Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 26
    Số bài viết
    5

BÌnh đây

Với mấy thằng cầu thủ trẻ thì nên cho nó đá nhiều, ở đội trẻ hoặc League Cup gì đấy, gặp đội yếu cơ hơn là đc. Còn mấy thằng cần bán thì chỉ nên để trên transfer llisst hoặc cho mượn, thỉnh thoảng cũng phải cho đá, vì trong đấy thừa nhiều là nó cứ chấn thương thôi, có lúc em chơi ko có thằng tiền đạo nào cả. Mấy tên già cả rồi để lại cho nhiều kinh nghiệm.:welcomeani:

Số bài viết
    206
    kinh nghiệm mua bán thì tui cũng ít, nhưng cũng góp tí.
    Mình cần bán 1 cầu thủ, muốn được giá. Đầu tiên xem nó đá vị trí gì, có là hàng ngon o ( " ngon" là theo đánh giá của máy, chứ o phải của mình ^^), chịu khó tìm xem mấy Club tầm tầm trong nước, chỉ vào 1 cầu thủ quan trọng của đội nó sẽ thấy nó có ý kiến là câu lạc bộ cần cầu thủ ở vị trí X, Y, Z, nếu đúng thì mình có cơ hội cao
    B2 để nó chơi vài trận, đồng thời offer to club, giá là 0 ( yên tâm với những thằng o gắn bó lâu với club, hoặc già già thì nó o Unhappy đâu), sẽ có mấy chú hỏi mua
    B3, bỏ ngay cái tranferlist cho nó, để nó đá vài trận ( dù là ra sấn phút 89), tiếp tục cù cưa giá với đội khác ( chớ nên tham tiền, bằng giá là hạnh phúc lắm rồi, đừng nói thách o ế chỏng vó thì thành cục nợ).
    Nên làm ngay đầu kì chuyển nhượng bởi tui đã gặp trường hợp, Chelsea hỏi Silva với gí 78M, chỉ vì cù cưa mà gần cuối kì, nó hết tiền o mua được, tiếc đứt ruột, lại nuôi báo cô 1 năm nữa T_T

Số bài viết
    170
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của manschaff Bài viết
    tui thâ'y mâ'y bô` noi' nhi`u ma` chẳng ra ngô ra khoai gi` sất
    với lại chơi như vậy thì CLB giàu to ru`i
    He he, topic nào chả thế anh em buôn với nhau cho vui , chứ bác muốn ra ngô ra khoai là như thế nào. Hay là bác đang spam để đủ 3 post

Số bài viết
    6
    tôi thì khác à.... thằng nào định bán thì tui sẽ cố bố trí với nó 1 vị trí nào đó trong đội hình.... đương nhiên là cho vào những lúc ko cần hoặc sắp hết trận thôi.... sau đó cuỗi trận nào cũng chê nó... nó chán bào là muốn rời clb...........> list ^^.Như thế mới chuyên nghiệp à

Số bài viết
    68
    Nếu muốn bán được giá thì phải làm cho bọn nó thấy là mình không hề muốn bán. FM được lập trình khá hay khi nó phát hiện ngay nhưng cầu thủ quan trọng với CLB thông qua số trận ra sân, tỷ lệ giữa số trận ra sân và vào thay người, cũng như vai trò trong CLB. Muốn bán được giá thì đúng là cho đá thường xuyên, nếu có cơ hội là praise ngay(nhưng phải đúng nếu ko là nó phản bác ngay)...Hạn chế để "transfer list" vì nó sẽ affect đến morale của toàn đội kiểu như" Unhappy with what you treat on XYZ"...Offer thì cố gắng offer thấp hơn value rồi bargain lên thôi, máy nó tinh lắm, những thằng mình muốn bán là nó biết ngay nên không mấy khi trả cao hơn value đâu. Một cách nữa là cho mượn rồi kèm điều khoản mua nếu muốn...

Số bài viết
    49
    Gì chứ hôm qua cuồng lên, bán một lúc Rooney 47.5 triệu, Rossi 14.75 triệu, sau đó dùng toàn bộ, các thêm tiền cộng với Guzman để đem về Lennon với giá trị tổng cộng là 77 triệu + Guzman

Số bài viết
    2
    Vào đầu mùa những thằng muốn bán tôi thường Set Transfer Status là Not Need for the club và giảm giá bán của nó về 0. Tiếp đó Continue game, qua ngày hôm sau sẽ có rất nhiều thằng CLB khác quan tâm. Thế là Offer to club, tăng giá lên bao nhiêu là tùy, đương nhiên không phải thằng CLB nào cũng đồng ý với mức giá mình đưa ra, nếu không được lại hạ giá và offer to club tiếp. Thế nào cũng bán được trừ trường hợp thằng cầu thủ này quá già hoặc đá quá lởm

Số bài viết
    90
    em đồng ý với ý kiến của bác mitdac là ko nên đòi hỏi 1 giá cao với những thằng mà mình ko cần tới nó nữa ! (tham lam và ko thực tế) !
    1...Nếu bạn cần bán gấp...!
    Đưa nó vào Lits !
    Muốn bán được nó thì bạn cần phải đưa ra 1 cái giá hợp lý tùy từng cầu thủ !
    Và phải chấp nhận chịu thiệt trong trường hợp bất khả kháng ! Đấy là đối với trường hợp 1 cầu thủ chỉ ở mức bình thường mà bạn ko cần tới nữa!
    Còn như nếu nó ko chịu đi thì..Cho nó xuóng đội B hoặc đội trẻ !Cúp lương của nó !Cho nó đá 1 vài trận rồi gọi riêng nó ra chửi nó thật nhiều vào ! (đấy là đối với những thằng rắn mặt)
    Còn nếu nó "mặt thớt" ko chịu đi thi....cứ làm theo những bước trên nhiều lần vào ! Nó mà ko đi nữa thì...đến thánh cũng bó tay !:frusty:
    2...Còn nếu muốn bán với giá cao ...!
    Bạn nên nhớ rằng 1 CLB chỉ để ý or muốn mua 1 cầu thủ nào đó nếu CLB đó thấy cầu thủ này có 1 cái gì đó có ích cho CLB (giá rẻ,sức trẻ,tiềm năng,đá hay, điểm cao...) !
    Vì vậy muốn bán đc giá cao thì bạn nên giữ lại nó trong 1 khoảng thời gian nhất định ! Cho nó đá chính nhiều vào (dù ít nhiều gì thì có trận nó phải đá hay or tỏa sáng chứ ) ! Rồi thỉnh thoảng khen nó vài câu để nó sướng ắt nó sẽ đá hay !Rồi tập luyện cho nó tử tế để điểm nó tăng !
    Làm như vậy thì đần đần sau đó sẽ có nhiều CLb để ý và mua nó ngay thôi !
    Lúc đó thì tha hồ mà ép giá (tiền nào của ấy mà)
    Biết đâu lúc đó thấy nó đá hay quá bạn lại thấy tiếc ko muốn bán thì sao !
    Và một điều nữa mà mình muốn nói là " Dù muốn bán cầu thủ cần hay ko cần cho CLB của mình đi chăng nữa thì Người Bán Vẫn Cần Phải Có Người Mua ! Và tùy vào từng người mua mà định giá! Có người mua thì mình mới bán đc chứ ! Còn muốn thu hút đc người mua và muốn bán đc giá thì bạn phải chịu khó đầu tư ! Đầu tư nhiều thì khả năng có lãi càng nhiều !
    Chúc Bạn Thành Công Nha !:cheer2:
    Nhưng nhớ là bán hay mua gì thì cũng đừng tham quá ! Ko nên kì kèo nhiều lần bởi người ta thường nói " Già Néo Thì Đứt Dây Mà"
    ...Phù ! Mệt quá !...
    Bác nào thương thì Thanks cho em cái !:please:

Số bài viết
    9
    Kể cả khi mà có câu lạc bộ khác nhòm ngó, chưa chắc đã bán được ý chứ. Nói chung là cứ nuôi nó đi, biết đâu CLB khác nó thương nó tậu mấy cái của nợ ấy về. Mà cũng đau thật, hồi đầu Deco của tôi có giá trên thị trường là gần 30M, có thằng nhòm ngó. Mình hand off luôn, giờ nó còn có 300K . Tiếc đứt ruột, trong khi Garcia và José Luis Silva đã trưởng thành lắm rồi, giờ có thằng dự bị cho nó rồi ý chứ. Cả bố Ronaldinho nữa, ngoài 30 rồi, vẫn có giá 30M, nhưng chỉ một hai năm nữa thì vài triệu chẳng biết có tống được đi không.

Số bài viết
    259
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhps34 Bài viết
    Gì chứ hôm qua cuồng lên, bán một lúc Rooney 47.5 triệu, Rossi 14.75 triệu, sau đó dùng toàn bộ, các thêm tiền cộng với Guzman để đem về Lennon với giá trị tổng cộng là 77 triệu + Guzman
    Rooney 47.5 triệu. Bán Rooney làm gì. Lại phải trả cho Everton 30%. Nên đổi thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới