Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5

Chủ đề: Gửi BQT

Số bài viết
    207

Gửi BQT

Hôm trước, tôi có lập topic "Liverpool- Chelsea: Màu đỏ át màu xanh" tại đây: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=6614

Ngay sau đó, anh thienthannqd đã đóng topic và gửi cảnh cáo tới tôi về bài viết này. Nhưng tôi thực sự không hiểu mình đã mắc lỗi gì trong việc mở topic này. Tôi đã lập tức đọc quy định của diễn đàn tại đây:http://www.fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=2897 nhưng vẫn không hiểu mình vi phạm cái gì? Bởi tôi chắc chắn rằng nội dung bài viết của tôi không vi phạm những quy định trên. Hoặc nếu có thì tôi cũng không thể hiểu được vi phạm ở chỗ nào

Có thể, bởi một quy định nào đó tôi đã làm sai, nhưng việc cảnh cáo thì nên nói thẳng với người bị cảnh cáo là tại sao tôi bị cảnh cáo, vì vi phạm điều nào của quy định, chứ với việc gửi tin nhắn cảnh cáo đến vì lý do vi phạm quy định của diễn đàn thì tôi cho rằng đó là điều hết sức lố bịch. Không thể có chuyện anh vi phạm pháp luật mà bị phạt tù được, chỉ có chuyện anh vi phạm khoản nào, điều nào của luật nào thì anh mới bị Tòa án ra quyết định phạt anh mà thôi.

Sau khi bị cảnh cáo, tôi cũng đã gửi 1 tin nhắn đến anh thienthannqd, và hỏi thẳng anh ấy là vì sao tôi bị cảnh cáo, nhưng đến nay đã nhiều ngày trôi qua mà tôi chưa nhận được tin nhắn hồi âm của anh ấy.

Vậy kính mong BQT và đặc biệt cá nhân anh thienthannqd giải thích rõ hơn cho tôi và các mem về lý do bị close topic. Tôi thấy cũng có topic khác gần giống topic của tôi bị close, hẳn là chủ nhân của nó cũng bị cảnh cáo. Đó ko quan trọng, nhưng tôi muốn biết mình vì sao bị phạt. Hơn nữa, xin BQT ghi rõ ràng hơn về các quy định của mình tránh để các thành viên về sau cũng vi phạm tương tự như tôi.

Tôi là 1 sinh viên luật, nên có thể hơi cứng nhắc một chút trong chuyện này. thêm nữa là việc chính các mod cũng chưa làm tròn trách nhiệm của mình, khi nội quy ghi là các topic bị close sẽ bị đưa vào thùng rác trong vòng 3-7 ngày, nhưng topic kia của tôi tồn tại đã quá thời hạn trên nhiều rồi mà vẫn ở nguyên vị trí cũ. Vậy ai cảnh cáo, ai phạt các mod bi giờ? Họ chưa làm tròn trách nhiệm cơ mà???

Số bài viết
    684
    Bạn là người học luật, vậy bạn hiểu thế nào là nội quy, quy định của forum của box rồi chứ. Trong box thể thao tôi đã đưa ra phần nội quy box rất rõ ràng:
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=3502
    Trong đó, điều 2 ghi rõ:

2. Các member khi lập topic mới cần xem xét và chú ý các chủ đề mình muốn lập ra đã trùng với các topic đã có sẵn hay chưa? Và khi muốn tạo ra 1 chủ đề mới thì tên tiêu đề của topic đó mang tính bao trùm, khái quát nhất để có thể không chỉ bàn luận được một vấn đề trong 1 phạm vi nhỏ (hạn chế đến mức thấp nhất việc lập topic mà chỉ xoay quanh 1 vấn đề, và chỉ sống được vài ngày). Tránh làm loãng box

Và khi topic bạn lập ra đã vi phạm điều khoản j chắc bạn đã rõ.

Tôi là 1 sinh viên luật, nên có thể hơi cứng nhắc một chút trong chuyện này. thêm nữa là việc chính các mod cũng chưa làm tròn trách nhiệm của mình, khi nội quy ghi là các topic bị close sẽ bị đưa vào thùng rác trong vòng 3-7 ngày, nhưng topic kia của tôi tồn tại đã quá thời hạn trên nhiều rồi mà vẫn ở nguyên vị trí cũ. Vậy ai cảnh cáo, ai phạt các mod bi giờ? Họ chưa làm tròn trách nhiệm cơ mà???
    Bạn hiểu thế nào là trách nhiệm? Tôi vẫn muốn để các topic vi phạm đó bởi lẽ:
    1. Có thể mem sẽ "kháng án" thì vẫn còn bằng chứng.
    2. Trong đợt vừa rồi, do phải đi công tác dài ngày nên tôi ít khi có thời gian vào 4rum (việc này tôi đã nói không dưới 1 lần ở forum).

Điều khiến tôi quá ngạc nhiên tại sao 1 cử nhân luật tương lai sao lại quy chụp và kết luận vấn đề 1 cách nhanh chóng như vậy.

Chúc vui vẻ!

Số bài viết
    207
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thienthanqnd2005 Bài viết
    Bạn hiểu thế nào là trách nhiệm? Tôi vẫn muốn để các topic vi phạm đó bởi lẽ:
    1. Có thể mem sẽ "kháng án" thì vẫn còn bằng chứng.
    2. Trong đợt vừa rồi, do phải đi công tác dài ngày nên tôi ít khi có thời gian vào 4rum (việc này tôi đã nói không dưới 1 lần ở forum).

Điều khiến tôi quá ngạc nhiên tại sao 1 cử nhân luật tương lai sao lại quy chụp và kết luận vấn đề 1 cách nhanh chóng như vậy.
    Thứ nhất, em muốn nói rằng thời gian 3-7 ngày là đủ để kháng án (nếu có), đó chính là mục đích để topic 3-7 ngày. Nhưng anh để quá thởi gian này, nên em mới nói vậy thôi.

Việc anh đi công tác, chả ai cần quan tâm cả, anh chỉ cần giải thích anh để quá thời gian là do anh đi công tác, vậy là chả ai nói gì anh. Việc gì anh phải dài dòng rồi lại đem việc em đang học luật ra để nói?

Em cũng hơi bất ngờ về câu "Điều khiến tôi...." của anh đấy. Luật thì cấm mem ko được xúc phạm mod, nhưng có lẽ ko cấm mod làm điều tương tự với mem đúng ko? Trong bài viết của em, em hoàn toàn chỉ nêu ý kiến, suy nghĩ của riêng mình, và ko có tí gì xúc phạm gọi là có. Vậy mà anh lôi luôn việc emlà sinh viên luật ra để nói. Có cần thiết vậy không? Đây chính là một cách đá quả bóng chú ý của mọi người từ anh sang em mà thôi. Kết luận của anh là em láu táu, hay là nhanh nhảu đoảng, ko xem xét kỹ đúng ko?

Thôi được, việc gì ra việc ấy. Em chấp nhận việc mình làm là sai, tuy chưa thực sự đồng ý lắm. Nhưng em cũng xin kiến nghị với anh thienthanqnd và BQT rằng khi nào cảnh cáo mem thì nên ghi rõ lý do cảnh cáo, để mem còn biết mình vi phạm cái gì. Đừng có cảnh cáo xong rồi lại đưa mỗi cái topic nội quy ra để bảo rằng "mày đọc nội quy sẽ hiểu vì sao bị cảnh cáo"

Số bài viết
    959
    Về vấn đề cảnh cáo thành viên thì Hungmom hoàn toàn đồng ý với bạn.
    Khi cảnh cáo thành viên, yêu cầu ban Điều hành (Mod, Smod, Admin) nên ghi rõ lỹ do cảnh cáo. Nếu có thể thì trích dẫn Nội quy hoặc đưa link dẫn đến chủ đề Nội quy.

Tuy nhiên, xin nói cho mọi thành viên được rõ: Mỗi người trong Ban điều hành cũng có thời gian làm việc công tác như mọi người. Không phải lúc nào cũng họ cũng đủ thời gian và giờ giấc để có thể quản lý diễn đàn một cách tỉ mỉ được. Mọi người nên thông cảm cho ban Điều hành, cùng hỗ trợ nhau trên tinh thần xây dựng cái chung là chính.

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Số bài viết
    207
    Cảm ơn anh. Em sẽ rút kinh nghiệm hơn khi post bài.

Việc ghi cụ thể lý do, em nghĩ chỉ cần Mod bảo "bạn vi phạm điều 1" chẳng hạn, vậy là ổn rồi.

Có ai close topic này dùm e nha. E muốn sự việc kết thúc ở đây.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới