Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 21

Threaded View

Số bài viết
    84
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của BLUERAIN157 Bài viết
    Bạn viết khá hay Tuy nhiên mình xin nói một số điểm sau :
    _ Khi làm hlv clb người ta đòi hỏi kinh nghiệm ở hlv đó chứ hok phải bạn là quốc tịch gì đâu
    _ Cái cách mà bạn dẫn dắt mình đến với nghiệp hlv Arsenal không hợp lý lắm Nếu không mún nói là phi lý !!! Mình cũng có có viết một bài trong box này . Cũng xạo nhưng phải có tính thực tế một chút chứ bạn
    _ Với cái cách hành văn của bạn thì có lẽ đây sẽ là một câu truyện dài ... rất dài ... bạn nghĩ mình viết nỗi không ?
    Thanks đã góp ý!

1. Cái mình nói ko phải quốc tịch mà anh đến từ nền bóng đá như thế nào? Đứng thứ mấy trên bảng xếp hạng của FIFA. Một nền bóng đá như VN ko thể đẻ ra HLV đẳng cấp của Wenger được.

2. Là phi lý chứ còn gì nữa. Một người VN làm manager cho Arsenal thời điểm này vốn đã là phi lý. Nên phải có một vị chủ tịch "phi lý" mới chịu ký hợp đồng với anh ta chứ. Chủ yếu là vui mà. Xạo tới bến luôn đi. Nếu đã xạo mà còn có tính thực tế thì là "lừa" chứ ko phải xạo. "Xạo" là phóng đại, là nói quá lên, nói không đúng sự thật một cách hiển nhiên (và phi lý) nhằm mục đích gây cười. "Lừa" là nói dối nhưng với mục đích làm cho người ta tin hoặc hiểu lầm một sự kiện, một hiện tượng nào đó. Bạn đọc chuyện của bác Ba Phi, chuyện Ông Ó chưa, toàn chuyện trên trời không mà hay đáo để.

3. Cái này thì chắc rồi. Đang thất nghiệp, ko có gì làm nên chơi game và viết bậy bạ chơi. Hồi phổ thông học chuyên văn, "học cũng giỏi lắm chớ nhưng thi... rớt cái nghỉ luôn" (câu này cũng nhằm cho vui: học giỏi mà thi rớt, người học giỏi thường có chí thế mà lỡ thi rớt cái nghỉ luôn). Bây giờ đang là lập trình viên, bỏ viết 5, 6 năm gì rồi, bây giờ thử lại thấy ngượng ngượng sao đó. Hy vọng mọi người góp ý cho.
    Viết cũng là chơi mà, khi nào chán thì thôi, chứ chưa chán thì còn viết đc, cả năm cũng đc. Mình đâu có phải nhà thơ mà sợ viết nửa bài ko in đc.

Nghe nói bạn học ban D phải ko? Kết quả thi ĐH vừa rồi thế nào, thông báo để anh em chúc mừng là vừa.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi LenhHoLangTu : 06-08-2008 vào lúc 06:06 PM
    "Trời Hàng Châu bổng xanh màu ngọc bích
    Nước Tây Hồ bổng hóa nước Hồ Tây" - Tế Hanh

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới