Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 60
    Số bài viết
    207
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của liverboy318 Bài viết
    Chưa chắc đâu đội mình có lampard,Sheva, vaar ngoài đời sút pen đều điên cả thế mà vào đây đá thế đấy.Oddo bên bạn có thể đá rất kinh nhưng cái mình cần là làm như thế nào để đội mình có thể đá tỷ lệ ăn bàn từ penalty cao hơn cơ
    Sheva sút pen à? Vừa vừa bắt cũng bắt được.
    Nói chung, bạn nên cho bọn nó luyện sút nhiều hơn 1 tí.
    Đá pen nhiều khi may rủi thôi. Có khi bạn chưa truyền được đủ tự tin cho các cầu thủ. Bạn thử làm cho các cầu thủ thật tin vào bạn bằng cách khen nó thật nhiều xem.
    Tớ hay áp dụng cách đấy. Ngày trước thì cầu thủ hay đá trượt, giờ thì thắng nhiều hơn thua.

Số bài viết
    134
    Cái này thì chắc cũng chịu rồi T_T
    Vì theo mình thì tỉ lệ pen cao và cái chỉ số ẩn Important match là 2 yếu tố quyết định để đá pen... Ngoài ra còn 1 vài yếu tố fụ như finish và determination nhưng việc lampard và vaart đều sút trượt thì hơi khó hiểu

Có lẽ đành trách cho số phận thôi

@tinker : ai bảo bác sheva sút toàn miss Tôi cầm sheva đến năm 34 tuổi đá chưa miss quả pen nào

Lần sửa bài viết gần nhất bởi amazing198x : 29-05-2008 vào lúc 04:39 PM

Số bài viết
    307
    cái này cũng là may rủi thôi chứ chỉ số chả nói lên j` cả, mình chơi Milan mà Pirlo còn đá hỏng...:-< thì ko có cái j` gọi là "cách đá pen trong FM cả"

Số bài viết
    92
    Bác này đen thật đấy, em cũng có nhiều trận phải giải quyết bằng penalty rồi nhưng mà chưa có trận nào em lại bị đen đến nỗi trượt hết như bác! Mà cũng phí cho ông thủ môn Chelsea, bắt được 3/4 quả pen mà đội nhà vẫn bị thua! Chia buồn!

Em thì thấy lúc sút penalty thì mình nên chú ý đến cái Penalty taking với cả Composure, thường thì nên dung hòa hai cái trên chứ đừng để lệch chỉ số, thà chọn thăng Pen 15 Com 15 còn hơn là thằng Pen 11 Com 19 hay là Pen 19 Com 11. Còn cái nữa phụ hơn là Determination bác ạ! Nếu hai thằng có chỉ số Pen và Com bằng nhau hay là hơn kém nhau 1 đơn vị thì thằng nào Det cao hơn là em xếp đá trước!

Số bài viết
    32
    Chết cười, cả mùa giải mà không ăn được 1 quả penalty nào thì chắc là có vấn đề thật, chả bù cho CR7 tỉ lệ thành công 100%

Số bài viết
    338
    Thằng CR tôi thấy toàn sút hỏng pen là chính đấy chứ.Tôi thì thường chọn thằng sút pen như sau:
    Ưu tiên những thằng được thi đấu thường xuyên(cái này rất quan trọng) mấy thằng dự bị hoặc mới chấn thương xong sút hay hỏng lắm
    những thằng già dặn có kinh nghiệm.
    tiền đạo hoặc tiền vệ có kĩ thuật tốt, chỉ số sút pen cũng quan trọng nhưng cứ quan niệm là 16 với 20 thì như nhau
    cho đá thử thì biết thằng nào đá hay. Tôi đá 10 năm Messi chuyên đá pen mà không trượt quả nào, thằng này tôi nghĩ là khiếp nhất, ngoài ra Matias Fernandez,Torres,... thỉnh thoảng mới trượt.
    Thằng của bác Vaart, aguero tuổi ít, kinh nghiệm quốc tế kém thì trượt là phải. Lampard với Sheva tôi thấy ít trượt thôi, chắc trận trên bác đen hoặc nó bị luân phiên nhiều hay chấn thương gì đấy, với lại thằng đầu tiên sút trượt thì mấy thằng sau cũng dễ tâm lí, cứ chọn mấy thằng tốt nhất đá trước ý.
    Chelsea của bác thì tôi nghĩ phải chọn đá pen theo thứ tự: Lampard,Sheva,Ballack,vaart,pandev,asley cole,malouda,aguero,...
    Thằng Ballack nửa sau cho đá thì mới tốt, còn mới vào nó bị chấn thương dài hạn xong toàn sút hỏng thôi. Thằng Aguero tôi cũng dùng rồi, về già còn sút toàn trượt nói gì lúc tuổi teen

Số bài viết
    58
    noi that pen la tui bo tay!!!!!
    rooney cua toi da truot nhu gỏi

Số bài viết
    100
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của liverboy318 Bài viết
    Dẫu biết penalty là 50/50 khả năng ăn bàn của cầu thủ còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố nhưng có một chuyên mình đá mà ức không chịu nổi.Không hiểu gam của mình có bị lỗi gì không mà từ đầu mùa 2 tới giờ mình không đá vào 1 quả pennalty nào cả.
    Đầu tiên là 2 quả pen trượt của vaart(pen 17)---->ừ thôi chắc nó đá kém khoản này.
    Tiếp là aguerro(pen 17) đá trượt trong trận đấu bảng----> ừ thôi đội mình đang thắng
    Tiếp là Sheva(pen 18) trong trận Clubworld champion----->thằng này ghi 2 bàn rồi 0 đòi hỏi gì thêm
    Nhưng.................THẾ NÀY THÌ AI MÀ CHỊU ĐỰOC:

Mọi người có kinh nghệm gì giúp mình qua cơn hoạn nạn này

Bạn đùa à, Kun chỉ số pen mà 17? Mình thấy trong game của mình Kun chỉ có 14,15 là cùng. Mình cầm MU,cứ cho R7 đá pen là vào phải đến 99%

Số bài viết
    154
    thk nhờ Chelsea ! Mu phải dựng tượng terry

Số bài viết
    456
    saO hOk chO Ashley Cole đá thía ..............hànG khủnG Penalty đấy
    hOk thì Terry cũnG đưỢc :-":-":-":-":-":-"

Cristiano Ronaldo !

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới