùng nhau, các link died,các bài giống nhâu trên các host khac nhau..v...v).
      -Theo mình nghĩ việc post link và bàn chuyện ở một box khác là điều kiện không gì tuyệt vời hơn cho các spammer.Nếu box không tính count point thì các thành viên tâm huyết tới mức chịu khó tìm link test link miễn phí chắc chỉ trên dứoi 20 ngừoi---->sau một thời gian box cũng chết.Nếu box hoaatj động tốt thì không biết 4rum mình sau này không biết còn là của các HLV bóng đá nữa không() hay là mem thập cẩm ở các nơi???

Các món quà mùa Valentine
      http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
      215
      Trích dẫn Trích dẫn bài viết của liverboy318 Bài viết
      Theo mình nếu có thêm box mới thì sẽ cần thêm mod(cái này thì chắc là bluerain làm hả).Là thành viên có thể tự lập group đựoc mà.
      -Nếu mở hẳn 1 box theo mình nên có thêm 1 bản điều tra xem có bao nhiêu mem trong 4rum muốn một box mới thì mới có tính thuyết phục.Lập 1 box mà chỉ theo ý kiến chủ quan thì không khả thi lắm,nhất là khi theo mình thấy chỉ mới có 5 ngừoi Thank về bài viết này.
      -Cuối cùng là nếu chỉ post link truyện thì việc test các link này theo mình là cực kỳ khó do số lượng link chắc chắn sẽ rất nhiều do các mem sưu tầm để post lấy số lượng(các link XXX,trùng nhau, các link died,các bài giống nhâu trên các host khac nhau..v...v).
      -Theo mình nghĩ việc post link và bàn chuyện ở một box khác là điều kiện không gì tuyệt vời hơn cho các spammer.Nếu box không tính count point thì các thành viên tâm huyết tới mức chịu khó tìm link test link miễn phí chắc chỉ trên dứoi 20 ngừoi---->sau một thời gian box cũng chết.Nếu box hoaatj động tốt thì không biết 4rum mình sau này không biết còn là của các HLV bóng đá nữa không() hay là mem thập cẩm ở các nơi???
      Nói như bạn không tính count point là vậy à . Vậy chắc Box 23 độ 5 chết hết rùi à

Cái này lập ra là để giải trí thui . Post link chứ mình nói thật không dễ chút nào . Truyện có nhiều chương và nó có thể cập nhập liên tục

Theo mình thì khi đăng ký post một truyện nào đó . Người đó phải giới thiệu truyện đó như thế nào . Chẳng lẽ nói MÌNH XIN POST TRUYỆN INUYASHA rồi đưa đống link là mod ok ? Nếu mình mà là mod là gạch liền . Vì người post hok nói rõ Inuyasha mà phần nào . Bít đâu là link ngay từ tập 30 mấy người hok coi hỉu gì NÓI CHUNG LÀ CẦN PHẢI KHAI BÁO RÕ RÀNG VÀ TRẬT TỰ MỚI DC POST TRUYỆN LÊN

À mà lập nội quy càng tốt . Mọi hành vi làm sai quy định chém không tha để box gọn gàng giúp những ai yêu truyện tranh dc tiếp xúc với những truyện hay

Còn về dc 5 thx là vì ... mới post bài mừ Với lại thx là đồng ý hok thx là hok đồng ý sao

Retired..!!

Số bài viết
      919
      Và ... cấm tiệt các truyện tranh XXX quá mức . Tất nhiên cái này sẽ do mod kiểm duyệt òi Cái nào dc mod ok rùi post lên . Như đã nói ở trên kiểm duyệt rùi mới dc post không thì ... Del Bài !!!
      thế này tức là thể loại echi ok hả Blue ???
      Mà nên đổi là box Truyện tranh ko nên là manga và anime vì sao biết ko ???
      Vì cartoon và comic là trường phái khác nhưng cũng là truyện tranh và phim hoạt hình
      Thế truyện của thành viên sáng tác có được duyệt ko ???

Số bài viết
      19
      em xin ủng hộ bác cả 2 chân 2 tay luôn.nhớ hồi còn bé suốt ngày đọc truyện không học hành gì.bi h chỉ muốn có 1 cửa hàng truyện rồi vừa ngồi cho thuê truyện tranh vừa ngồi đọc.hehe vừa giải trí vừa kiếm xiền

Số bài viết
      486
      Trích dẫn Trích dẫn bài viết của BLUERAIN157 Bài viết
      Nói như bạn không tính count point là vậy à . Vậy chắc Box 23 độ 5 chết hết rùi à

Cái này lập ra là để giải trí thui . Post link chứ mình nói thật không dễ chút nào . Truyện có nhiều chương và nó có thể cập nhập liên tục

Theo mình thì khi đăng ký post một truyện nào đó . Người đó phải giới thiệu truyện đó như thế nào . Chẳng lẽ nói MÌNH XIN POST TRUYỆN INUYASHA rồi đưa đống link là mod ok ? Nếu mình mà là mod là gạch liền . Vì người post hok nói rõ Inuyasha mà phần nào . Bít đâu là link ngay từ tập 30 mấy người hok coi hỉu gì NÓI CHUNG LÀ CẦN PHẢI KHAI BÁO RÕ RÀNG VÀ TRẬT TỰ MỚI DC POST TRUYỆN LÊN

À mà lập nội quy càng tốt . Mọi hành vi làm sai quy định chém không tha để box gọn gàng giúp những ai yêu truyện tranh dc tiếp xúc với những truyện hay

Còn về dc 5 thx là vì ... mới post bài mừ Với lại thx là đồng ý hok thx là hok đồng ý sao
      Sự thật là box 23 đọ 5 chỉ sống nhờ các cuôc nói chuyện và giao lưu bình thường giữa các anh em(trung bình 1 tuần 1 cuôc).Còn lại thì toàn là các spammer không biết luật vào viết(như là truyện cười có tới 5 toipc,có topic chỉ có mỗi bài thơ..v..v)cứ mấy hôm lại có 1 bài vào hộp thư góp ý hỏi tại sao o đựoc tính bài(như hệ thống có lỗi....).Vậy nên việc lập box mangan mà không có sự đồng tính của nhiều ngừoi là không khả thi.Ví dụ viêc 5 thank mình đề ra mang ý nghĩa luận cứ ,nghĩa là gợi ý cho bạn lập 1 poll hoặc bằng cách nào đó tìm hiểu sự đồng thuận của anh em chứ không mạng ý là luận điểm.
      -Việc post link có thể là rất hay nhưng bạn chưa hiểu ý mình là bạn có đủ sức để kiểm tra link không???chắc gì link post lên đã là link truyện.Lúc đó bạn làm gì ??? down về ???.
      Việc lập box mình o có ý kiến gì,còn trên là nhưng thiếu sót theo mình nếu bạn có thể khắc phục đựoc thì việc lập box sẽ khả thi hơn

Các món quà mùa Valentine
      http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
      215
      Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
      thế này tức là thể loại echi ok hả Blue ???
      Mà nên đổi là box Truyện tranh ko nên là manga và anime vì sao biết ko ???
      Vì cartoon và comic là trường phái khác nhưng cũng là truyện tranh và phim hoạt hình
      Thế truyện của thành viên sáng tác có được duyệt ko ???
      Nói vậy thui Như Box Phim ấy mấy film U18+ vẫn có đấy thui
      Còn về truyện các thành viên sáng tác thì vô cùng hoan nghênh .
      Mod thấy dc thì ok thui

Nghĩ lại tại sao không nên có những truyện do thành viên forum sáng tác nhỉ ? Truyện tranh do thành viên sáng tác vô cùng hoan nghênh . Thêm một ý nữa là mình nghĩ không bít nên có truyện ngắn ( = chữ ) do mem forum sáng tác hok ? Cái này hơi bị khó ... vì có thể coppy đâu đó mà không ai biết cả

==> Thành viên forum sáng tác vô cùng hoan nghênh . Nhưng tất nhiên là các bạn nên thật thà và tôn trọng forum . Không nên coppy và paste rùi tự nhận là mình
      Riêng Zant thì chắc vẽ truyện tranh giỏi lắm ùa

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của liverboy318 Bài viết
      Sự thật là box 23 đọ 5 chỉ sống nhờ các cuôc nói chuyện và giao lưu bình thường giữa các anh em(trung bình 1 tuần 1 cuôc).Còn lại thì toàn là các spammer không biết luật vào viết(như là truyện cười có tới 5 toipc,có topic chỉ có mỗi bài thơ..v..v)cứ mấy hôm lại có 1 bài vào hộp thư góp ý hỏi tại sao o đựoc tính bài(như hệ thống có lỗi....).Vậy nên việc lập box mangan mà không có sự đồng tính của nhiều ngừoi là không khả thi.Ví dụ viêc 5 thank mình đề ra mang ý nghĩa luận cứ ,nghĩa là gợi ý cho bạn lập 1 poll hoặc bằng cách nào đó tìm hiểu sự đồng thuận của anh em chứ không mạng ý là luận điểm.
      -Việc post link có thể là rất hay nhưng bạn chưa hiểu ý mình là bạn có đủ sức để kiểm tra link không???chắc gì link post lên đã là link truyện.Lúc đó bạn làm gì ??? down về ???.
      Việc lập box mình o có ý kiến gì,còn trên là nhưng thiếu sót theo mình nếu bạn có thể khắc phục đựoc thì việc lập box sẽ khả thi hơn
      Như bạn đã nói sợ rằng post link liệu có đủ kiểm tra link hok

I think ...

Như mình đã nói ở trên Đưa Link Là Phải Khai Báo Một Cách Rõ Ràng . Không phải cứ nói Đây là link chap mới Inuyasha nè mọi người down đi ! rùi mod thấy truyện hay là ok . Gạch liền vì :
      _ Không nói rõ phần nào ! Chap mới có thể sao với người ấy nhưng không mới so với một số người
      Mọi hành vi phá hoại cũng bị nghiêm trị !!! Đưa link xxx mà bảo link truyện !
      Nói về có đủ sức kiểm tra link không thi ... nên :
      _ Có 2 mod !
      _ Giới hạn truyện post trong một ngày !
      _ Và ... link truyện có mấy chục mb à Nhanh thui nhưng ... các mem nên post từ từ ! Chẵng lẽ quăng cho mod gần >100MB rùi nói đây là full bộ Jindo . Cứ post từng tập cho anh em dễ đọc trong một topic gọi là JINDO FULL chẳng hạn Mod cũng dễ quản lí hơn

Với lại theo mình con người ai mà hok có sai sót đâu chắc gì link trong Box truyện ok hết ! Box phim cũng vậy thui ... vẫn có những topic rất xàm ... link hỏng ... hok có sub chẳng hạn ...

Retired..!!

Số bài viết
      215
      Mình thấy có một số mod và admin vô đây và coi topic này rồi . Tại sao mọi người không nói gì vậy ? Nên hay không nên có box dạng này và lí do tại sao ? Ít ra cũng nên nói rõ chứ

Retired..!!

Số bài viết
      6,092

Forum mình có translator ko nhỉ ? Nếu có khả năng dịch truyện thì vẫn đáng xét lại , dịch thì cứ mấy bộ eccchi mà tiến :">

Số bài viết
      996
      Trích dẫn Trích dẫn bài viết của SuperFM Bài viết

Forum mình có translator ko nhỉ ? Nếu có khả năng dịch truyện thì vẫn đáng xét lại , dịch thì cứ mấy bộ eccchi mà tiến :">
      Dịch thì chắc đc thôi SFM ạ. Nhưng chắc sẽ hơi lâu vì khả năng ngoại ngữ của mình còn hơi yếu. Nếu SFM cho lập sẽ bàn với kame làm 1 group chỉ đi dịch ecchi

Most Bem:
      Nguyễn 2xu
      Lê cá mè

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới