Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 50
    Số bài viết
    76
    mình cầm chelsea khỏi nói củng bik rồi.Trả lưong ko đủ lổ dù vô địch thì 2-3 tháng sau lại lổ.Nhưng tiền chuyển nhượng cứ gọi là vô tư

Số bài viết
    491
    mình thấy cứ ko mua ai đá một mạch hc bán cầu thủ là có lãi ngay í mà ko âm tiền đc đâu.đá đội mạnh thì hay âm tiền vì mua nhìu còn đội yếu thì ko âm vì chả đủ tiền mua thằng nào mà mua cũng cóc về

Số bài viết
    207
    Ấy, bác hok bít là MU đang nợ mấy trăm triệu bảng à? Riêng mỗi tháng phải trả đã mấy triệu bảng rồi, nên lỗ là phải. Bác yên tâm đi, đá vài chục năm sau vẫn lỗ. Nếu lãi chỉ lãi khi bác bán được cầu thủ thôi. Mà dù bác có lỗ thì bọn nó vẫn vui mà, đúng không? Không như các đội khác đâu.

Do đó, bác cứ yên tâm nhá

Số bài viết
    165
    Loại mấy ông staff để đến cuối mùa hẵng loại, vào mutual termination toàn bị các chú đòi vãi cả tiền. Mấy ông cầu thủ già rao bán cũng ko có ai mua thì chủ động vận động nó nghỉ hưu (tao nghĩ mày hợp với nghề... bán thịt ), 1 lần chưa đc thì 2-3-4 lần, mỗi tuần 1 lần thể nào nó cũng chán mà retire sớm, tớ thử với 3-4 thằng, mỗi tháng đều khuyên chúng nó 3-4 lần, cuối cùng ban đầu con cương quyết "I want to concentrate on playing", khoảng nửa năm sau là set date to retire luôn.

Số bài viết
    9
    Có ai đá MU đến mùa thứ 2 bị trừ 9 điểm chưa, hình như lỗ quá đến mùa thứ 3 bị trừ điểm hay sao ấy, đang dẫn đầu bị trừ 9 điểm, sặc luôn, cuối mùa về thứ 4

Số bài viết
    9
    đính chính tí xíu, chơi FM qua mạng LAN với người bạn, chơi 2 lần, lần đầu ông bạn cầm MU, mùa thứ 2 bị trừ 9 điểm. Chơi lại lần sau, tui cầm MU, đến mùa thứ 2 đã bị trừ 9 điểm rồi. Chơi ko cheat ko load lại ko FMM!!!

Số bài viết
    486
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Tăng khả năng tài chính của CLB hay nói cách khác là làm CLB giàu thêm thì chỉ có 1 số cách như giảm luơng của bọn cầu thủ và staff xuống, bán bớt những thằng ko cần thiết đi, chịu khó dùng các cầu thủ trẻ mà hay, luơng rẻ đỡ tốn tiền,đội hình chính chỉ nên duy trì 22 chú,mỗi vị trí đủ 2 thằng, đồng thời train cho cầu thủ đá được nhiều vị trí khác nhau,VD như hậu vệ cánh phải ít nhất phải đá được tiền vệ, trung vệ phải đá được tiền vệ trụ..... mất thằng này thằng khác cũng có thể trám vào được, dưới đội trẻ có từ 5-10 thằng có thể đá được, chưa cần trưởng thành nhưng cho vào cũng có thể tròn vai là được rồi.
    Thứ 2 là sau kì chuyển nhượng có bao nhiêu tiền chuyển hết sang quỹ luơng để quỹ luơng tăng cao thì báo cáo sẽ là lãi, cách này thực chất ko làm tăng cho CLB chút tiền nào, nhưng trước mắt cũng có thể giải quyết khâu oai là CLB của mình làm ăn có lãi
    Thứ 3, cuối mùa giải chịu khó bỏ thời gian tìm những cầu thủ sắp hết hạn hợp đồng thì sign free về, cho đá nửa mùa rồi bán ra, ko cần bán được nhiều, chỉ cần bán được giá hiện có của cầu thủ đó là tốt rồi, cũng ko nên sign free quá nhiều vì sẽ ko bán được(tiền ko phải là vô hạn, mình có hàng mà máy ko có tiền thì cũng chịu), mỗi mùa chỉ cần sign free 3-4 chú, nhiều hơn cũng có thể bán hết nhưng sẽ làm mất nhiều thời gian dẫn đến bực mình bán rẻ mà ko biết
    Thứ 4 là vào đầu mùa giải, máy có hỏi mình sẽ thưởng cho cầu thủ ra sao nếu vô địch (thành tích tốt), ko nên thưởng nhiều, chỉ cần để mức TB là được rồi, thậm chí để thấp nhất cũng ko sao, nó sẽ làm các cầu thủ giảm hưng phấn 1 chút nhưng ko đáng kể
    Thứ 5 mua cầu thủ dùng càng ít chế độ trả góp càng tốt,nếu mua được thì mua ngay, ko cần trả góp làm gì, cứ trả góp rồi mua thật nhiều cầu thủ vừa khiến team mất cân bằng vừa tốn tiền, nguy cơ CLB bị âm tiền là rất cao, nếu có mua trả góp thì đặt là 24 tháng, tiền phải trả mỗi tháng sẽ ít hơn
    Thứ 6 tổ chức du đấu tour qua các nước có nền kinh tế phát triển, đặc biệt là mỹ, mỗi trận kiếm được 1-2M là bình thường
    Cuối cùng và quan trọng nhất vẫn là vô địch, vô địch càng nhiều càng được nhiều tiền( hầu hết các cách trên ko làm CLB giàu lên mà chỉ làm CLB của bạn ko bị lỗ thôi, còn tổng tài sản so với ko làm gì ko chênh nhau là bao nhiêu)
    công nhận là đá FM o hiểu sao toàn lỗ to ,mình đá qua mấy màu nhưng chưa hiểu lập 1 tour như thế nào...xin chỉ giáo

Các món quà mùa Valentine
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=26934

Số bài viết
    5,684
    vào fixture, chọn add friendly match, sau đó chọn chế độ là đá tour, chọn nước, chọn CLB rồi confirm là ok

Số bài viết
    5
    Tớ chơi hồi đầu còn bị lỗ chứ tầm ba bốn năm sau thấy toàn lãi , mỗi tháng lãi ít nhất tầm mấy trăm nghìn bảng .

Số bài viết
    6
    chơi mu cứ cho đi du đấu mùa hè là ngon tiền liền. Với cả kinh nghiệm chơi mấy đội lớn là đừng có để ý lãi hàng tháng, phải xem lãi hàng năm kìa. Kể cả ko vô địch nhưng thưởng vẫn cứ nhiều. kkeke....

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới