Như các bạn đã bít, Rooney là 1 trong những FC khủng nhất trong FM. Theo tôi đây là 1 mẫu tiền đạo lý tưởng nhất trong FM. Với thể lực cực kỳ tốt, chạy nhanh(hơi thôi), khỏe, trẻ,ít chấn thương, nhiều đường kiến tạo nguy hiểm cho AMC chạy chỗ lên dứt điểm. Tuy finish có 15 nhưng bù lại Rooney lại có PPM long short, một vũ khí cực kì nguy hiểm trong FM8.0.2 Và đây là 1 số thành tick của tui và rooney Vậy cánh set cho rooney là gì Bình thường các bác để 1ST là trung phong, 1AMC là nhạc trưởng. Các vị trí khác sẽ chuyền bóng cho AMC nhạc trưởng đó rùi mới chọc khe cho ST trung fong chạy chỗ và GOAL(tui chỉ nói chuyện này trong trường hợp chơi passing là short.còn direct với long thì khác rùi.tui chơi Arsenal mà). Nhưng nếu set như vậy thì sẽ phải mất tới 2 đường chuyền hoặc hơn. Vậy tại sao các bác ko set cho rooney vừa playermarket vừa tagerman nhỉ. Hix rooney ghi bàn diên cuồng Còn các AMC khác các bác chỉ cho nó though ball thui hạn chế tạt bóng vì rooney chiều cao hạn chế mừ. Những ai mới chơi thì nên tick lũy kinh nghiệm mà chơi cho vui. Còn mêy bác PRO thì đóng góp ý kiến cùng em cho vui vẻ